4rum ì ạch như vịt quá @@

Reactions
717
MR
1.616
Tình hình rất chi là tình hình, mấy bữa nay lúc vào 4rum loading rất lâu ~ 30s là ít (có khi crash), mở từ 2 tab thì loading ko nổi, off lun. Không biết có phải do từ lúc latest news có lại mà 4rum bị vậy ko nữa. Có ai bị như e ko? :(

Tình hình rất chi là tình hình, mấy bữa nay lúc vào 4rum loading rất lâu ~ 30s là ít (có khi crash), mở từ 2 tab thì loading ko nổi, off lun. Không biết có phải do từ lúc latest news có lại mà 4rum bị vậy ko nữa. Có ai bị như e ko? :(
Do Forum đang bị "đốt" nên mới bị như vậy! Mong bạn thông cảm! :)

Dos .........

và 1 phần nữa

Vì lý do quá đông, newfeed update liên tục theo từng giây , quá nhiều người online các hoạt động liên tục

BQT Đã và đang cố gắng hết sức để khắc phục sự cố

Thân !

cảm ơn các bạn và trial mod vgroupbosskiet đã reply, nếu vậy theo mình nghĩ thì 4rum quay lại như cũ hay hơn, ko cần latest news cũng dc, mình h vào cũng chẳng để ý đọc latest news lắm, còn cái box chat để ae rãnh rỗi chém gió mùa WC thì mất, cảm thấy thiếu thiếu j đó. Mong BQT xem thêm lại box chat cho xôm tụ :(

Có Chatbox thì sẽ mất Lastest News.
Theo ý kiến số đông thì chọn Lastest News thay vì chọn Chatbox.
Rất muốn để có cả 2 nhưng số lượng thành viên quá đông nên e là khó lòng.
BQT rất cố gắng để có sân chơi, giao lưu tốt nhất có thể cho member.
Thân.

hj. trang lớn nên hay bị dot khổ thế

nếu bỏ được thì bỏ chat box ! mình thấy chat box chủ yếu mấy ông tay to nc chứ k phải toàn thể ! lastest new quan trọng hơn để theo dõi mua bán,tình hình,...

vào 4rum mấy đâu , haizz , mỗi lần ko vào được tưởng site công an tóm ad rùi o_O

cảm ơn các bạn và trial mod vgroupbosskiet đã reply, nếu vậy theo mình nghĩ thì 4rum quay lại như cũ hay hơn, ko cần latest news cũng dc, mình h vào cũng chẳng để ý đọc latest news lắm, còn cái box chat để ae rãnh rỗi chém gió mùa WC thì mất, cảm thấy thiếu thiếu j đó. Mong BQT xem thêm lại box chat cho xôm tụ :(
Cho mình thêm 1 phiếu nhé, thiếu cái boxchat thấy nó buồn j đâu ấy :D

MMO hiện có cả ngàn thành viên,chỉ cần mỗi người chung nhau 10k/tháng , 1k thành viên thì có được 1.000 x 10.000 = 10.000.000, với số tiền này thì có thể thuê được server khủng rồi. Lúc đó thì sẽ có đầy đủ chức năng thôi.
Hiện tại 4rum của chúng ta đang thuê Dedicated tại https://alnitech.com, vì đặt tại USA với 100Mbps UNMETERED Port nên truy cập ở VN chậm cũng là lẽ thường.

Last edited:
MMO hiện có cả ngàn thành viên,chỉ cần mỗi người chung nhau 10k/tháng , 1k thành viên thì có được 1.000 x 10.000 = 10.000.000, với số tiền này thì có thể thuê được server khủng rồi. Lúc đó thì sẽ có đầy đủ chức năng thôi.
Hiện tại 4rum của chúng ta đang thuê Dedicated tại https://alnitech.com, vì đặt tại USA với 100Mbps UNMETERED Port nên truy cập ở VN chậm cũng là lẽ thường.

4rum hơn 50k mem lận, mỗi người 1k là hơn 50 củ rùi cần chi 10k, tha hồ thuê server (h cũng đang chạy trên server chứ đâu o_O). Bác đứng ra quyên gạch đi, e sẽ ném gạch đầu tiên:D 2k gạch nhá

Forum có đặt quảng cáo nên chắc chã mở quyên góp đâu . Mà mình vào forum có bao giờ thấy chậm đâu ? Ai chậm thì coi lại mạng nhà mình

Announcements

Forum statistics

Threads
421,072
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back