[ADF.LY] - Các phương pháp kiếm tiền với Adf.ly

làm thế nào để tăng view lên đây, blog mình lèo tèo chỉ có vài mạng. hic hic
cậu làm theo mấy cách trên với lại cậu đăng nhiều bài lên dần đc google index hoặc len globallshare.com kết bạn và giới thiệu blog

bác chủ tóp cho mình hỏi khi mình ra quán net thử click vào mấy cái link adf.ly của mình thì nó có chuyển sang trang chờ của adf.ly nhưng mà nó chỉ hiện ra trang chủ của thằng adf.ly rồi đếm thời gian chờ để Skip Ad, chứ nó ko hiện quảng cáo gì cả, nên mình ko được tính tiền, như vậy là sao?

thớt ơi giúp mình với:
1> chơi blog download thì nên để script mỗi IP chỉ chuyển trang 1 lần hay để cho từng link download thì hay hơn?
để 1 lần vì mình không muốn mọi người sợ vì có người vào download cả chục thứ (tức là mỗi người vào blog mình thì chỉ bị click quảng cáo 1 lần, những lần sau trong ngày không bị gì - cái này thì thớt chắc rõ lắm rồi)
để từng link download thì khi download 7-8 link thì adf.ly nó không để quảng cáo nữa, vào kết quả thống kê của adf.ly xuất hiện adf.ly/--- mình thấy cái này tính tiền ít hơn rất nhiều thì phải.
2> là adf.ly nói là IP VN thì 10.000 click thì được 5$ mà sao mình làm 10.000 rồi mà được có 2.5$ , coi trong rate của nó thì thấy có 2 cột là Unique và Raw không biết ý nghĩa gì nữa? bạn giải thích hộ nha?

bác chủ tóp cho mình hỏi khi mình ra quán net thử click vào mấy cái link adf.ly của mình thì nó có chuyển sang trang chờ của adf.ly nhưng mà nó chỉ hiện ra trang chủ của thằng adf.ly rồi đếm thời gian chờ để Skip Ad, chứ nó ko hiện quảng cáo gì cả, nên mình ko được tính tiền, như vậy là sao?
Vẫn tính bình thường bạn à. Có điều bạn ra tiệm net click thì cho dù bạn có dùng nhiều máy để click đi chăng nữa thì bạn chỉ được tính là 1 click thôi, vì tiệm net các máy dùng chung 1 địa chỉ IP.
thớt ơi giúp mình với:
1> chơi blog download thì nên để script mỗi IP chỉ chuyển trang 1 lần hay để cho từng link download thì hay hơn?
để 1 lần vì mình không muốn mọi người sợ vì có người vào download cả chục thứ (tức là mỗi người vào blog mình thì chỉ bị click quảng cáo 1 lần, những lần sau trong ngày không bị gì - cái này thì thớt chắc rõ lắm rồi)
để từng link download thì khi download 7-8 link thì adf.ly nó không để quảng cáo nữa, vào kết quả thống kê của adf.ly xuất hiện adf.ly/--- mình thấy cái này tính tiền ít hơn rất nhiều thì phải.
2> là adf.ly nói là IP VN thì 10.000 click thì được 5$ mà sao mình làm 10.000 rồi mà được có 2.5$ , coi trong rate của nó thì thấy có 2 cột là Unique và Raw không biết ý nghĩa gì nữa? bạn giải thích hộ nha?
1. Dùng Script thì mỗi IP chỉ chuyển 1 lần là tốt nhất. Vì có chuyển nhiều lần thì bạn cũng chỉ được tính là 1 click trong 24h thôi, mặt khác chỉ chuyển 1 lần thì người xem sẽ không cảm thấy phiền.
2. Mình sẽ hướng dẫn kỹ về vấn đề này trong thời gian sắp tới.

Vẫn tính bình thường bạn à. Có điều bạn ra tiệm net click thì cho dù bạn có dùng nhiều máy để click đi chăng nữa thì bạn chỉ được tính là 1 click thôi, vì tiệm net các máy dùng chung 1 địa chỉ IP.

1. Dùng Script thì mỗi IP chỉ chuyển 1 lần là tốt nhất. Vì có chuyển nhiều lần thì bạn cũng chỉ được tính là 1 click trong 24h thôi, mặt khác chỉ chuyển 1 lần thì người xem sẽ không cảm thấy phiền.
2. Mình sẽ hướng dẫn kỹ về vấn đề này trong thời gian sắp tới.
đã chuyển theo thớt, khách hàng là thượng đế mà.
mà bỏ script thì click vào blog hay nhảy ra quảng cáo lung tung lắm tại sao vậy nhĩ, lẽ nào adf.ly chơi xấu

Thớt ơi cho mình hỏi !!! Mình làm 1 blog dạng như Tips vặt nhỏ và cũng có lượt truy cập >=100/day thì nên set adf sao cho hợp lý. Mình mới biết về ADF

Bạn chủ topic ơi sao mình đính kèm Ultra Poster 2.0 vào gmail nó phát hiện virus vậy. Mình xài win 7 crack, cái crack win 7 của mình cũng có virus ko biết chơi cái này có sao ko

đã chuyển theo thớt, khách hàng là thượng đế mà.
mà bỏ script thì click vào blog hay nhảy ra quảng cáo lung tung lắm tại sao vậy nhĩ, lẽ nào adf.ly chơi xấu
Bỏ scrip của AdF.ly thì không còn quảng cáo đâu bạn, có thể blog bạn bị dính virus của mấy thằng quảng cáo đó, đôi khi blog của mình cũng bị giống bạn.
Mãi ko được 1$ huhuhuuh
Cố gắng lên bạn nhé! Nguyên tắc là BLOG + ADF.LY + SEO = $$$, mà các phần mình đều có hướng dẫn hết rồi do đó bạn cố gắng nghiên cứu kỹ nhé.
Thớt ơi cho mình hỏi !!! Mình làm 1 blog dạng như Tips vặt nhỏ và cũng có lượt truy cập >=100/day thì nên set adf sao cho hợp lý. Mình mới biết về ADF
Bạn có thể tham khảo phần Phân biệt các loại quảng cáo trong AdF.ly của bài viết này để lựa chọn cho phù hợp với blog của bạn nhé
Bạn chủ topic ơi sao mình đính kèm Ultra Poster 2.0 vào gmail nó phát hiện virus vậy. Mình xài win 7 crack, cái crack win 7 của mình cũng có virus ko biết chơi cái này có sao ko
Các tập tin có đuôi .exe khi up lên mail đều bị như vậy chứ không riêng gì Ultra Poster nhe bạn. Đê tránh đều này bạn nên nén tập tin lại rồi sau đó mới up lên mail bạn nhé. Chúc bạn thành công.

Last edited:
Up cho các bạn tiếp tục nghiên cứu! :D

Thớt cho hỏi, nếu blog mình có chèn nhiều link adfly từ nhiều tài khoản khác nhau thì có bị sao ko? kiểu như 1 blog tổng hợp nhiều người có thể post link adfly của mình lên thì họ có bị BAN nếu adfly check thấy nhiều link của các acc khác nhau đều từ 1 site hay ko ?

Last edited:
Thớt cho hỏi, nếu blog mình có chèn nhiều link adfly từ nhiều tài khoản khác nhau thì có bị sao ko? kiểu như 1 blog tổng hợp nhiều người có thể post link adfly của mình lên thì họ có bị band nếu adfly check thấy nhiều link của các acc khác nhau đều từ 1 site hay ko ?
Không sao nhe cậu, miễn sao mỗi người một tài khoản và không chơi theo kiểu click cho nhau là được. :D

Thớt ơi , sao mình pm yahoo cho thớt không được vậy , thớt tư vấn dùm mình nên viết blog về cái gì với , mình ko biết bắt đầu viết cái gì nữa , cũng không biết chủ đề nào được quan tâm đều đều

Mình có 1 tài khoản Adf.ly rồi, giờ mình muốn làm ref cho thớt ( vì thấy điều kiện hấp dẫn quá :) ) , vậy mình tạo tài khoản mới được không, có cách nào xóa tài khoản hiện tại không hả thớt?

Thớt ơi , 1 ip click 1 link 1 lần trong 24h , vậy mình có 10 link mà 1 ip click hết 10 link thì có tính hết 10 link ko thớt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,238
Latest member
Cuacaocap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week