(2016) Nên chọn net nào chơi funny LOL

paidvert

Senior
Reactions
321
MR
0.035
Em tính hơi Funny LOL kiếm thêm ! hiện đang làm GA 3 kênh
Bác nào nhiệt tình share net cho em với em ref cho :D :D

Tham gia vào BBTV thì inbox mình nha, nếu kênh bạn có hướng phát triển thì mình gửi hợp đồng ăn chia cao ạ, thank bạn !
bác ơi em có 1 kênh đã ký hợp đồng với BBTV nhưng đến lúc chờ thư mời thì lại có email báo là kênh của em có nội dung vi phạm bản quyền nhưng mà thực tế là kênh của em đã bật kiếm tiền được hết rồi, giờ em phải làm sao ạ

Tham gia vào BBTV thì inbox mình nha, nếu kênh bạn có hướng phát triển thì mình gửi hợp đồng ăn chia cao ạ, thank bạn !
Mình có đọc ở 1 bài đăng khác trong forum, thấy bạn ghi doanh thu chia sẽ như sau:
1K - 99K = 60/40 Rev Share
100K - 499K = 70/30 Rev Share
500K - 999K = 80/20 Rev Share
1M+ = 90/10 Rev Share

Sau 1 thời gian "ngâm cứu" các kiểu lách video Funny trên Youtube, đến nay mình có thể lách 100% các video Funny của các channel.

Vì thế, mình đã thử tạo 1 kênh và úp các video mình lách bản quyền được, nói chung là ngon (Video đã lách của mình đã qua chỉnh sửa nha, xoá bỏ logo để không còn dính dáng đến video gốc).
Tất nhiên, do mới lập và mình cũng lười SEO, úp lên rùi để đó nên hiện giờ view khá thấp.

Vậy với những kênh Funny kiểu như mình bạn có nhận vào BBTV không? Nếu nhận vào bạn sẽ chia sẻ doanh thu là bao nhiêu? Tất nhiên là mình muốn 80/20 Rev Share như Quizgroup thì đẹp cả đôi bên!:D

Mình có đọc ở 1 bài đăng khác trong forum, thấy bạn ghi doanh thu chia sẽ như sau:
1M+ = 90/10 Rev Share

Sau 1 thời gian "ngâm cứu" các kiểu lách video Funny trên Youtube, đến nay mình có thể lách 100% các video Funny của các channel.

Vì thế, mình đã thử tạo 1 kênh và úp các video mình lách bản quyền được, nói chung là ngon (Video đã lách của mình đã qua chỉnh sửa nha, xoá bỏ logo để không còn dính dáng đến video gốc).
Tất nhiên, do mới lập và mình cũng lười SEO, úp lên rùi để đó nên hiện giờ view khá thấp.

Vậy với những kênh Funny kiểu như mình bạn có nhận vào BBTV không? Nếu nhận vào bạn sẽ chia sẻ doanh thu là bao nhiêu? Tất nhiên là mình muốn 80/20 Rev Share như Quizgroup thì đẹp cả đôi bên!:D
bác ơi chỉ giáo e vài chiêu lách với được không ạ :( e bị chặn toàn thế giới mãi buồn quá

kênh của em thì chưa có ! nhưng kéo traffic bao lên top mà không biết lựa net nào chơi chỉ chơi qua đường thôi không mê funny cho mấy ăn reprot như cái máy .Mà bác là đối tác Việt Nam hả cái này hả anh http://partnership.bbtv.com/

Last edited:
bác ơi chỉ giáo e vài chiêu lách với được không ạ :( e bị chặn toàn thế giới mãi buồn quá
Mình chỉ có thể bày cho bạn cách tổng quát thui, còn chi tiết thì bạn tự mày mò::D

- Cài đặt Corel VideoStudio Pro X9.

- Áp dụng các plugin sau:
Detail Enhancer
Flip
DiffuseGlow
Vignette

- Chỉnh Speed video về: 90%

- Tùy biến ở mục "Advanced Motion" (Quan trọng!): Xoay, zoom,...

- Cài thêm Plugin "Boris Graffiti 7" để tạo các lớp mặt nạ (MASK) cắt khung hình video theo ý muốn.

- Phần "Audio Filter" thì add thêm (Chuột phải vào video sẽ có mục này):
Amplify
Change Tempo
Change Pitch
Stadium (Mình thường xuyên dùng cái này, không dùng 3 cái đầu)

Đại đa số video Funny thường bị dính bản quyền về hình ảnh thui, âm thanh rất ít khi bị dính!

Mấy lão mà hay rao bán tút lách 2D/3D thì cũng dựa vào các điều trên thui, chẳng qua mỗi lão lại có 1 thông số cấu hình khác nhau tùy theo kinh nghiệm lách qua nhiều video.

Xong!:)

1M+ = 90/10 Rev Share

bạn tưởng xóa bỏ cái logo là không dính video gốc hả ? nó report 1 phát chết tươi kênh chứ ở đó mà tự tin :D

bạn tưởng xóa bỏ cái logo là không dính video gốc hả ? nó report 1 phát chết tươi kênh chứ ở đó mà tự tin :D
Tất nhiên là thằng chủ video gốc report thì chết rùi!:D Bởi lách kiểu gì đi nữa thì nó cũng là dạng reup thui! :)

bác ơi em có 1 kênh đã ký hợp đồng với BBTV nhưng đến lúc chờ thư mời thì lại có email báo là kênh của em có nội dung vi phạm bản quyền nhưng mà thực tế là kênh của em đã bật kiếm tiền được hết rồi, giờ em phải làm sao ạ
Bật kiếm tiền nhưng video bạn reup nên bên bộ phần check copyright họ biết là video reup nên k nhận đó bạn

1M+ = 90/10 Rev Share

View thấp thế mình k nâng đc 80/20 đâu bạn à :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week