Chat 30 tuổi bạn có gì?

adsminpay

Newbie
Reactions
19
MR
0.352
nghe hơi hướng của đạo phật, buông cỏ cũng tốt, NHƯNG đến khi trông thấy người nhà nằm trên giường bệnh, cần khoản tiền lớn để chữa trị, hay người thân già đi, trong khi đó tài chính b kiếm ra không đủ chi trả sinh hoạt phí . Lúc đó b mới nhận thấy b cần phải kiếm tiền là vì cái gì,
trường hợp pro nói là viễn cảnh tăm tối không ai muốn xảy ra cả, mỗi người một cuộc đời số phận, luôn cố gắng nâng cao khả năng kiếm tiền bằng việc tích lũy kinh nghiệm kiến thức cần thiết cho một hay nhiều việc, cố gắng không gục ngã SCAM lạc lối :popo_look_down:

BenZGenY

Newbie
Reactions
18
MR
0.801
Trước tiên b phải xác đinh được bạn đang có gì, viết từng gạch đầu dòng ra.
Từ đó bạn phải chọn ra được lĩnh vực bạn có khả năng và phải giỏi nhất.
Tiếp đó tìm thị trường phù hợp với lĩnh vực của bạn, lập kế hoạch trong 5 năm theo thứ tự từng năm 1.
Trong năm đầu chia nhỏ thành các quý và tháng, lập kế hoạch cụ thể để đưa ra mục tiêu và kế hoạch để có thể thực hiện được.
Trong tháng đầu mà ko đạt được hiệu suất mong đợi, thì bạn phải cố gắng tìm hiểu nguyên nhân để chuẩn bị cho tháng tiếp theo,...
Nên có 1 cuốn sổ tay để tiện ghi chép những thứ cần lưu ý, những kinh nghiệm cần đúc kết.
Làm bất cứ việc gì cũng cần phải có sự nghiêm túc, tính nhẫn lại, ko nóng vội, và phải đọc , học hỏi thêm nhiều kiến thức liên quan để cập nhật và phát triển.
P/s: Tôi chạy quốc xe ôm đã, khách mới book..
cảm ơn anh hai nhé :D

trường hợp pro nói là viễn cảnh tăm tối không ai muốn xảy ra cả, mỗi người một cuộc đời số phận, luôn cố gắng nâng cao khả năng kiếm tiền bằng việc tích lũy kinh nghiệm kiến thức cần thiết cho một hay nhiều việc, cố gắng không gục ngã SCAM lạc lối :popo_look_down:
mình sợ điều đó nó xảy ra.

Mỗi người 1 điểm xuất phát, 1, điều kiện phát triển, 1 môi trường giáo dục, ... Không ai giống ai cả. Đó là chưa kể tới yếu tố may mắn. Bác đừng lấy mấy câu châm ngôn đầy rẩy trên mạng rùi tự áp lực bản thân, rồi dẫn tới tự ti, tiêu cực. Kệ nó đi bác.

Cuộc sống ngắn ngủi. Cứ trải nghiệm và làm những gì bác thích. Đọc 1 cuốn sách chill, nghe 1 bài nhạc chill, ngắm trời, ngắm biển, ngắm xe chạy, leo núi, đi du lịch, ... Có 1 số người thì kiếm tiền để làm những thứ đó là đủ, là thỏa mãn, là thành công rồi. Nhưng cũng có 1 số người thấy việc kiếm tiền và tích lũy là niềm vui, nên họ dư dả là chuyện bình thường

Có khách rồi, em chạy tiếp đây.
em đang loay hoay không biết nâng cao thu nhập kiểu gì đây ạ.
trade coin , forex thì rủi ro cao quá,
ngoài công việc văn phòng nghèo nàn ra thì hiện tại em chưa có nguồn nào khác cả
muốn kiếm thêm để có nhiều thời gian rảnh đi ngắm trời biền. leo núi mà chưa làm đc ạ

em đang loay hoay không biết nâng cao thu nhập kiểu gì đây ạ.
trade coin , forex thì rủi ro cao quá,
ngoài công việc văn phòng nghèo nàn ra thì hiện tại em chưa có nguồn nào khác cả
muốn kiếm thêm để có nhiều thời gian rảnh đi ngắm trời biền. leo núi mà chưa làm đc ạ
Cái này có oog nào ko MUỐN đâu, nhưng cũng phải tùy khả năng của mình nữa chứ, đang học toán lớp 1 bắt làm toán lớp 6, làm ko có nổi, nên phải học từ từ lớp 1,2,3...5,6. Dục tốc bất đạt, nhưng phải hành động, đừng mong chờ sự giúp đỡ từ người khác, hành động ngay lúc bạn đọc được cmt này, ngày hôm nay bạn cố gắng để ngày mai bạn có thứ bạn muốn, đứng lên tự tin nói rằng tôi sẽ làm được, giờ này năm sau sẽ mang về chục tỷ, tôi làm được, hự ạ hự hự,,...
P/s: Xuống chốt nốt mấy con gà đa cấp cái đã :)))

Cái này có oog nào ko MUỐN đâu, nhưng cũng phải tùy khả năng của mình nữa chứ, đang học toán lớp 1 bắt làm toán lớp 6, làm ko có nổi, nên phải học từ từ lớp 1,2,3...5,6. Dục tốc bất đạt, nhưng phải hành động, đừng mong chờ sự giúp đỡ từ người khác, hành động ngay lúc bạn đọc được cmt này, ngày hôm nay bạn cố gắng để ngày mai bạn có thứ bạn muốn, đứng lên tự tin nói rằng tôi sẽ làm được, giờ này năm sau sẽ mang về chục tỷ, tôi làm được, hự ạ hự hự,,...
P/s: Xuống chốt nốt mấy con gà đa cấp cái đã :)))
cảm ơn lời động viên của bác, em đang tìm cách và tìm hướng đi ạ, hiện tại có mảng dróphip em thấy khả thi, e đang dồn hết thời gian rảnh vào đó, mà loay hoay vì nó rộng quá, nhiều thứ cần tìm tòi, thử và loại bỏ quá

HudsonK86

Newbie
Reactions
1
MR
0.029
Dropship giờ còn ngon k b, nghe bảo giờ tay to mới theo dc.

cảm ơn lời động viên của bác, em đang tìm cách và tìm hướng đi ạ, hiện tại có mảng dróphip em thấy khả thi, e đang dồn hết thời gian rảnh vào đó, mà loay hoay vì nó rộng quá, nhiều thứ cần tìm tòi, thử và loại bỏ quá

mình sợ điều đó nó xảy ra.
Tiền là quả hái từ mầm gieo
Tiền tiêu là gạo sau sẽ hết
Hoán sức khỏe kĩ năng ra tiền
Nhiều cái không đáng cũng vì tiền
Tiền bất khuất lòng người bất phục
Tiền là vận khí muôn trùng điệp
Hương vị cuộc đời có hơi tiền
Nhiều khoảnh khắc cuộc sống cần tiền
Tiền vô thức trôi qua cõi mê
Tiền hằng hà sa cũng trở bụi

Last edited:

leenguyen69

Senior
Solutions
2
Reactions
470
MR
0.544
31 tuổi, cũng có chút ít r
Nhưng mình lại hối hận vì ngày xưa không học hành đàng hoàng (mình đã có bằng kỹ sư, nhưng là kỹ sư rỗng ruột), không chịu ra ngoài xh bương chải để tích cóp kinh nghiệm sống, có các mối quan hệ.
Bạn bè có công việc ổn định cả, còn mình thì làm mmo, không biết 3 năm, 5 năm nữa còn làm được không, lúc ấy thì chẳng biết làm gì nữa (ko có khả năng giao tiếp, cũng ko có tài kinh doanh), chắc làm nông. Cả thanh xuân từ năm 18t tất cả tiền mình kiếm được đều từ mmo, bây giờ thì chênh vênh suy nghĩ tương lai sẽ làm gì. Có lẽ vì thế nên trên diễn đàn này mình rất anti những bạn trẻ có suy nghĩ bỏ học và coi mmo là 1 công việc chính :). Ai cũng có nỗi khổ riêng

vnfiverr

Junior
Reactions
74
MR
0.247
Nhưng mình lại hối hận vì ngày xưa không học hành đàng hoàng (mình đã có bằng kỹ sư, nhưng là kỹ sư rỗng ruột), không chịu ra ngoài xh bương chải để tích cóp kinh nghiệm sống, có các mối quan hệ.
Bạn bè có công việc ổn định cả, còn mình thì làm mmo, không biết 3 năm, 5 năm nữa còn làm được không, lúc ấy thì chẳng biết làm gì nữa (ko có khả năng giao tiếp, cũng ko có tài kinh doanh), chắc làm nông. Cả thanh xuân từ năm 18t tất cả tiền mình kiếm được đều từ mmo, bây giờ thì chênh vênh suy nghĩ tương lai sẽ làm gì. Có lẽ vì thế nên trên diễn đàn này mình rất anti những bạn trẻ có suy nghĩ bỏ học và coi mmo là 1 công việc chính :). Ai cũng có nỗi khổ riêng
Chuẩn rồi bạn
Nếu có thể thì nên tìm 1 công việc nào đó ở ngoài sẽ tốt hơn : từ giao tiếp đến các mối quan hệ
Có nhiều thứ mà AE full time MMO sẽ không bằng các AE làm việc và va chạm ngoài xã hội

Chuẩn rồi bạn
Nếu có thể thì nên tìm 1 công việc nào đó ở ngoài sẽ tốt hơn : từ giao tiếp đến các mối quan hệ
Có nhiều thứ mà AE full time MMO sẽ không bằng các AE làm việc và va chạm ngoài xã hội
Bạn bè thì vẫn có nhưng cảm thấy cuộc sống ngày càng đơn độc, càng khoảng cách, càng chán bác ạ. Tính tới thời điểm này vẫn kiếm ổn nhưng mỗi ngày lại cảm giác vô dụng! Chắc có lẽ 1 phần do mình là ng thích lo xa!

duongvu88

Junior
Solutions
1
Reactions
85
MR
10.032
làm mmo thu nhập cao gấp mấy lần bình thường thì là công việc chính bình thường mà bác. Có vốn rồi đầu tư sang mảng khác thôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
424,644
177,205
Latest member
dangthihau

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back