Admin nên viết thông báo thêm ngoài trang chủ về việc giao dịch trong diễn đàn

Status
Not open for further replies.
là sao bác, bác giải thích rõ hơn được không
Đã rõ chưa bạn?

ok bác, thế mấy newbie mới vào, thì biết scam là gì, nhiều khi còn chả biết report là gì nữa. Thay vì vậy ghi rõ hơn để họ chú ý hơn được không, Thay bằng chữ lừa đảo to to màu đỏ xem, đố thằng nào nhìn mà ko vào đọc.
Thế bạn nói vậy Admin có viết đọc kỹ rồi họ cũng chưa hiểu scam là gì thì có tác dụng gì? Và trên đó cũng có bao gồm tiếng việt lẫn tiếng anh! Dốt tiếng Anh thì tra google!
Bạn có cần luôn topic MMO là gì ko? Trong đó có các thuật ngữ MMOer cần biết đấy!

Thì lúc nãy mình đã nói rồi, nếu không hiệu quả thì phải làm cách khác chứ dạo này nhiều bạn bị scam bởi những thủ đoạn của cũ rích cách đây 3-4 năm rồi.

ok bác, thế mấy newbie mới vào, thì biết scam là gì, nhiều khi còn chả biết report là gì nữa. Thay vì vậy ghi rõ hơn để họ chú ý hơn được không, Thay bằng chữ lừa đảo to to màu đỏ xem, đố thằng nào nhìn mà ko vào đọc.

Như mình nói trước đó
Trao cho họ cái cần câu cơm thôi
Cái gì cũng nói tỏng ra thì có gì là thú vị nữa
Ko biết scam là gì thì có thể google, các khái niệm khác cũng thế

Thì lúc nãy mình đã nói rồi, nếu không hiệu quả thì phải làm cách khác chứ dạo này nhiều bạn bị scam bởi những thủ đoạn của cũ rích cách đây 3-4 năm rồi.
Cái này thì phải nói là "ĐỪNG CHẾT VÌ THIẾU HIỂU BIẾT".
KIẾN THỨC CỦA BẠN KHÔNG AI MANG LẠI CHO BẠN ^_^

Bác đừng tốn công. Người VN là chúa lười đọc, :D Đến luật lệ ngoài đường lù lù ra còn ko thèm đọc nữa là

Cứ phải mất tí "học phí" thì mới nhận ra cơ. :D

Tóm lại thế này, những ai vào forum thì chắc cũng trên 15 tuổi rồi, lớn rồi thì tự biết bảo vệ mình đi, đây là xã hội thu nhỏ không phải như ở nhà mà đi ỉa cũng cần mẹ nhắc lau đít

Mấy bác đừng bắt bẽ e nữa, dạo này gần tết rồi Scamer hoạt động rất mạnh đấy. Các bác nên đưa ra hướng đề xuất hợp lý hơn để đẩy lùi tệ nạn Scam đi ạ.

E thì chưa bị Scamer bao giờ, nhưng vào đọc thấy các bác bị scam thấy lũ scamer thì cứ nhắm member chân chính sơ hở là táp liền, hoặc dụ dỗ ngon ngọt...

Ghi 1 đoạn tầm 1-2 dòng ví dụ: Đọc kỹ trước khi tham gia forum, bạn sẽ được tham gia miễn phí chẳng hạn :D:D:D:D
có cái chữ cảnh báo Scam bên gốc phải to thế kia kìa, nhưng quan trọng là ko ai xem bạn ah, và 1 phần nữa là do chủ quan
cái thứ 2 nữa là tham thêm vài đồng để mất trắng :p

có cái chữ cảnh báo Scam bên gốc phải to thế kia kìa, nhưng quan trọng là ko ai xem bạn ah, và 1 phần nữa là do chủ quan
cái thứ 2 nữa là tham thêm vài đồng để mất trắng :p
Chưa học đi đã học chạy :D Cứ như ta đây biết rồi thì potay :D

Các mod @Trung_Peter @fujisan2000 vào close topic giúp e nhé,

Cũng hi vọng gần tết rồi các member sẽ bảo quản, giữ kĩ số tiền mà mình đang có, nhớ giao dịch cẩn thận, đừng tin lời dụ dỗ để mất tiền nhé. Chúc AE làm ăn phát đạt nhé. :D:D:D:D:D:D

Chưa học đi đã học chạy :D Cứ như ta đây biết rồi thì potay :D
đa phần ăn cam là chủ quan là 1, tham thêm ít đồng là 2 .
Ví dụ cụ thể 1 người có BH mua WMZ ra 21.7 1 thằng ko Bảo hiểm mua 21.8 thì đi bán cho thằng 21.8 rồi ăn cam, cái đó đừng trách ai trách bản thân mình ngu thôi, dù có cảnh báo cũng vậy thôi, cụ thể vụ này vừa diễn ra vài hôm trước đó

đa phần ăn cam là chủ quan là 1, tham thêm ít đồng là 2 .
Ví dụ cụ thể 1 người có BH mua WMZ ra 21.7 1 thằng ko Bảo hiểm mua 21.8 thì đi bán cho thằng 21.8 rồi ăn cam, cái đó đừng trách ai trách bản thân mình ngu thôi, dù có cảnh báo cũng vậy thôi, cụ thể vụ này vừa diễn ra vài hôm trước đó
HỌC PHÍ NÀY CŨNG ĐÁNG :D

Các mod @Trung_Peter @fujisan2000 vào close topic giúp e nhé,

Cũng hi vọng gần tết rồi các member sẽ bảo quản, giữ kĩ số tiền mà mình đang có, nhớ giao dịch cẩn thận, đừng tin lời dụ dỗ để mất tiền nhé. Chúc AE làm ăn phát đạt nhé. :D:D:D:D:D:D

Done !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week