50k$/Ngày bồi thường 6.000.000k$, Đúng như dự đoán miếng nào mà chả có xương

Sử dụng “ống khói Mario”, Flappy Bird có thể mất 6 tỉ USD
Một tin trên Twitter đang khiến giới công nghệ ngỡ ngàng, khi cho biết “cha đẻ” của tựa game Mario, Nintendo, đang định kiện Flappy Bird với giá trị đòi bồi thường lên tới 6 tỉ USD.

Ống khói ở Flappy Bird (trái) và trong game Mario.

“Nintendo cho rằng chi phí bản quyền cho “ống xanh” của họ trên Flappy Bird trị giá 6 tỉ USD”, Samuel, một biên tập viên của trang tin game uy tín IGN, viết trên Twitter.
Flappy Bird đang gây sốt nhiều ngày qua trên các phương tiện thông tin đại chúng và thống trị bảng xếp hạng Apple Store gần như toàn thế giới. Và một điều khiến nhiều người cảm thấy thân thuộc ở game này là ống khói xanh giống siêu phẩm Mario một thời.
Trả lời phỏng vấn The Verge, tác giả Nguyễn Hà Đông cũng cho biết chú chim trong Flappy Bird được lấy cảm hứng từ nhân vật Cheep Cheep trong game Super Mario Bros. và ống khói xanh trong game cũng từ các trò chơi của Nintendo mà anh chơi từ nhỏ.
Hiện chưa có thông báo chính thức nào từ phía Nintendo về vấn đề bản quyền. Tuy nhiên, theo một bài viết của blogger Nguyễn Ngọc Long, ngoài hình ảnh, game này còn có thể bị kiện vì một số “nguyên liệu” như nhạc game, font chữ nếu Nguyễn Hà Đông không mua quyền sử dụng chúng. Và điều nguy hiểm không phải là người nắm giữ bản quyền có thể đòi tiền bản quyền mà họ sẽ đòi chia sẻ doanh thu, lên tới hơn 1 tỉ đồng mỗi ngày của game.
Theo Genk
http://www.thongtincongnghe.com/article/55136

kirasam

Senior
Reactions
229
MR
0.097
Chat with me via Skype
thánh nào phán là thằng này nó cheat ấy nhỉ?

thánh giỏi thì thánh kéo cả nhà thánh ra cheat cho mình xem với, 50 triệu lượt tải về.

vcl !
:) cheat lên top thui thằng gà. Nó nằm top free thì ng ta sẽ dow , rùi hiệu ứng domino.

:D thằng này ko cheat mình làm con. PR quá mức.
Mấy thằng ngu hay tỏ vẻ, Nằm top App mà cheat. cheat kêu cả nhà ông cheat thử 1 năm có bằng 1% lượt tải về trong ngày ko?
Sáng dạo qua 4rum của bọn Indo còn thấy nó bình luận nữa là. Mấy thằng lào bạn tui nó còn chơi ầm ầm nữa là...

game này đâu có thấy hay gì đâu mấy bác, chơi 1 phút gỡ ra lun :D
cái quan trọng là cậu này làm cho lên top 1 App Store tiếp theo sẽ là hiệu ứng lan tỏa đám đông, cứ tâm lý tò mò người này đồn người kia + thông thông đưa tin, một khi cậu tò mò cài chơi thử là đã giúp tác giả kiếm được $ rồi, việc kiếm tiền duy trì được bao lâu thì chuyện khác, chỉ cần 1 tháng là lên đại gia cmnr

:) cheat lên top thui thằng gà. Nó nằm top free thì ng ta sẽ dow , rùi hiệu ứng domino.
dạ e gà,

ok, ko nói đến việc 50tr lượt download nhé vì nó mới nổi lên sau này ng ta tải nhiều

nhưng muốn cheat dc lên top trong những ngày đầu tiên thì mỗi ngày cũng phải 10k down. thánh ngồi cheat cho e với

căn bản đây là sức mạnh của truyền thông + hiệu ứng domino thôi

ps: số thằng chủ game này hên + may mắn

dạ e gà,

ok, ko nói đến việc 50tr lượt download nhé vì nó mới nổi lên sau này ng ta tải nhiều

nhưng muốn cheat dc lên top trong những ngày đầu tiên thì mỗi ngày cũng phải 10k down. thánh ngồi cheat cho e với

căn bản đây là sức mạnh của truyền thông + hiệu ứng domino thôi

ps: số thằng chủ game này hên + may mắn
đừng có cãi với thằng thiếu Iot đó nữa, cheat đc thì tụi coder Game với app Nó cheat hết rồi. Não thằng đó phẳng quá. Ai nói cheat lên top đc thì inbox tui nhé. tui chỉ cho cách làm ngày kiếm vài K$.
Lẽ ra nó phải phục vụ cho NASA chứ sao nó ở đây nhỉ?

chantroitudo

Senior
Reactions
164
MR
0.006
Ống khói Flappy Bird xanh nhạt
ống khói Mario xanh đậm.
Kiện bằng mắt nhé bọn nitendo :D

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
:D thằng này ko cheat mình làm con. PR quá mức.
Pm mình cheat hộ mình mấy cái app, chỉ cần 1 trong số đó nó top 3 thôi mình chia bạn 3k obama 1 ngày. Hút hết điếu cần rồi mà vẫn ko hiểu tại sao bạn lại dám mạnh bạo viết ra mấy từ như trên. Khó hiểu

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
mà thực sự chẳng hiểu được trò này có gì hay mà lại nổi tiếng thế. chơi dc 1ph (qua 6 điểm) thì gỡ vì lối chơi nhàm chán, đồ họa cùi bắp, chả có gì ngoại trừ giống giống mario, ko hề tức giận cũng như nổi nóng :)

đừng có cãi với thằng thiếu Iot đó nữa, cheat đc thì tụi coder Game với app Nó cheat hết rồi. Não thằng đó phẳng quá. Ai nói cheat lên top đc thì inbox tui nhé. tui chỉ cho cách làm ngày kiếm vài K$.
Lẽ ra nó phải phục vụ cho NASA chứ sao nó ở đây nhỉ?
NASA làm gì đủ trình mướn bạn ấy, bạn ấy nghĩ cheat dc top cả appstore lẫn gg market cơ mà, NASA cũng bó tay thôi, tiền đâu mà trả lương :confused:

mà thực sự chẳng hiểu được trò này có gì hay mà lại nổi tiếng thế. chơi dc 1ph (qua 6 điểm) thì gỡ vì lối chơi nhàm chán, đồ họa cùi bắp, chả có gì ngoại trừ giống giống mario, ko hề tức giận cũng như nổi nóng :)
Cùng suy nghĩ, trò này thấy chẳng có gì hay cả mà nổi đình nổi đám,lạ thiệt o_O

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week