Suggest 2 vấn đề về paypal cần các pro giúp đỡ

phuongictuedu

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Các bác cho em hỏi 1 chút: thứ 1 nhất gần đây em nhận mail khi with tiền toàn nhận 2 mail we are processing cùng 1 lúc cách nhau 20 phút thôi có làm sao không ạ
Thứ 2 là đối với các tài khoản non-US của network sau khi nó đã trả tiền cho mình về paypal nó có thể đòi hỏi paypal refund lại không ạ. Tình hình là nó sau khi pay cho em xong nó đòi lại bớt tiền, không phải là gửi nhầm mà là sau khi nó gửi vài ngày nó mail là nhà quảng cáo trừ của nó 1 số chiến dịch nên nó cần mình trả lại

cái thứ 1 thì bạn yên tâm, dạo này PP nó hơi dở tý nhưng tiền về bank vẫn bt k sao đâu :) còn cái thứ 2 thì mình nghĩ TH đòi refund cũng hiếm khi lắm, vì trc khi pay cho mình bnó cũng phải quyết toán cẩn thận thì mới send mà :d

1. Cái này thì hơi lạ lùng. có thể là do server mail bị lỗi thôi chứ hệ thống PayPal ít khi xảy ra mấy lỗi lặt vặt này. Nếu cậu dùng mail yahoo thì dạo này server mail của yahoo đang lác kinh khủng có lúc mail nửa ngày còn chưa về.
2. Ngay cả khi tiền về bank rồi. Nếu network nó đòi lại tiền. PayPal sẽ xem xét trong trường hợp họ quyết định trả tiền lại cho network thì tiền sẽ bị trừ thẳng vào số dư (balance) của cậu. Nếu balance không đủ thì nó sẽ trừ vào thẻ nếu thẻ ko có tiền thì số dư sẽ duy trì âm. PayPal sẽ yêu cầu bạn khôi phục(restore negative balance) Nếu bạn ngoan cố không làm thì họ sẽ limited tài khoản của bạn cho tới khi bạn khôi phục số dư >= $0. Nếu muốn tiếp tục sử dụng PayPal thì bạn phải khôi phục số âm trong tài khoản.
Tất cả những điều trên là kinh nghiệm sử dụng PayPal của mình đã từng xảy ra.
Chúc bạn vui vẻ

1- Quá là điều bình thường luôn :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,504
173,686
Latest member
hoangbinh059

Most viewed of week

Most discussed of week