150k/h - tiếng "Thầy " --- tui nói thiệt : không đáng

recar88

Senior
Reactions
1,520
MR
0.000
:m020: Bật mí là 1 tháng này đi dạy thêm --- dạy ở 1 trường tư với mức lương là 150k/h :m021: Tháng này lãnh đc 15 triệu đồng

Thiệt lúc cầm tiền mà muốn cầm cọc tiền ném thẳng vào mặt khi thằng cha thủ quỹ phát tiền " Ủa bị vậy mà cậu ko bị trừ lương ah " --- đập 1 trận rồi nộp đơn nghỉ vc :binhsua80:

Số là vầy : nhận đơn dạy thêm --- mình nhận dạy 1 lớp , bà cô gvcn của lớp ban đêm đó bệnh nên nghỉ 2 tuần , mình làm gvcn bất đắc dĩ canh + dạy cái lớp " chết bầm " , vô học thì ngồi quậy phá banh chành , đánh lộn vs học sinh luôn

Sau 2 tuần xảy ra vụ việc như vầy : 1 đứa mang bầu 3 tuần , 1 đứa bị chém , 3 thằng bị tui đánh bầm mặt :binhsua80: hên là ko lên TV vì " Hành xử thô bạo + chửi học sinh " :m136: chuyển lớp dạy

:binhsua72::binhsua72: Tệ hại là 2 gia đình cứ lôi mình ra mà nói : " sao vậy , gv gì mà ko quan tâm học sinh ","ủa bộ ngồi trong lớp không thấy hả "," sao lúc nó bị thầy không can " , " con gái tui hiền như vậy mà thầy để cái thằng như vậy nó làm có bầu "

Ngồi cãi lộn cho 2 gia đình cứng họng đến 11h tối mới về đc đến cái nhà ăn cơm --- thêm ngày hôm nay lãnh đc lương trước 30/4, ngồi bị Hội Đồng xỉ vả về vc học + bê bối của học sinh -- cũng hên đc các thầy cô khác ủng hộ
:binhsua80: mình dằn nén dữ lắm không là.....có chuyện :m080: ---

Tui nói thiệt nhiều khi đồng tiền không xứng đáng để cúi đầu (tùy trường hợp nhé ) :m080: với giá 35k/h như giáo viên bt mà bị đối xử giống ở trên không biết mình làm sao :

:m020: Mang 1 chữ " Thầy " đi dạy những tầng lớp như vậy thiệt không đáng , có cho tui 500k/h tui cũng không dạy lại cái lớp đó -- :m082: chợt nhận ra mình không phải Onizuka :m044:

:binhsua80: màn ức chế đến đây là hết

Last edited by a moderator:
Thầy dạy chi vậy thầy :D

:m003: mình dạy tin học văn phòng cấp tốc cho nghề

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------

Là sao pác, copy paste ah?

"copy paste" :m075: cái j bợn ý bạn nói mình copy bài ấy hả

Là thầy thì đi đào tạo người khác chứ gì nữa anh trai !!! Đào tạo đc mấy thằng hỗn láo mới là thầy giỏi !!! Ở đâu chả thế, trường nào cũng vậy thôi !!! Dính mấy cái bất ngờ ko ai nói trước đc (Tai nạn lao động:binhsua111:)!!! Quan tâm người khác thì người khác quan tâm mình !!! Còn dạy ko đc thì đánh bài chuồn :m047::m044:(Sống như thế khổ hơn chết) !!!
Mà ở VN cha mẹ binh con quá !!! Đã cho đến trường thì chấp nhận là con em mình như thế (Ở nơi em thầy giáo đánh HS như con, toàn đai đen thằng nào chả sợ) Kỉ luật như quân đội thì mới nhanh thành người !!!

Last edited by a moderator:
Hix , đọc lướt nên "mình nhận dạy 1 lớp" thành" mình nhận dạy lớp 1", tới khúc sau thấy nói tới học sinh có bầu thì chẳng hiểu ra sao :binhsua112:

Announcements

Forum statistics

Threads
422,660
174,950
Latest member
davidsongmqlshop

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom