Ae mmo4me giup em voi, het cach roi

Ngay cả bung ghost từ USB ra cũng nhanh hơn cả chục lần cài win đĩa chứ đừng nói boot từ usb, usb lúc này chỉ đóng vai trò thay đĩa CD boot thôi.

Xét tình hình hiện tại thì thớt có vẻ ko rành về ghost lắm nên tớ có 1 lời khuyên.

- CD room hư thì nên mượn CD room về cài (nếu lười vác máy ra tiệm)
- Mượn USB tự làm USB boot (Chưa làm bao giờ hoặc chưa tự tin thì nên bỏ qua vì nó sẽ tốn khá thời gian)
- Tháo ổ HDD ra, đem ra tiệm hoặc máy bạn bè bung bản ghost all main, khi chạy ghost xong (chưa cài driver) shutdow máy đem HDD về gắn vào PC tự nó sẽ cài driver trên PC đó.
- Gọi đồng nát, mua máy mới.
Thank bac, bac em mi hieu , mai em thao o cung dem ra tiem no ghost lai,chu het tien rau ma mua usb nua chac ru mo luon qua, de mai coi ong sua,bua sau co diep tu sua , Ma khong biet mac khong bac dang ket.

Làm gì mà lâu thánh? Ghost tầm 2 phút là xong mà! Nhận driver xong xuôi chưa tới 10 phút
Nhớ hồi xưa nghe mấy thằng bạn xong cũng đú boot USB, xong cóp bản ghost vào cái USB lâu mút chỉ (win 7) :( Mấy ông tưởng usb là cái ổ cứng di động đấy hả mà đòi cóp vào nhanh. Cóp ra nhanh thôi !!!
Cách ghost nhanh nhất là ghost trực tiếp từ ổ cứng và chạy qua phần mềm onekeyghost. Tuy nhiên chủ thớt làm hỏng win rồi nên đành phải xài phương pháp khác thôi !!! Tốt nhất là sang nhà thằng bạn nào đó nhờ nó ghost phát là xong, mang về dùng khỏe re :D

Nhớ hồi xưa nghe mấy thằng bạn xong cũng đú boot USB, xong cóp bản ghost vào cái USB lâu mút chỉ :( Mấy ông tưởng usb là cái ổ cứng di động đấy hả mà đòi cóp vào nhanh. Cóp ra nhanh thôi !!!
Cách ghost nhanh nhất là ghost trực tiếp từ ổ cứng và chạy qua phần mềm onekeyghost. Tuy nhiên chủ thớt làm hỏng win rồi nên đành phải xài phương pháp khác thôi !!! Tốt nhất là sang nhà thằng bạn nào đó nhờ nó ghost phát là xong, mang về dùng khỏe re :D
USB cùi thì nói làm gì??? USB tui copy vào 2GB tầm 2-3 phút là xong. Copy ra vào thường xuyên có gì đâu.

USB cùi thì nói làm gì??? USB tui copy vào 2GB tầm 2-3 phút là xong. Copy ra vào thường xuyên có gì đâu.
... Khi tôi sinh ra, đã được mang tiếng con nhà nghèo... qua bao nhiêu năm, không đổi thay lớn lên còn nghèo... đêm đêm đôi mi mong giấc ngủ, mời không đến... tương lai đi xa tôi mến nghèo, nghèo thương tôi !!!

mượn cái USB hoặc lụm rác cái USB 600mb. sau đó cài win 7PE. sau đó tải ghost vào ổ cứng. sau đó ghost thôi :D
hoặc đem máy ra tiệm. chỗ mình cài win ghost máy miễn phí. đem ra đấy còn ngồi tám gấu thoải mái :D :D

mượn cái USB hoặc lụm rác cái USB 600mb. sau đó cài win 7PE. sau đó tải ghost vào ổ cứng. sau đó ghost thôi :D
hoặc đem máy ra tiệm. chỗ mình cài win ghost máy miễn phí. đem ra đấy còn ngồi tám gấu thoải mái :D :D
Bình thường là năm chục 1 em đấy !!! Lâu không cài, không biết có lạm phát lên giá không :D

kiểu này mà k rành thì cứ mang ra tiệm. mình thì hầu như k bao giờ ghost, tốn time cài win tí nhưng mà an toàn hơn :) cài trực tiếp từ ổ cứng, lỗi win thì chơi hiren boot khắc phục rồi cũng cài từ ổ cứng luôn. nói chung cứ cài mọi thứ vào ổ cứng một lần đi rồi lần sau chả phải usb với cd-rom gì cho mệt. còn cái vụ usb thì có nhiều loại mà, cỡ usb 3.0 loại xịn thì khối HDD chả ăn lại ấy chứ, cơ bản là boot từ usb thì làm nhanh die cái usb hơn thôi

@nguyenduong90
@khoadainhan8
@lozert
@khangcn1
@vipkidatm
@nambontn11
@jeannotlafart
@vucuoi
@Thích Trảm Phong
@thuan0769
@timban_gai
@AzazelTran
@ptcidol
@cnn1269
@collaburate
@chantroitudo
@mmovn85
@doivodoigame (mới thấy cmt hôm qua giờ banner mất)
@account227
@thuong12382
@jeannotlafart
@thaikhanghn
@TempleAsian
@vodanhlata
@newTstart

em xin đa tạ tất cả anh em mmo giúp đỡ em , cho em nhiều ý kiến như em sức hèn tài mọn nên đem ra tiệm nó chọt vài cái lấy 30k khỏe hjhjhj,mặc dù em là newbie nhưng khi gặp chuyện mọi người đều giúp em, em không có gì hơn nên like mọi người cái(của ít lòng nhiều)

Đa tạ mọi người

@nguyenduong90
@khoadainhan8
@lozert
@khangcn1
@vipkidatm
@nambontn11
@jeannotlafart
@vucuoi
@Thích Trảm Phong
@thuan0769
@timban_gai
@AzazelTran
@ptcidol
@cnn1269
@collaburate
@chantroitudo
@mmovn85
@doivodoigame (mới thấy cmt hôm qua giờ banner mất)
@account227
@thuong12382
@jeannotlafart
@thaikhanghn
@TempleAsian
@vodanhlata
@newTstart

em xin đa tạ tất cả anh em mmo giúp đỡ em , cho em nhiều ý kiến như em sức hèn tài mọn nên đem ra tiệm nó chọt vài cái lấy 30k khỏe hjhjhj,mặc dù em là newbie nhưng khi gặp chuyện mọi người đều giúp em, em không có gì hơn nên like mọi người cái(của ít lòng nhiều)

Đa tạ mọi người

cái này rất đơn giản bạn à! mua đĩa Ghost, or Ghost bằng USB, cài win. Bạn nên tập cài win dần. :D
Công dân IT cầy MMO nát cả web người ta, mà không biết ghost máy :oops:

ùm em sẽ học từ từ còn dài mà

Bạn nên mua 1 cái USB ấy. USB 2gb-4GB cũng được. 8GB càng tốt. 8GB giờ 120-180k thôi
USB rất tiện lợi, có thể tích hợp cứu trợ đa chức năng phòng khi máy bị lỗi,
Tích hợp vào USB đó các bản cài win 7-8-Xp....
Cài Hiren'Boot cái này em xài rất thường xuyên :D
Rất tiện lợi đó :D
như em thì dốt tin học mò 2-3 ngày là thông thạo các thao tác Ghost máy, cài win, tạo môi trường ảo....|
:D Bác thông minh hơn em có thể học nhanh hơn,
Chúc bác thành công. :D
P/s: Em vọc trên mạng đó :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week