1 góc nhìn khác về các vụ scam ( gần đây nhất là ngocatin )

dielove2006

Junior
Reactions
127
MR
0.168
Anh em trong rum ai nghe scammer cũng lạnh người, rồi chửi bới. Nhưng riêng cá nhân tôi lại có cách nhìn khác

Thứ nhất : trong xã hội có kẻ tốt người xấu, 4rum cũng vậy cũng có người nọ người kia.Có người chuyên đi rình rập để scam có kẻ chỉ chém gió

Thứ hai : tại các bác qua bất cẩn nên mới bị scam

Tôi hỏi anh em trong rum tại sao khi giao dịch lại không qua trung gian ??????????? rồi khi dính scam thì kêu trời đòi chém , đòi giết ( cuỗi cùng cũng chẳng

làm được cái gì cả )

Với vụ Ngocatin tôi hoàn toàn không đồng ý với các MOD đánh kẻ chạy đi chứ không phải đánh người chạy lại. Kể cả quá khứ người ta làm cái gì mình

đừng nên soi xét, cái quan trọng là hiện tại người ta là người như nào. Đừng chặn đường sống của kẻ khác.

Tôi cũng chỉ 1 lần giao dịch với Ngocatin ( mới đây chưa đầy 3 ngày ) nhưng kể cả cậu ấy có là scammer thì đã sao , giao dịch qua trung gian sợ gì bố con

thằng nào kệ ****** chúng nó có là supper scam hay scam đi chăng nữa.

Có vài lời từ đáy lòng , cách nhìn hơi khác với anh em, nhưng nó cũng là 1 ý kiến để anh em tham khảo

Thân !

Với vụ Ngocatin tôi hoàn toàn không đồng ý với các MOD đánh kẻ chạy đi chứ không phải đánh người chạy lại. Kể cả quá khứ người ta làm cái gì mình

đừng nên soi xét, cái quan trọng là hiện tại người ta là người như nào. Đừng chặn đường sống của kẻ khác.

Thân !
hình như la NCT Fake CMND để verify mà :| đứng trên công băng mà nói đã có thực tâm làm lại cuoc đồi thì Fake CMND làm gì, minh ko quy kết ai la scam het nhé

Anh em trong rum ai nghe scammer cũng lạnh người, rồi chửi bới. Nhưng riêng cá nhân tôi lại có cách nhìn khác

Thứ nhất : trong xã hội có kẻ tốt người xấu, 4rum cũng vậy cũng có người nọ người kia.Có người chuyên đi rình rập để scam có kẻ chỉ chém gió

Tôi hỏi anh em trong rum tại sao khi giao dịch lại không qua trung gian ??????????? rồi khi dính scam thì kêu trời đòi chém , đòi giết ( cuỗi cùng cũng chẳng

làm được cái gì cả )

Tôi cũng chỉ 1 lần giao dịch với Ngocatin ( mới đây chưa đầy 3 ngày ) nhưng kể cả cậu ấy có là scammer thì đã sao , giao dịch qua trung gian sợ gì bố con

Có vài lời từ đáy lòng , cách nhìn hơi khác với anh em, nhưng nó cũng là 1 ý kiến để anh em tham khảo

Thân !

Thế mình hỏi cậu FAKE giấy CMND để veri info làm gì?

Cứ trung gian mà phang thôi :D:D:D

Thế mình hỏi cậu FAKE giấy CMND để veri info làm gì?
copy & paste :D
thế mình hỏi @legialoc biết là FAKE giấy CMND để verify sao BQT vẫn chấp nhận verify.

thật ra phật dạy gieo nhân nào ăn quả đó, làm ác sẽ gặp tai ương. nhưng khi những kẻ ác hồi tâm chuyển ý thì phật dạy đánh kẻ chạy đi k ai đánh kẻ chạy lại. vậy cho con xin hỏi phật những kẻ đó làm chuyện xấu khi quay đầu lại sẽ k gặp tai ương nữa à, phật khó hiểu quá, chắc tại mình chưa đủ trình để hiểu được lời phật dạy hay là do mình k theo đạo phật nên k thể hiểu được, hay đó là nguyên nhân mà người xấu luôn hạnh phúc và giàu có hơn người tốt, bác @chemgio giải thích e với =))

Last edited:
Cứ clone và Fake là không tốt roài,còn vụ giao dịch qua trung gian thì nhiều món hoàn tất roài vẫn bị trở quẻ như thường..... Ngay thẳng thì cứ 1 acc chính chủ mà chơi thuiiiiiiiiiiiiiiii :D:D:D

Mình đã giao dịch với cả nguyenvantuan1992 - prommo2014 - Ngocatin nhiều lần, đưa $ trước nhưng chưa bị scam lần nào, chắc cũng do may mắn :) + học hỏi được chút ít kinh nghiệm từ cả 3 vị này.

Lịch sử là mình cũng bị scam 2 lần rồi, công bằng mà nói thì lỗi đầu tiên là do mình đã đã, sau đó mới nói đến kẻ scam.
Còn đã bị nó scam rồi thì trách mình trước đã rồi sau đó rút kinh nghiệm cho mình đã rồi sau đó mới tính đến các cách phòng chống scam.
Ko đưa tiền + hàng online trước cho nó khi chưa chắc chắn thì bố nó cũng ko scam được mình.

Mình ko ngán scam tiền nong đưa nó nhận trước xong là phắn, mình ngán lũ scam chơi mấy loại tiền như PP, PZ bán xong cho mình rồi mở tranh chấp, đòi lại kìa, tụi đấy mới là rẻ rách.

VOTE MỘT VÉ TRUNG GIAN :D:D AN TOÀN LÀ BẠN

Chưa đến lúc scammer túng thiếu hoặc trồng cam chưa đến lúc thu hoạch thôi :D

Ver member + Tmod + member gần như là giống nhau cả thôi. Tmod cũng chỉ là thực tập chưa đc adm bảo kê :D ver member cũng chỉ khác member ở chỗ là đi kiếm cái hóa đơn + cái chứng minh nhân dân rồi up lên .

Nếu người ta chưa đóng bảo hiểm thì nhờ trung gian, nếu đã đóng bảo hiểm thì khi giao dịch nhỏ hơn số tiền bảo hiểm và lập topic ở đây http://mmo4me.com/forums/transaction-logs.72/ (sau khi lập thì comment link này ở topic buôn bán của người bạn đang giao dịch để thông báo là đang giao dịch) thì khi bị scam các bạn sẽ đc nhận 100% tiền bảo hiểm của scammer . Còn nạn nhân khác tính sau :D

Có người hoạt động 2,3 năm trong form chưa bị scam lần nào (ko thể bị scam :D ) , còn nhiều người cứ tự nhiên thấy cam thì phi vào ăn. Đến pó tay :D

Mình thì cứ nhìn quá trình hoạt động của tài khoản mà đánh giá . Trong forum có khoảng 10 người ko ver info, ko đóng bảo hiểm mà mình tin tưởng và vẫn thường giao dịch (mình send trước) cũng vài năm rồi :)
Còn nhiều nick có bảo hiểm , ver info khi giao dịch mình vẫn bắt trung gian như thường :D

copy & paste :D
thế mình hỏi @legialoc biết là FAKE giấy CMND để verify sao BQT vẫn chấp nhận verify.
Ver info là Shin , đạo cao 1 thước - ma cao 1 trượng :D

giờ trình photoshop quá cao + đi kiếm giầy tờ của người khác quá dễ nên nạn info fake là tràn lan rồi :D Chỉ có 1 số ít là ver thật sự để đẹp nick hoặc dễ hoạt động, còn 1 số lớn thì ver để phục vụ mục đích lừa gà newbie nên giờ Shin đang thắt chặt vấn đề ver info cũng như đăng ký các dịch vụ rồi :)

Các bạn cứ nghĩ ver info chỉ cho đẹp tài khoản chứ chẳng khác gì với nick ko ver thì sẽ ko ăn cam chứ gì :D

Ver info là Shin , đạo cao 1 thước - ma cao 1 trượng :D

giờ trình photoshop quá cao + đi kiếm giầy tờ của người khác quá dễ nên nạn info fake là tràn lan rồi :D Chỉ có 1 số ít là ver thật sự để đẹp nick hoặc dễ hoạt động, còn 1 số lớn thì ver để phục vụ mục đích lừa gà newbie nên giờ Shin đang thắt chặt vấn đề ver info cũng như đăng ký các dịch vụ rồi :)

Các bạn cứ nghĩ ver info chỉ cho đẹp tài khoản chứ chẳng khác gì với nick ko ver thì sẽ ko ăn cam chứ gì :D
bây giờ admin shin làm chặt phần verify info vào, phí verify là 100k hay 200k gì đó. khi ver thì bắt scan cmt, địa chỉ. rồi gửi mail. sau đó admin sẽ gửi thư kèm mã xác nhận về địa chỉ đó. rồi bắt member đó confirm mã xác nhận,. như vậy thì hết đường fake =))

làm được cái gì cả )

Thân !

cách nhìn còn khá là non kém trong mmo, fake CMND chứng tỏ là không tốt rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,487
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week