10 năm cho một một tình

vitdl

Junior
Reactions
50
MR
0.008
Mình và người ấy yêu nhau 10 năm.. Mọi điều mình đều làm và hi sinh cho người đó.. Và một ngày người ấy trở về quê và để mình lại thành phố.. Và sau một năm.. ngày hôm nay.. người ấy kết hôn với một người con gái khác.. Tâm trạng lẫn lộn .. Khóc không được nữa. .Phải chăng các bạn trai đều dễ dàng quên đi người mình yêu trước đó ..để chạy theo một người mới.? Phải chăng họ dễ dàng yêu người khác không? .Sao mình thấy đau trong lòng mình rất nhiều..10 năm cái tuổi đẹp nhất của mình giành cho người ấy.. Vậy mà Họ dễ dàng đánh đổi tình cảm 10 năm để chọn một mối tình chóng vánh vậy sao?
Bây giờ mình không biết phải làm sao?

paymaster

Banned
Reactions
230
MR
0.000
yêu lâu thía, mình 3 tháng cưới:D

Reactions
1,323
MR
0.290
đã như vậy rồi thì còn làm sao được nữa chị. chắc chắn là chị nhiều tuổi hơn em rồi :)

chia buồn với chị nha, mong chị sớm vượt qua được nỗi đau này để tìm được một niềm hạnh phúc thật sự của cuộc đời. biết đâu đó lại là điều may mắn của chị thì sao? nếu người đó cưới chị về 1 năm rồi bỏ có phải đau khổ hơn không? chị nên cảm thấy may mắn vì dù sao mình cũng đã tránh được một sự đau đớn trong tương lai!

một lần nữa chúc chị sớm vượt qua được nỗi đau này, hãy lạc quan lên nhé !

congphuong9

Senior
Reactions
388
MR
1.738
mối tình sâu đậm 10 năm giờ lại ra vậy
. Nói ra con trai cũng đểu. chừa mình ra. hehe . nên Vẫn FA

tieuphong

Hero
Verified
Reactions
1,978
MR
0.351
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype

Nghiêm túc mà nói thì mối tình 10 năm là quá dài,thường thì chỉ vài tháng tới 1 , 2 năm là cưới,hoặc kết thúc!

vợ chồng 3-4 năm còn chán lè lưỡi ra huống chi là tình yêu 10 năm,

nhưng vợ chồng dù chán nhưng chia tay rất khó vì phải liên quan tới tòa án,quan tòa,tranh chấp money,con cái...

còn tình yêu mà chán lè lưỡi thì dứt áo ra đi ko vướng ko bận ko hận ko thù...chỉ buồn đau !

tại sao thớt lại để 1 cuộc tình kéo dài 10 năm ko có kết quả,thớt ko nản thì thằng kia nó cũng nản chứ,chịu ko nổi thì phải cưới vợ thôi!!!!

thường yêu đương 1 thời gian mà 2 đứa ko bàn chuyen cưới xin gì thì 1 trong 2 sẽ nản,nản là tìm cách trốn chạy!trường hợp này là thằng ghệ của thớt!

cách giải quyêt duy nhất giờ này là : quên nó đi- đứng dậy làm lại cuộc đời! tích cực quay tay rồi vận may sẽ tới!

đôi lời góp ý

Nghiêm túc mà nói thì mối tình 10 năm là quá dài,thường thì chỉ vài tháng tới 1 , 2 năm là cưới,hoặc kết thúc!

vợ chồng 3-4 năm còn chán lè lưỡi ra huống chi là tình yêu 10 năm,

nhưng vợ chồng dù chán nhưng chia tay rất khó vì phải liên quan tới tòa án,quan tòa,tranh chấp money,con cái...

còn tình yêu mà chán lè lưỡi thì dứt áo ra đi ko vướng ko bận ko hận ko thù...chỉ buồn đau !

tại sao thớt lại để 1 cuộc tình kéo dài 10 năm ko có kết quả,thớt ko nản thì thằng kia nó cũng nản chứ,chịu ko nổi thì phải cưới vợ thôi!!!!

thường yêu đương 1 thời gian mà 2 đứa ko bàn chuyen cưới xin gì thì 1 trong 2 sẽ nản,nản là tìm cách trốn chạy!trường hợp này là thằng ghệ của thớt!

cách giải quyêt duy nhất giờ này là : quên nó đi- đứng dậy làm lại cuộc đời! tích cực quay tay rồi vận may sẽ tới!

đôi lời góp ý

Yêu nhau 10 năm vì gia đình người ấy gặp khó khăn.. Bảo mình đợi.. và mình vẫn đợi.. Mình và người ấy trải qua rất nhiều khó khăn để có thể đến với nhau. Mình đã nghĩ nếu yêu nhau thì bao lâu rồi cưới cũng được.. miễn sao là còn yêu nhau.. Nhưng thật sự mình đã sai khi nghĩ người khác cũng như mình

ngheomacotinh

Verified
Reactions
166
MR
0.040
Chat with me via Skype
Thật buồn khi k nói gì hơn được. Cố mà vượt qua chứ làm đc gì nữa đâu. K thì mang bom hay bình nước dội vào nhà bạn ấy

findm2206

Junior
Reactions
28
MR
0.000
ừm thì tính ai dễ thay đổi thì chịu thôi chứ có phải con trai là thế đâu, mà cũng tiếc cho 2 bạn, 10 năm qua bao nhiêu chuyện mà vậy, thôi cố lên :D

superkhanh

Senior
Reactions
50
MR
0.047
đời là bể khổ , đã là nhân duyên không thể cưỡng cầu , quy luật nhân sinh ly , hợp khó lường , tình yêu có thể là điều diệu kỳ , cũng có thể là kết thúc buồn , đừng mãi trầm luân trong quá khứ , nhìn về tương lai , ta còn nhiều việc phải làm , hy vọng bạn sớm vượt qua , núi Nga Mi luôn chào đón những người như bạn .

makemoney1

Junior
Reactions
24
MR
0.012
chia buồn nha bạn! nói thực thì mình nghĩ thằng đó nó ko có lương tâm rồi, 10 năm đâu phải 10 ngày mà ra đi 1 cách lạnh nhạt vậy! như vậy 10 năm nó chỉ lợi dụng chăng!
mà con trai hiền, chung tình quá cũng chẳng ai iu mới khổ! đời mà chuyện j cũng có thể xảy ra!

chemgio

Moderator
Reactions
4,499
MR
20.619
$300.00
Mình và người ấy yêu nhau 10 năm.. Mọi điều mình đều làm và hi sinh cho người đó.. Và một ngày người ấy trở về quê và để mình lại thành phố.. Và sau một năm.. ngày hôm nay.. người ấy kết hôn với một người con gái khác.. Tâm trạng lẫn lộn .. Khóc không được nữa. .Phải chăng các bạn trai đều dễ dàng quên đi người mình yêu trước đó ..để chạy theo một người mới.? Phải chăng họ dễ dàng yêu người khác không? .Sao mình thấy đau trong lòng mình rất nhiều..10 năm cái tuổi đẹp nhất của mình giành cho người ấy.. Vậy mà Họ dễ dàng đánh đổi tình cảm 10 năm để chọn một mối tình chóng vánh vậy sao?
thật ra có ở trong chăn mới biết chăn có rận ,có yêu 1 người đặt hết niềm tin ,tình cảm ,hy vọng vào người đó ,rồi 1 ngày người đó bỏ mình đi xa thì mới cảm nhận và hiểu hết được nỗi đau đó như thế nào nhưng mà bạn nên suy nghĩ là nếu mình cảm thấy cuộc đời mình vô giá trị không còn ý nghĩa với bản thân mình thì mình hãy làm sao cho nó có ý nghĩa với những người khác ,có giá trị với những người khác ,cuộc đời của bạn là sự mơ ước của những người khác ,hãy biến nỗi đau thành hành động ,hãy tham gia các hoạt động từ thiện ,giúp đỡ người khác lấy niềm vui của người khác làm niềm vui cho mình ,rồi 1 ngày nào đó nỗi đau này sẽ qua và bạn sẽ thấy cuộc đời mình thật có ích ,thật có ý nghĩa vì những việc bạn đã làm đã giúp đỡ người khác ,cuộc đời trong cái rủi luôn kèm theo cái may ,cái rủi ngày hôm nay sẽ ẩn chứa nhiều cái may trong đó ,cố gắng lên bạn nhé,trong cuộc đời này 1 người không yêu mình nhưng vẫn còn rất nhiều người khác yêu mình ,đừng phụ lòng những người khác bạn nhé

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
bạn có quyền buồn,nhưng ko có quyền làm bản thân bạn ngừng bước tiến vì bất kì ai,tình cảm rất dễ bị thay đổi đối với người mau chán,nhưng bạn cũng nên cám ơn vì bạn may phước ko lấy người đó làm chồng :),cũng may mắn vì nhiều kẻ yêu lâu mà hóa khùng rồi xách dao dí người yêu chạy,chúc bạn sẽ tìm được người mới rồi tiến tới hôn nhân sớm hơn vì đời người con gái,đợi chờ là tự giết chết tuổi thanh xuân,nhiệt huyết :)

Cảm ơn mọi người đã thông cảm và chia sẻ với mình.. Mình thấy an ủi nhiểu lắm.. .Mình sẽ đứng dạy và tiếp tục cuộc sống của mình..
Cảm ơn vì cũng còn có một nơi để mình nói ra được mọi điều để không phải uất ức im lặng..
thật ra có ở trong chăn mới biết chăn có rận ,có yêu 1 người đặt hết niềm tin ,tình cảm ,hy vọng vào người đó ,rồi 1 ngày người đó bỏ mình đi xa thì mới cảm nhận và hiểu hết được nỗi đau đó như thế nào nhưng mà bạn nên suy nghĩ là nếu mình cảm thấy cuộc đời mình vô giá trị không còn ý nghĩa với bản thân mình thì mình hãy làm sao cho nó có ý nghĩa với những người khác ,có giá trị với những người khác ,cuộc đời của bạn là sự mơ ước của những người khác ,hãy biến nỗi đau thành hành động ,hãy tham gia các hoạt động từ thiện ,giúp đỡ người khác lấy niềm vui của người khác làm niềm vui cho mình ,rồi 1 ngày nào đó nỗi đau này sẽ qua và bạn sẽ thấy cuộc đời mình thật có ích ,thật có ý nghĩa vì những việc bạn đã làm đã giúp đỡ người khác ,cuộc đời trong cái rủi luôn kèm theo cái may ,cái rủi ngày hôm nay sẽ ẩn chứa nhiều cái may trong đó ,cố gắng lên bạn nhé,trong cuộc đời này 1 người không yêu mình nhưng vẫn còn rất nhiều người khác yêu mình ,đừng phụ lòng những người khác bạn nhé

Announcements

Forum statistics

Threads
424,492
177,020
Latest member
HThinh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back