Introduce 10$ / ngày / kênh không khó!

Mình công nhận timeview cao là một yếu tố quan trọng để được đề xuất, nhưng nếu chỉ có timeview thôi là chưa đủ.

Mình nghiên cứu rất kỹ về vấn đề lọt vào đề xuất, bởi vì đây là cách promote kênh cực hay mà hoàn toàn free. Trong phần analytics có rất nhiều thông số mà nếu đào sâu nghiên cứu, sẽ ra rất nhiều vấn đề hay ho. Quay trở lại timeview, mình có rất nhiều vid được ăn đề xuất, nhưng những clip này mình thấy timeview chỉ rơi vào cỡ 60 - 70%, cá biệt có cả 30 - 40 %, còn những clip có lượng timeview cao đến 90% trở nên cũng ko quá nổi bật trong vấn đề ăn đề xuất. Vì sao?

Những clip dài sẽ rất ít khi đảm bảo được lượng timeview cao cỡ 80% trở lên, vì nó tính theo số trung bình, chỉ cần 1 ông vào xem rồi quit ra cũng kéo timeview trung bình đi xuống giống như thời đi học có 1 môn bị điểm thấp kéo xuống vậy. Nếu timeview là chỉ số quan trọng bậc nhất, vậy nếu chỉ làm clip cỡ 10s thì sẽ đảm bảo được timeview cực cao, nhưng những clip được đề xuất rất ít khi là clip quá ngắn nếu ko muốn nói là tương đối dài cỡ 10p trở lên. Vì thế timeview là một yếu tố quan trọng nhưng nó cũng được xếp ngang hàng cùng 1 số yếu tố khác. Tóm lại, Youtube có cách nghĩ riêng để đánh giá 1 clip là hay hay dở dựa trên big data mà bọn nó có, để rồi xây dựng nên các thuật toán rất phức tạp, và mình thấy nó đang có nhiều dấu hiệu thay đổi trong thời gian gần đây (cái này là quan điểm cá nhân, vì với mỗi chủ đề có thể sẽ khác).

Còn rất nhiều yếu tố mình có thể phân tích nhưng cái này ko hẳn đúng với tất cả vì mình không có điều kiện test trên nhiều chủ đề, tự mỗi ng phải nghiên cứu mà rút ra đc cho mình cách làm riêng, nhưng làm gì thì làm cũng nên đặt lợi ích của ng xem lên đầu tiên, thế mới bền vũng dc
Rất đồng tình với bạn.
Mình cũng đã thử đẩy 1 video lên top. Cái này có vẻ cũng giống như muốn được vào danh sách đề xuất. Mình cố gắng duy trì lượng views thật cao chiếm tới 90% video (video dài 3 phút) nhưng sự duy trì này chỉ giúp video đạt top 10 hoặc top 20 trong một thời gian ngắn. Vì ngay sau nếu không duy trì bơm views thì video sẽ tụt vị trí.
Vậy có thể thấy Youtube đánh giá lượng views là yếu tố quan trọng. Nhưng việc duy trì là phải do chính người xem quyết định. Bởi khi họ tìm kiếm được đúng videos đáp ứng nhu cầu thì lượng views sẽ không bị giảm tụt nhanh. Họ sẽ để lại những dấu vết chứng tỏ video có chất lượng.
Việc bơm views cao là cần thiết nhưng yếu tố quan trọng vẫn là chất lượng video.

bài viết có chiều sâu đấy nhưng số ng hấp thụ đc ko nhiều đâu
đôi khí nó quá chung chung khiến người ta nghĩ bất cẩn cho 1 bài viết nhưng ngẫm lại nó cũng đủ rộng không chỉ đủ sâu

vd mình làm 1 kênh có vd rồi mình qc trên các trang fb như thằng Rober vs lil shady thì nó co tính là lượt viwe của ytb ko cậu.
Nó vẫn tính nhé. Nguồn view đó gọi là nguồn views bên ngoài.

Nó vẫn tính nhé. Nguồn view đó gọi là nguồn views bên ngoài.
thank cậu nếu nguuồn view ngoài như vậy thì kênh có thọ ko cậu . ý mih nói kênh chủ yêu là qc như vậy nhưng video chất lượng time online xem tren các video tới 50-70$ thi video co vào đề suất ko

hướng mình đi như mấy kênh như mì ngõ , hay tà phớ hay mocha ( bắt gà ) ak

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week