Admin Shin và C50 hãy vào cuộc.

Status
Not open for further replies.
Reactions
93
MR
0.001
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Theo mình quan sát bấy lâu nay forum mình nổi nên một thằng scammer lợi dung các memmber uy tín như: woonline, mrthang,mkcvnvn,....để đi scam mọi người. Để hạn chế rủi ro trong tương lại mình có lời góp như sau: admin Shin nên báo cho C50 vào cuộc đi! Tại vì nó scam quá nhiều rồi. Tính tổng thiệt hại ước tính cũng khá nhiều.Nếu đưa ra tòa thì mình nghĩ cũng ngồi trong nhà đá cũng không ít vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Mọi người đã ai ai cũng đã có proof hết sức rõ ràng và thuyết phục thì sao mọi người không làm. Chắc chắn kiểu j C50 cũng vào cuộc. Admin Shin là người đứng đầu một forum có tiếng tăm trong cả nước, một forum đem đến cho biết bao người công ăn việc làm: cho sinh viên nghèo hỗ trợ gia đình, cho người nội trợ thêm bó rau, cho đứa con yêu của mình thêm ly sữa....Vậy mà cứ để thằng scam kia lấy mất ly sữa của đứa con mình,trong khi mình khó nhọc dành tình thương cho đứa con yêu.
Hãy đến nói với người chuyên môn họ sẽ làm rõ ràng. Chứ để thằng scam này nó lộng hành thì nhấc nhối forum quá, nó làm cho forum loạn hết cả nên. Admin Shin là chủ nên có trách nhiệm chút. Chứ để thằng scam này nó lộng hành mãi rồi còn biết bao nhiêu nạn nhân trong tương lai và rồi còn ai dám gia nhập forum. Theo mình quan sát càng người đóng bảo hiểm thì càng dễ bị thằng scam này lợi dụng. Bây giờ mọi người nháo nhác đổ lỗi cho nhau sao mọi người ko nhờ người chuyên môn vào cuộc, Mình đảm bảo 100% C50 sẽ tìm ra được. Và mọi người sáng uống cafe có báo mới mà đọc fai hơn không. Hãy vote cho admin Shin và C50 vào cuộc.
Vì một forum trong sáng và lành mạnh.

Last edited by a moderator:
luật thì nắm chưa rõ mà hô hào như đúng rồi
lập topic spam à

Upvote 0
Đóng bảo hiểm -> hình thức huy động vốn bất hợp pháp , nó nắm cổ ông Shin trước tiên !

Upvote 0
yên tâm bạn! Việt Nam mình chưa có thuế cho thu nhập ảo. C50 là cục tình báo chống tội phạm công nghệ cao chứ không fảii là cục điều tra thuế má bạn nhé! Yên tâm 100% anh em mmo kiếm tiền bằng công sức thì ko việc j! ko tin bạn cứ contact hỏi người có thẩm quyền!
Thử hỏi trong giới mmo này thì được bao nhiêu ông kiếm tiềng bằng công sức lao động thật sự của mình...
Nếu động chạm đến ai thì sorry nhé vì mình biết thực sự có những người đúng là kiếm tiền bằng công sức lao động của mình thật nhưng mà chỉ là 1 số ít mà thôi.

Upvote 0
bạn nên nắm luật đã rồi hãy tạo topic
nếu bạn muốn báo c50 ít nhất bạn phải cần nhiều yếu tố
tiền bạn từ đâu ra ? ví dụ từ PTC . bên công an yêu cầu bên PTC config cho bạn.. gởi giấy tờ chuyển tiền cho bạn chứ ko phải là mail là xong đâu :)
bạn đã thấy phiền phức chưa ? chưa nói đến khi tham gia MMO bạn đã trốn 1 khoản thuế thu nhập nữa.
còn nhiều lắm bạn à .. nói sơ sơ qua chắc bạn cũng hiểu..

Bạn nói hoàn toàn đúng. NHưng C50 họ chỉ làm việc khía cạnh. Cái ở đây C50 vào họ cũng ko ảnh hưởng j tời bạn. Forum của mình chẳng là j đâu. HỌ chỉ truy tìm ra kẻ scam bấy lâu. và họ làm được. chứ forum c50 khogno muốn mất thời gian đâu bạn àh. họ tâp trung cho mấy site ug: vncNO1, vnw, UGworld,...( cashout, ship, fund cash,...)chứ forum này thì là j đâu! Tại mình thấy mọi người bức xúc quá nên mình mới góp ý!

Upvote 0
:m158: mềnh éo quan tâm bọn scam - ngu thì chít hị hị - chỉ có 1 ước nguyện là để cho mấy site auto sống à - em còn ex bán chút lr kiếm cháo ăn qua ngày à

Upvote 0
dự là spam post đây mà. nói hay lắm bạn đi báo C50 đi ;))

nếu mem cũ clone nick =>mời đem nick to ra đây
nếu mem mới từ tháng 4 thật: xin lỗi bạn chưa đủ trình để hiểu rõ về 4rum trước khi nói ;))

mình là mem cũ nhưng nick kia bị ban rồi! nên ko làm j được! Mình tham gia mmo chắc cũng tầm 6 năm rồi! từ hồi con ekiemtien kìa!

Upvote 0
Ở ngoài tụi nó còn scam được huống hồ đây là online xui thì dính thôi chứ C50 ở ngoài cũng có tóm cổ hết mấy thằng Scam đâu. Nói chúng nó cũng tới ngày bị bắt mà không biết khi nào thôi.

Upvote 0
Mà dạo này thằng scammer này cũng chăm nhỉ. Đã bỏ công fake nick, fake được luôn cả phone. Tốn công nghĩ kế gài người ta vào bẫy. Tại sao ko dùng đầu óc đó mà làm MMO kiếm tiền nhĩ. Đằng nào cũng phí công phí sức, sao lại chọn con đường đi lừa đảo người khác mà không phải là kiếm 1 cái gì đó trong MMO để làm?

Upvote 0
đây là suy nghĩ của trẻ trâu, có tiền mà không biết dữ thì hết cách rồi..........:binhsua104:

Upvote 0
Mời tụi C50 khói người trong room phải ra đi! và chắc chắc có 1 box sẽ phải đóng cửa :m131:
Theo như thông tin mình biết bên VHU mấy ngày trước thì có 1 thằng ship 2 cái ipad + 1 iphone
Về đến nơi thì công an đến nhà tìm, nó clear máy hết rồi, thằng CA vào kêu sao có cái phần mềm fake ip đây
Nó kêu em chơi MMO ==> Yên tâm đi :>

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo