Ask 2017 Học làm Youtube ở đâu tốt hở các bác ?

khangdt

Newbie
Reactions
2
MR
0.005
Em đang muốn đi học để làm youtube các bác ạ, nhưng giờ em không biết ở đâu học hiệu quả và chính xác. Bác nào đi trước có thể giới thiệu em vài chỗ dạy tốt & có tâm được không ạ !
Em cảm ơn các bác nhiều lắm !

Giờ đừng nên học bác ah...chẳng dc xu nào đâu...jo khó lắm...gấp 100 lần lúc trc rồi
Vâng em biết là khó hơn nhiều, nhưng em có khả năng làm các video content nên muốn học thêm về youtube để phát triển kênh content bác ạ
Học ở đây nhé : Học viện sáng tạo Youtube
https://creatoracademy.youtube.com/page/education?hl=vi
Cảm ơn bác nhiều ạ, em muốn học thêm một số thứ nâng cao ví dụ như kéo view, tối ưu kênh, playlist...mục đích em học để làm kênh content cho riêng mình bác ạ. Bác biết ở đâu dạy những cái đó ko ạ ?

cách tốt nhất là làm nội dụng thật hay, nội dung tốt, thời lượng người xem cao, video sẽ tự ăn để xuất, kênh của bạn sẽ có hàng triệu view, 1 tháng kiếm hàng ngàn đô la. Chúc bạn thành công.

Vâng em biết là khó hơn nhiều, nhưng em có khả năng làm các video content nên muốn học thêm về youtube để phát triển kênh content bác ạ

Cảm ơn bác nhiều ạ, em muốn học thêm một số thứ nâng cao ví dụ như kéo view, tối ưu kênh, playlist...mục đích em học để làm kênh content cho riêng mình bác ạ. Bác biết ở đâu dạy những cái đó ko ạ ?
Bạn lao vào làm. Tiếp đó bạn thắc mắc gì đó và khó khăn gì hãy lên Google tìm kiếm. Ở việt nam có rất nhiều bài viết nói về Youtube. Còn nếu muốn tham khảo nước ngoài thì lên các diễn đàn lớn của nó. Ví dụ như http://yttalk.com/

cứ lao vô làm, từ từ sẽ tích luỹ kinh nghiệm thôi, còn mấy cái này học trường lớp ... không mấy hiệu quả và mấy ai thành công :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Em thấy tự học hỏi mày mò có khi OK hơn trường lớp đó bác. Em tự tìm hiểu làm từ đầu tháng 9 đến giờ cũng thấy khả quan.

Hi
Cảm ơn các bác đã chia sẻ ạ, vậy có lẽ em sẽ tự mày mò làm xem sao ;););)
Hi, cách tốt nhất là bạn xem có ai mà nhờ ng ta chỉ cho, tự học mất times lắm, mình cũng tự học, nhất là lên gg tìm tài liệu và thấy rối rắm k có định hương, và bây h nghĩ lại nếu thời 2015 có ai chỉ cho mình chút thì có lẽ bây h mình đã khác, nếu tự học và lãnh hội dc phương hướng ytb ít nhất phải mất 6 tháng. Mình quá gà đi từ giấy trắng và k quen bất kỳ ai mất gần 1 năm 2015 rồi mới nhận ra thế nào là ytb. Hiện tại mình vẫn đơn thương độc mã chiến ytb mà chưa có bạn bè nào. Rất vui dc làm quen với ae chiến ytb nhiều hơn.

Khó với reuper thôi chứ content muôn đời vượng nhé.
Content thì chỉ "Muôn Vượn" trong vượn người thôi nha bác. Hát tào lao khiên newbie lao đầu vào chỉ có chết.
Chỉ có Awnsome Content mới muôn đời vượn.

làm youtube thanh toán qua ngân hàng agribank được không các bro
Nếu tham gia thông qua network thì rút về ngân hàng việt nam được nhé

Tự học là tốt nhất , càng tự làm nhiều càng tốt , chẳng có thằng nào tốt bụng mà dạy lại bạn kinh nghiệm của nó đâu , các khóa học thì 100% các kiến thức cơ bản có thể kiếm ở trên mạng , giờ ăn thua nhau ở cái ý tưởng , Seo , Gặp may ... vậy thôi . Còn Reup thì đừng mày mò chi cho tốn công , khuyên thật

Thực ra em chỉ muốn học những cái cở bản để tối ưu seo & kéo view cho video thôi ạ, chứ em ko có ý định làm contents vì có mấy ông anh lo cho rồi !
Các bác đã học qua chỗ nào tốt giới thiệu với em với ạ ! Em cảm ơn lắm ạ !

Em thấy tự học hỏi mày mò có khi OK hơn trường lớp đó bác. Em tự tìm hiểu làm từ đầu tháng 9 đến giờ cũng thấy khả quan.

Bạn mới làm mà kiếm khá thế

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week