1 sinh linh bé bỏng đang nguy kịch!! cầu cứu cao nhân giúp đỡ ..

chuyện là thế này, từ đợt tham gia MMO đến nay , em cũng kiếm đc khá nhiều tiền :D mà nhiều tiền thì lại đâm lo trộm cắp vì em ở 1 mình các bác ạ. thế là em có nuôi 1 chú chó để trông nhà phòng kẻ trộm. Nhưng hôm nay , không hiểu sao chú chó của em nó giở chứng : bỏ ăn, uống rất nhiều nước, sôý nhẹ, nôn, trông nó cứ lờ đờ, mệt mỏi thế nào í...em thì chả biết thế nào nên đành vác lên đây, hi vọng có cao nhân nào vào giúp đỡ em vs ạ , nó mà chết thì em " cô đơn " lắm :((( :D :D
Bác mua chai dich về cắm cho nó ! mai nó ok luôn!

hên xui thôi bác ơi -_-
ở miền núi trạm y tế cho người còn chật vật nói chi thú
Càng núi thì càng phải có trạm thú y để chữa bệnh, đỡ đẻ cho trâu bò đó bác.
Huyện em huyện sắp nghèo nhất cả nước còn có.
Mà xã không có thì chắc chắn huyện có

triệu chứng chó bị đau bụng ! Để ý xem nó đi ngoài ra máu là phải đem đi thú y ! Nếu không thì đảm bảo sẽ có cái món riềng mẻ mắm tôm :p:p Mà em nó có chết ! Thì chắc có ối anh nguyện làm chó thay con cún cưng của e đấy :p:p
nghuy hiểm nhở, em cũng đang theo dõi xem nó có đi ị ra máu không đây :((

bị dính bả chó rồi

bị bệnh đường ruột rồi bạn,bạn chở em ấy đi chữa đi[vì bạn nói bạn thương em ấy mà:) / ],tuyệt đối ko cho ăn trứng vịt lộn và xương gà nhé,nhớ truyền nước biển vào cho em ấy,1 tuần sau em ấy sẽ khỏe lại :)
thank bác đã tư vấn :p

Chó đực hay cái?
Phương án 1: Đực thì mua thêm con chó cái nữa
Phương án 2: Cái thì khỏi mua, thớt làm nó thỏa mản là nó hết
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Bạn nên cho nó uống sữa phòng người ta thuốc nó hoặc là chanh, nếu bạn yêu thương chó mèo thật sự thì hãy qua diễn đàn vietpet hoặc yeuthucung, ok nhé

Tôi rất ghét đem chó mèo làm đề tài để vào bàn luận thịt cho hoặc mèo, và đừng bao giờ đánh đồng giữa gia cầm, gia súc và thú nuôi, các bạn tự hào ăn thịt chó thì cứ ăn và đừng đem vào bàn luận.
đầu tiên lên rừng tìm ít giềng, về giã nhỏ ra( thế mới khỏi được) đun lên hoà quện em nó
nhớ dùng cái búa hoặc gậy cũng được(dùng trước khi hoà quện vào em nó:D)
quên là phải lên chợ mua ít mắm tôm nhé, không có inbox địa chỉ tớ gửi cho!

đầu tiên lên rừng tìm ít giềng, về giã nhỏ ra( thế mới khỏi được) đun lên hoà quện em nó
nhớ dùng cái búa hoặc gậy cũng được(dùng trước khi hoà quện vào em nó:D)
quên là phải lên chợ mua ít mắm tôm nhé, không có inbox địa chỉ tớ gửi cho!
chủ thớt sẽ ghi nhận điều đó cho đến khi bạn được thế kiếp c .ó nhé :D

thớt thông nó đi khỏi luôn

Bạn viết hài quá tiền mà chông chờ vào chó, gửi ngân hàng đi làm gì mà tiền nhiều đến mức hoang mang như thế :D

oh vậy sao vậy nhường cho bạn :) vì bạn có vẻ thích mà:D
bạn làm súc vật thì là súc vật nhường sao được:)
tớ có đả động gì đến nó đâu, bạn nghĩ nghoi nhiều quá mới nhắc đến! mà theo luật hấp dẫn thì thường nghĩ nhiều cái gì được thoả mãn cái đó:)
sướng nhá! thoả mãn ước mong làm con súc vật:)

bạn làm súc vật thì là súc vật nhường sao được:)
tớ có đả động gì đến nó đâu, bạn nghĩ nghoi nhiều quá mới nhắc đến! mà theo luật hấp dẫn thì thường nghĩ nhiều cái gì được thoả mãn cái đó:)
sướng nhá! thoả mãn ước mong làm con súc vật:)
à bạn có vẻ giỏi về suy nghĩ của con vật quá,mình ko hiểu được,bởi vậy nên mình mới commnet là bạn nên ước được làm vậy mà,có lẽ đó là điều ước ao của bạn :) mình cũng có đả động tới ai đâu nhỉ :eek:
ps: thôi cõ lẽ kiếp sau mình với bạn cũng chẳng là kiếp người được nữa,lúc đó mới thấm được con vật nghĩ gì :)

nếu mà nôn mửa nhiều thì khả năng bị sán khá cao bạn nên mua cho nó thuốc xổ giun nha.

à bạn có vẻ giỏi về suy nghĩ của con vật quá,mình ko hiểu được,bởi vậy nên mình mới commnet là bạn nên ước được làm vậy mà,có lẽ đó là điều ước ao của bạn :) mình cũng có đả động tới ai đâu nhỉ :eek:
dẫn chứng sai rùi bạn, bạn hiểu tiếng nói súc vật nên mới biết có kiếp sau! tớ ko hiểu nên mới bảo chủ thớt cho ít giềng xào lên thôi:D
bạn nói câu nào là dẫn chứng để chứng tỏ bạn hiểu súc vật nhường nào nên tớ nghĩ ước mong của cậu kiếp sau thành con súc vật:)

dẫn chứng sai rùi bạn, bạn hiểu tiếng nói súc vật nên mới biết có kiếp sau! tớ ko hiểu nên mới bảo chủ thớt cho ít giềng xào lên thôi:D
bạn nói câu nào là dẫn chứng để chứng tỏ bạn hiểu súc vật nhường nào nên tớ nghĩ ước mong của cậu kiếp sau thành con súc vật:)
oh,ko phải mong ước của mình đâu,nhưng mình chỉ biết đâu ai làm kiếp người mãi đâu :)
có thể làm người bây giờ nhưng cũng có thể làm kiếp con vật mai sau,vậy nên đối đãi nó tốt vào,vậy là được rồi,bạn đừng hiểu lầm ý mình,nếu làm bạn bực thì mình xin lỗi bạn :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom