ae chú ý khi mua acc google cloud của binh6699

9xvn

Senior
Reactions
200
MR
0.221
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào cả nhà, khi mua acc google cloud của binh6699 anh em nên chú ý.

giá:
- Account VPS Google Cloud
Giá 6$/acc - Bảo hành 24h
Giá 25$/acc - Bảo hành 7day

1Acc = 1project 24core * 3

=> Đây ko phải là 1 acc mà là 1 project của 1 acc google cloud khác.

Vì thế nó có thể die bất cứ lúc nào, thậm chí sau 24h (có thể do 1 project khác dùng để spam, boot traffic bằng ssh......chứ ko phải do mình - live die phụ thuộc vào acc cũ, phụ thuộc project khác, phụ thuộc seller...)

em vừa mất 12$ tiền ngu :(
Chúc ace có lựa chọn sáng suốt. tks !

@@binh6699 bạn nên sửa thành:

SELL - 1 project Google Cloud
Giá 6$/1project - Bảo hành 24h
Giá 25$/1project - Bảo hành 7days

chứ không phải là:
SELL - Account VPS Google Cloud

như thế người mua đỡ hiểu lầm. rồi lại mất việc. Tks !

Last edited:
Đắt vãi ***. core 2 ram 4G mà tháng có 5$ . bao hành 30 Days luôn :)

Có bảo hiểm gì ko cậu, cho xin cái link cái
thấy loại này hâyhay .
2core 7ram: 5.5$

Để mình hỏi lại cho chắc nhé bac rồi mai thông báo chứ . mình toàn mua loại core 1 ram 2G mà có 2,5$/tháng :)

Acc thì có nhiều loại nhiều cách creat khác nhau. Bên mình chỉ cam kết acc đúng như thông số đã công bố là loại acc project setup dc 24core x 3 và bảo hành đúng rule đã sell ra. Nếu khách hàng có nhu cầu mua acc Bill bên mình cũng có cung cấp và giá cả cũng rất chênh lệch so với acc project.

Vì acc project có thể bất tiện nhưng bên mình cố gắn giảm thiểu rủi ro cho khách hàng bằng cách cân bằng số acc project bán ra cũng như tuyệt đối không sell cho khách hàng dùng bậy ảnh hưởng đến độ live của project. Nhưng có thể cũng không tránh khỏi khách hàng vô tình hay cố ý vi phạm nhưng tuyệt đối những khách hàng vi phạm bên mình sẽ loại bỏ và không cung cấp project cho những khách hàng như thế để giảm thiểu rủi ro cho các khách hàng khác.

Tiền nào của đó thôi giá rẻ thì đồng nghĩa với chấp nhận rủi ro. Thuận mua vừa bán mình không ép ai cả. Nếu sợ rủi ro thì có thể mua gói bảo hành để an tâm sử dụng die cũng được bảo hành.

=>> Bài toán 1: Chỉ cần làm bài tính sơ qua thì 1acc project các bạn setup tầm 20 vps -> 20 vps này live được vài hôm, 1 tuần hay hơn nữa tùy hên xui do vào project hay do bill acc -> 20vps đó các bạn chạy dự án hay làm công việc gì thì chắc 6$ đó quá nhỏ hoặc là 1 hình thức đầu tư ( hên thì lời nhiều rủi thì huề hoặc đôi khi là lỗ nhưng cũng ko quá nhiều) -> thử tính 1vps các bạn treo 1 ngày dc 0.2$ => 20vps/1ngày = 4$ ( =~ acc được bảo hành 24h) nếu qua ngày thứ 2 thì đã là 8$ đã có lời rồi ( chưa kể nếu dự án thì chắc con số đó kiếm ra còn nhiều hơn thế có người thì chỉ vài giờ hay 1 ngày là đã có lời hơn số tiền 6$ bỏ ra ban đầu rồi)

=> Bài toán 2: cũng như trên lấy vd là 20vps làm mốc. Nếu như tạo 20vps loại 1 core giá thị trường là 6$/tháng => 20vps live 1 ngày tính theo đơn giá 6$/tháng thì được là 4$/ngày còn nếu tính theo giá tuần thì con số là =~ 5.5$/ngày.

=>>>> Chỉ cần với 2 bài toán đơn giản như thế thì chắc mọi người cũng đủ biết với giá rẻ như thế mà số lượng vps như thế thì người dùng lời lỗ thế nào rồi. Đó là chỉ đang tính thời gian bảo hành 24h và số lượng vps là 20vps ( thực tế acc là 72core tạo max được 72 vps và live thì ít khi 24h die ) Cái này chắc khách hàng đã từng dùng dùng Azure hay Amazon.... chắc cũng hiểu.

Khách hàng tính thế nào mới mua chứ mình đâu ép khách hàng phải mua và sử dụng để lỗ đâu, nhắm có lời hay chịu lỗ nếu như rủi ro xảy ra thì mua. Nếu như đảm bảo được độ live thì chắc không có cái giá đó đâu nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chả muốn comment nhưng không nói ko dc nên đành vào nói một câu từ đây không giải thích hay tranh cãi gì nhé! Thân!

@binh6699 bạn nên sửa thành:

chứ không phải là:

@binh6699 bạn nên sửa thành:

chứ không phải là:

lách luât nhưng gà như mình dể bị lừa lắm

giá này quá tốt rồi, tiếc là k xài boot traffic được thôi, chiến jingling hitleap cũng k lỗ đâu :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week