AE MMo có cần tìm 1 công việc ổn định đời thực hay ko

chào bạn, mình chắc bạn viết ra cái topic này chắc cũng học xong 5 năm ĐH rồi ấy nhỉ, nếu mà thật sự bạn nghĩ trên TG này có những công việc mà ko cần sự tận tụy niềm đam mê và cống hiến cho chính công việc của mình thì bạn đang ở trên mây rồi, mình khuyên bạn nên xuống đi trước khi lơ lửng quá xa khỏi cuộc sống đời thường này.

những người giỏi - những người giàu : họ đều có chung 1 đặc điểm dễ nhận ra nhất " just do it " và họ không nói " will do it ", hãy cho mình 1 kế hoạch, phát triển niềm đam mê của chính bản thân, trau dồi kiến thức về những phần còn thiếu, bắt tay làm và nhận lấy kinh nghiệm.

MMO thật sự vẫn còn có rất rất là nhiều công việc ổn định như: Forex - Marketing - Affiliate - Publisher - Freelancer ... còn khá là nhiều vì mình chỉ là cò con trong cái thế giới MMO này nên chỉ viết được nhiêu đấy.

về các hình thức MMO cơ bản lên nâng cao như sau:

Offer ( không ổn định ) -> Site Offer ( ổn định ) -> Site Net ( nhỏ ) ( ổn định )

HYIP ( không ổn định ) -> Monitor ( ổn định )

Forex ( tương đối ổn định ) -> Introduct Broker ( ai không biết cái này thì search GG ) ( ổn định )

đó là điều dễ nhận thấy nhất đối với mình, còn ai có ý kiến hay hơn, có cách nhìn rộng hơn, hãy viết ra để mình và mọi người tham khảo và học hỏi.

với mọi hình thức mình ghi ở trên 100% ko có cái hình thức nào dễ dàng và tốn ít thời gian cả, nhưng vì sao mình đề cập bởi vì nó có 1 thứ mà mọi người làm việc đều muốn đó là độ ổn định và thời gian để đạt đc sự ổn định có thể tính = số nằm mà chúng ta ngồi ghế trên ghế ĐH. với mình ngồi 4 năm TC + CĐ thật sự mà nói nó ko mang lại gì nhiều ngoài 1 tấm = hờ, ai dám chắc với tấm bằng ĐH loại ưu mà ra xin việc dễ dàng đâu.

đôi dòng chia sẻ, ai thích gạch - đá - xi măng - vôi - sơn - vửa gì thì vào luôn một thể cho xôm

bạn làm nghề gì? bạn xin vào đó hay có người quen đưa vào? kiếm được cái công việc như bạn thì ai ai cũng ước mơ rồi đấy

cám ơn lời chia sẽ của bạn nhưng mình vừa tim được 1 công việc cũng thấy hứng thú dang tìm hiểu
ae mún tùm hiểu chung thì ở đây:
http://haituyen1.blogspot.com/2012/09/viec-lam-them-danh-cho-nhung-ai-co-nghi.html

Mình thì vừa ra trường, công việc chưa ổn định lắm, đang làm cho trung tâm CNSH của 1 trường ĐH , công việc ko có gì nhiều nên vào mmo kiếm thêm thui

ÔI RỒI ÔI....AMWAY....tớ có thằng bạn bỏ học đi làm...ngày ngày đi lên lớp, học hỏi kinh nghiệm anh em amway. tối mới về..hôm nào cũng đi gọi là ma két tinh và học hướng dẫn sử dụng các sản phẩm....cuối tuần về quê...giới thiệu hết họ hàng gần xa bà con cuối xóm...và đây là kết quả...tháng đầu 5 triệu..:D...tháng hai 3 triệu...tháng ba 1 triệu....tháng bốn 800k..tháng 5 nợ tiền...mà nó có 200 người ref cho nó...:binhsua28:...GIỜ BẠN ẤY ĐANG XUẤT KHẨU NHẬT BẢN RỒI...ngày xưa bảo tau thề ko bao giờ bỏ amway....:D....giờ hỏi lại..im thin thít:binhsua35:
cám ơn lời chia sẽ của bạn nhưng mình vừa tim được 1 công việc cũng thấy hứng thú dang tìm hiểu
ae mún tùm hiểu chung thì ở đây:
http://haituyen1.blogspot.com/2012/09/viec-lam-them-danh-cho-nhung-ai-co-nghi.html

Mình thì vừa ra trường, công việc chưa ổn định lắm, đang làm cho trung tâm CNSH của 1 trường ĐH , công việc ko có gì nhiều nên vào mmo kiếm thêm thui
cùng ngành cũng lĩnh vực luôn nè, bác ở đâu thế

Cv ngoài đời thực vói MMO , mình nghĩ có liên quan với nhau !!!

Mình nghĩ đây là chủ đề rất đáng quan tâm vì dù sao VN mình cũng đã và đang và sẽ là nước phát triển rất mạnh về công nghệ thông tin trong 1 thập kỉ tới và với những gì nhà nước đang thúc đẩy để tiến hành điều hành các cv bằng điện tử ( VD : Hệ thống đấu thầu điện tử đã nghiên cứu trước trong khoảng hơn 3 năm gì đấy (dự án bắt đầu từ khoảng 2009 ) sẽ chính thức đi vào cổng thông tin điện tử quốc gia thể hiện 1 phần nào sự minh bạch trong chính sách đầu tư công sắp tới) và một số dự án khác nữa mà nhà nước đã đưa vào nhằm cổ vũ sự phát triển của lĩnh vực này . Đúng mình nghĩ rất đúng các bạn ở đây có thể đã và đi làm , có thể chưa nhưng dù điều đó thế nào đi chăng nữa thì MMO cũng là lĩnh vực rất đáng được quan tâm và phát triển trong tương lai các bạn ạ ! Mình thấy bạn Loc_rabbirt viết cũng rất hay , có một số thứ chúng ta có thể thấy là phù hợp với thực trạng phát triển của MMO sau này .

Riêng mình , mình nghĩ thực sự là thế này có 1 điều chắc chắn là các bạn đang có những dự định ấp ủ cho ý tưởng kinh doanh và những bạn thích TMĐT sẽ xem đây thực sự là một môi trừong tập dượt tốt trước khi chuẩn bị lên sàn đấu thật . Cá nhân mình hiện cũng đang tham gia một vài món trong MMO như CAPT , SEO nhưng tương lai mình sẽ tính lấn sâu vào lĩnh vực này Forex - Marketing , có thể là một chút về cổ phiếu nữa . Đối với mình thì những thứ như CAPT , SEO sẽ chỉ là cơ hội để mình thử sức ở mảng đầu của MMO thôi còn lại nói gì thì nói , Mình cảm nhận dù sớm hay muốn chúng sẽ ra đi trong 1 khoảng thời gian 3 -5 năm gì đó , có thể là sớm hơn và tất nhiên là có nhiều cách để ta biết được rằng những thứ đó đã giảm giá trị như thế nào , đúng không ? Nhưng nói gì thì nói cũng vẫn có những điều ngược lại bởi những Anh tài thế giới đã chứng tỏ " không gì là không thể " bạn có nghĩ dù MARK ZUKERBERG nổi lên nhở mạng xã hội nhưng mảng chính anh ấy làm bên ngành tin học không , nhưng dẫu sao để sản phẩm của mình đến tay công chúng và thu được lợi nhuận thì mình nghĩ yếu tố đó chắc chắn cũng có gì đó na ná gọi là MMO ,Và còn rất nhiều những doanh nhân khác nổi lên nhưng không hẳn làm bên CNTT nhu MARK , nhưng với những dấu ấn đó sẽ là một gì đó tựa như một tấm gương sáng soi rọi cho chính chúng ta định nghĩa được điều gì là đúng hay sai ?

Mình nghĩ mối người sẽ có 1 cảm nhận và thu thập thông tin để đánh giá xu hướng khác nhau nhưng trước hay sau thì mọi chuyện tất yếu sẽ chỉ có một quy luật đó là tồn hay vọng , thịnh hay lụn bại mà thôi . Mình tin dù thế nào thì sau 1 thời gian bạn sẽ bước đi trên con đường mà chưa ai đặt chân đến , " CON ĐƯỜNG CỦA CHÍNH BẠN " vì thành công chỉ đến với những ai kiên trì sáng tạo ra những thứ đóng góp và có lợi ích thiết thực cho xã hội thôi , đúng không bạn nhỉ ?

Nói tóm lại là nếu bạn chủ thớt cũng quan tâm đến những điều này biết đâu sau này chúng ta có thể là đối tác kinh doanh thì sao , còn không là bạn MMO cũng được . Hy vọng đây là sẽ là điều mà các Pro quan tâm đóng góp vì dù sao thì nhờ các Pro chúng ta sẽ có một cái nhìn trọn vẹn hơn . Chúc bạn thành công và tìm được hướng đi hợp với mình .

Last edited by a moderator:
Đang muốn tìm 1 công việc là không bỏ nhiều thời gian vào nó thích làm thích nghỉ

1. Ăn xin
2. Đứng đường ( làm ca đêm thôi )
Gluck :)

chào bạn, mình chắc bạn viết ra cái topic này chắc cũng học xong 5 năm ĐH rồi ấy nhỉ, nếu mà thật sự bạn nghĩ trên TG này có những công việc mà ko cần sự tận tụy niềm đam mê và cống hiến cho chính công việc của mình thì bạn đang ở trên mây rồi, mình khuyên bạn nên xuống đi trước khi lơ lửng quá xa khỏi cuộc sống đời thường này.

những người giỏi - những người giàu : họ đều có chung 1 đặc điểm dễ nhận ra nhất " just do it " và họ không nói " will do it ", hãy cho mình 1 kế hoạch, phát triển niềm đam mê của chính bản thân, trau dồi kiến thức về những phần còn thiếu, bắt tay làm và nhận lấy kinh nghiệm.

MMO thật sự vẫn còn có rất rất là nhiều công việc ổn định như: Forex - Marketing - Affiliate - Publisher - Freelancer ... còn khá là nhiều vì mình chỉ là cò con trong cái thế giới MMO này nên chỉ viết được nhiêu đấy.

về các hình thức MMO cơ bản lên nâng cao như sau:

Offer ( không ổn định ) -> Site Offer ( ổn định ) -> Site Net ( nhỏ ) ( ổn định )

HYIP ( không ổn định ) -> Monitor ( ổn định )

Forex ( tương đối ổn định ) -> Introduct Broker ( ai không biết cái này thì search GG ) ( ổn định )

đó là điều dễ nhận thấy nhất đối với mình, còn ai có ý kiến hay hơn, có cách nhìn rộng hơn, hãy viết ra để mình và mọi người tham khảo và học hỏi.

với mọi hình thức mình ghi ở trên 100% ko có cái hình thức nào dễ dàng và tốn ít thời gian cả, nhưng vì sao mình đề cập bởi vì nó có 1 thứ mà mọi người làm việc đều muốn đó là độ ổn định và thời gian để đạt đc sự ổn định có thể tính = số nằm mà chúng ta ngồi ghế trên ghế ĐH. với mình ngồi 4 năm TC + CĐ thật sự mà nói nó ko mang lại gì nhiều ngoài 1 tấm = hờ, ai dám chắc với tấm bằng ĐH loại ưu mà ra xin việc dễ dàng đâu.

đôi dòng chia sẻ, ai thích gạch - đá - xi măng - vôi - sơn - vửa gì thì vào luôn một thể cho xôm

bạn làm nghề gì? bạn xin vào đó hay có người quen đưa vào? kiếm được cái công việc như bạn thì ai ai cũng ước mơ rồi đấy

Chào tất cả anh em trong topic này mình cũng có 1 số chia sẽ như sau:
Vấn đề ở đây là "hãy xác định từ đầu"
Đầu tiên là: MMO là nghề chính bạn chọn hay chỉ là 1 nghề phụ
Thứ 1: MMO là nghề phụ: thì đã nói là nghề phụ mà, kiếm thêm thu nhập đc thì tốt ko đc thì cũng chẳng sao bởi vì có tiền hay ko trong MMO cũng ko ảnh hướng j` nhiều tới cuộc sống của bạn vì trong đời thường các bạn đã có 1 công việc để nuôi sống mình rồi. Ai xác định như thế này thì pùn làm j`, suy nghĩ nhiều làm j` khi trời giáng bão xuống MMO.
Thứ 2: MMO là nghề chính: nếu bạn đã xác định MMO là sự nghiệp của mình thì tất cả nhưng công việc bạn đang làm ở đời thường sẽ là công cụ lấy ngắn nuôi dài cho sự nghiệp MMO của mình sinh sôi nãy nở... bạn muốn có được nhiều tiền, xe hơi, nhà lầu...j j` đó nhưng chỉ muốn làm việc vài tiếng 1 ngày thì MMO thật sự là 1 con đường bạn có thể đi bởi vì theo mình biết thì hoàn toàn có thể kiếm đc rất nhiều tiền từ MMO nhưng muốn kiếm đc nhiều tiền trong MMO cũng đâu có khác j ngoài đời cũng gian nan, khó khăn, có thể nói là "xanh xương mất máu" chứ đâu phải chuyện chơi. Bởi thế trong MMO có những cơn bảo và mình nhận thấy bão nhỏ thì chết những người có tư tưỡng nhỏ, bảo lớn thì chết nhưng người hay mơ mộng làm giàu mà ko phải mất nhiều sức. Và sau những cơn bảo sẽ còn lại j`???? Ai biết nhĩ??? Theo mình thì sau những cơn bảo trong MMO sẽ còn lại những con người coi MMO là sự nghiệp. Bởi MMO là "sự nghiệp của cả cuộc đời tôi tôi sẽ không bao giờ bỏ nó". Và mình đã xác định MMO là nghề chính của mình
Còn bạn đang ở đâu???
Riêng mình thì vất vả hơn 2 năm trời cũng ko kiếm nỗi tiền từ MMO để đủ chi trả cho những thứ chi tiêu của cá nhân. Nghiên cứu đủ thứ, hào hứng, háo hức rồi thất vọng..... Rồi khũng hoảng. MMO có wa' nhiều cái để làm tại sao minh chẳng thể làm có tiền đc??? Mình nhận thấy 1 đều là MMO phụ thuộc wa' nhiều vào các site nước ngoài do vậy rất có thể sự nghiệp của mình sẽ phụ thuộc hoàn toàn vào site..... Xây dựng 1 đời rồi có thể sụp đổ trong 1 đêm..... Có khùng không nhi~??
Trên ý kiến chủ quan của mình và mục đích chủ yếu là xây dựng mình có ý kiến các anh em như mình nếu như coi MMO là công việc chính của mình thì nên có 1 công việc phụ ngoài đời thường để lấy ngắn nuôi dài và phải đầu tư vào nó nhất là thời gian và tâm huyết. Nếu bạn là 1 newbee giống mình mình khuyên bước đầu các bạn nên tìm 1 người hướng dẫn về những thứ dễ kiếm tiền nhất: offer, captcha mỗi ngày kiếm thêm đc 1$ cũng vui chứ nhi~. Bước tiếp theo các bạn nên nghiên cứu 1 thứ thuộc về mình theo mình trong MMO đó là Forex. Mình mất hơn 1 năm rồi chỉ để lây hoay chỉnh sửa cái sytem nhưng mình ko bỏ cuộc vì Forex là 1 cách kiếm tiền bạn hoàn toàn phụ thuộc vào bạn, không phụ thuộc bất cứ ai và với mình Forex là 1 trò chơi giải trí nó giống như cuộc đời người lúc lên lúc xuống cũng vui chứ nhĩ
Kết thúc quá trình MMO có người vui, người buồn, người khóc, người cười, người thấy thú vị, người thì nãn lòng, người ở lại, kẻ bỏ đi....... Có quá nhiều cái để nói bạn thuộc cái nào? CHÍNH BẠN LỰA CHON

Amway ah...... cũng chỉ vậy thôi....................

la sao cậu cong việc này không tốt ha cậu

- - - Updated - - -

ÔI RỒI ÔI....AMWAY....tớ có thằng bạn bỏ học đi làm...ngày ngày đi lên lớp, học hỏi kinh nghiệm anh em amway. tối mới về..hôm nào cũng đi gọi là ma két tinh và học hướng dẫn sử dụng các sản phẩm....cuối tuần về quê...giới thiệu hết họ hàng gần xa bà con cuối xóm...và đây là kết quả...tháng đầu 5 triệu..:D...tháng hai 3 triệu...tháng ba 1 triệu....tháng bốn 800k..tháng 5 nợ tiền...mà nó có 200 người ref cho nó...:binhsua28:...GIỜ BẠN ẤY ĐANG XUẤT KHẨU NHẬT BẢN RỒI...ngày xưa bảo tau thề ko bao giờ bỏ amway....:D....giờ hỏi lại..im thin thít:binhsua35:
làm gì nghiêm trọng vậy bạn , bạn có chứng kiến bạn cậu nhận lương ko hay sao biết vậy

:D...nó ở trọ cùng tớ mà...hôm đi nhận lương...:binhsua27: thuê taxi anh em cùng xem nó nhận tiền.:binhsua26:
la sao cậu cong việc này không tốt ha cậu

- - - Updated - - -

làm gì nghiêm trọng vậy bạn , bạn có chứng kiến bạn cậu nhận lương ko hay sao biết vậy

nói chung là chủ thớt đang muốn quảng cáo amway phải hok:binhsua25:

:D...nó ở trọ cùng tớ mà...hôm đi nhận lương...:binhsua27: thuê taxi anh em cùng xem nó nhận tiền.:binhsua26:

vậy là phải nám bíu mmo nữa rồi đợi ngày cầm bằng xin việc làm :binhsua28: cap ... off thôi

- - - Updated - - -

mình chỉ thấy 1 người bào tham khảo thôi cậu à

Bác này nói chuẩn nè, mình chùm gét thằng này làm mấy công ty dạng này làm tiền mình ra nước ngoài... nói chung là no good mất nhiều hơn được

Còn tìm kiếm ổn định nơi đâu khác. Ngôi nhà chugn.:binhsua32:

QA-Team leader of IMT Solutions. Quen biết thì chắc là ko có vì nộp hồ sơ nó kêu phỏng vấn, mỗi công việc đòi hỏi con người có tố chất phù hợp thôi, nhưng vào làm mới biết, chả có gì là mơ ước cả, idle time quá nhiều làm ngu người đi, ko tự vận động thì ăn lương chừng đó sao đủ sống

thời buổi loạn lạc làm ji có việc ji ổn định ngoài offer và capcha
chuẩn lun men, cap cap , hoặc ofter an toàn
Tay trái hay tay phải là do mình quyết định. Câu châm ngôn ko bao h sai là "đừng đặt hết trứng vào 1 giỏ". Với tớ thì MMO và cả công việc thật đều quan trọng như nhau
chuẩn men . mình lay MMO làm thu nhập chính nè 1 ngày 3$ cap cap

muốn kiếm tiền thì trước nhất học cách quản lý tiền đi bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week