==== 1 Câu hỏi đơn giản mà em ko trả lời được , hix ===

Hjx ... đơn gjản thui màk ... cậu xài 97k ... cậu trả mỗi ngừ 1k là còn nợ mỗi ngừ 49 là 98k ... còn 1k nữa cậu gjữ ... cậu trả 1k đó cho cha hoặc mẹ thì cậu nợ đúng 97k ... cái câu cuối cùng ở trên nó ghj sai bét rùi ... ;))
nói như bạn này thì cứ trả lời là , câu cuối sai *** rồi ko cần trả lời , là đc phải ko bạn :)

Giải nè:
Bài toán ban đầu là : 50x2-3=97 ( giờ dùng 1 phép biến đổi tìm x nhe : 50=(97+3)/2
Nhưng đến cái thứ 2 thì lại là (97-3):2+1x2 = 49 là số tiền của ba và mẹ => sai vì đi ngược lại với phép toán ;)

câu trả lời là tau chua nghĩ ra câu trả lời :binhsua123:

điều quan trọng cái bài toán là phải nhớ là nợ chứ ko có lời, còn 1 đồng đó đem trả bố hoặc mẹ thì thớt vẫn còn nợ là 97đ = tiền cái áo, quanh đi quẩn lại vẫn là nợ thôi :))

Giải nè:
Bài toán ban đầu là : 50x2-3=97 ( giờ dùng 1 phép biến đổi tìm x nhe : 50=(97+3)/2
Nhưng đến cái thứ 2 thì lại là (97-3):2+1x2 = 49 là số tiền của ba và mẹ => sai vì đi ngược lại với phép toán ;)
Ko hiểu lắm , nhưng mà cứ trả lời với thằng bạn mình , đây là 1 phép toán sai vì đi ngược lại với phép toán là ok , thank bạn nhìu :binhsua117:

Chắc cái này đã có người post rồi , nhưng mà tại vì em ko tìm thấy bài đó , mà ngồi suy nghĩ nãy giờ vẫn ko tìm được câu trả lời , nên post lên đây , ai bít trả lời giúp em với nhé :binhsua115:

Vẫn là bí mật chưa có lời giải rồi !!!

tại sao bạn lại muốn cộng cho nó đủ 100k, trong khi ba mẹ bạn cho bạn tổng cộng 98k, bạn mua cái áo 97k, còn dư 1k trong túi bạn;))

Nó lừa ở cái phép +1k của bác đó. Tính đúng ra phải là 49+49-1=97 chứ không phải +1. 1k đó đâu phải của bác mà tính là 1+ dc.

số tiền 1k đó là trong tổng 100k bạn mượn thì sao lại lấy số tiền bạn nợ + thêm 1k làm gì, 1k này để trả tiếp chứ sao lại + thêm vào số tiền bạn đang nợ, nếu + thêm 1k này vào là bạn nợ 99k tiếp chứ ko phải 98k nữa đâu, haizz

Ặc! sai ở chỗ ông mang 3 k kia ra mang chia cho mỗi người 1 k( tính cho công bằng) và ông giữ lại 1 k, 3 k đó đáng lẽ phải chia đôi ra, mỗi người 1.5 k thì mới đúng!

Câu trả lời rất đơn giản thôi nè.
Với ai làm "kế tán" thì rất là rành. Và cũng để lý giải tại sao "CỦA RIÊNG" thì không sao, miễn "CỦA CHUNG" là lại lòi ra tham ô và lãng phí.

p/s:
"của chung": mượn 50 + 50 = 100. Thì đương nhiên bạn không có đồng nào, và khi được tiền dư lại bạn cũng phải chia ra làm 2 để mà trả. Nhưng bạn chỉ trả cho ba 1, mẹ 1. (còn giữ lại cho riêng mình 1, đây là một hình thức tham ô và luôn luôn đúng trên mặt sổ sách, giấy tờ) =))

Last edited by a moderator:
đã mua cái áo hết 97k với 1k đang có là 98k
còn nợ bố mẹ 98k sau khi đã trả dc 2k
=>thế là ko mất ngìn nào
1k mà nó đang cầm đã nằm trong 98k đang nợ bố mẹ rùi nên ko thể lấy 2 cái này cộng nhau dc!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week