Journey Hành trình với FXCE direct - quỹ cấp vốn miễn phí đầu vào

Trade 017: EURUSD, 2 đỉnh, 13/12/2023:

T017_EURUSD_20231213_2T_SELL_OPEN.pngT017_EURUSD_20231213_2T_SELL_OPEN_MT5.jpgT017_EURUSD_20231213_2T_SELL_OPEN_POSITION.jpg

Cố lên bác, duy trì phong độ như tuần vừa rồi thì gần 2 tháng nữa thôi là bước chân vào Direct rồi.
tuần vừa rồi em có duy nhất 1 lệnh nên cũng không có quá nhiều điều để nói. Có vấn đề là lỗi vào chậm so với tín hiệu có thể nói đang là lỗi nhiều nhất của em. Đánh đến tuần thứ 6 này lỗi này vẫn khá thường xuyên. Em sẽ cố khắc phục và hạn chế lỗi này.

Cố lên bác, duy trì phong độ như tuần vừa rồi thì gần 2 tháng nữa thôi là bước chân vào Direct rồi.
không biết nếu giao dịch đủ 20 ngày tối thiểu rồi ngưng giao dịch or giao dịch cầm chừng nó có được không nhỉ

không biết nếu giao dịch đủ 20 ngày tối thiểu rồi ngưng giao dịch or giao dịch cầm chừng nó có được không nhỉ
Nếu tất cả các điều kiện fxce đưa ra đã đủ, chỉ còn điều kiện về thời gian gia dịch đủ 3 tháng thì bác có thể cân nhắc giảm vol giao dịch lại. Nhưng phương pháp thì mình nghĩ bác nên giữ nguyên như lúc trước để test xem giao dịch như vậy có ok không. Vì để kiếm được số tiền đáng kể ở đây thì mình phải tính bằng năm

Để khắc phục tình trạng nhìn nhầm do mới thêm cách nhập mới vào công cụ tính size lệnh ở tradingview.
Em đã sửa lại một số điểm nhỏ trong code của mình để tránh gây rối:
1. Giảm bớt số ký tự trong tên của chỉ báo tính khối lượng, loại bỏ dấu cách để tránh gây nhìn chậm không ra các thông số mình cần nhập có đúng hay không?

2. Phần setting của chỉ báo được làm gọn lại với 3 chỉnh sửa như sau:

a. Loại bỏ phần nhập chu kì cho công thức tính EMA. Do em đã chọn chu kì cho EMA fast là 34 và EMA slow là 89 ngay từ đầu và vẫn không thay đổi từ trước đến giờ nên em sửa công thức luôn thành 34 và 89 chứ không để 2 biến emafast và emaslow cho nhập tuỳ ý số chu kì nữa.

b. Phần tên của 2 thông số trong cách nhập mới trước em để tạm là "candle_count" và "candle count 2". hiện giờ chỉnh sửa thành "candle_count_sl" để biết thông số nhập giá sl nhanh, còn "candle_count_entry" để biết thông số nhập giá entry nhanh.

c. Đảo các setting cần nhập giá lại về gần nhau hơn, các setting khác để hết lên trên cùng.

Hiện giờ setting hiện lên từ 12 dòng còn thành 10 dòng, hiển thị trên điện thoại cũng sẽ đỡ phải vuốt lên đến cuối hơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,747
171,833
Latest member
giocanadahientai
Back
Top Bottom