Affilate việt nam - Nên hay không?

butchi

Newbie
Reactions
143
MR
0.000
Tôi băng khoăn bao lâu nay rồi! Hôm nay post bài này hỏi qua mọi người 1 chút về aff! Nếu tạo ra 1 dịch vụ và tạo ra hệ thống Affilate.
1. Với việt nam mình AFF cần có những tiêu chuẩn gì?
2. mức % được hưởng bao nhiêu là hợp lý. Và được mọi người chú ý ( Thấp quá chả ai muốn làm Aff - Cao quá thì sợ scam).
Rất mong được sự đóng góp ý kiến của mọi người.

Tôi băng khoăn bao lâu nay rồi! Hôm nay post bài này hỏi qua mọi người 1 chút về aff! Nếu tạo ra 1 dịch vụ và tạo ra hệ thống Affilate.
1. Với việt nam mình AFF cần có những tiêu chuẩn gì?
2. mức % được hưởng bao nhiêu là hợp lý. Và được mọi người chú ý ( Thấp quá chả ai muốn làm Aff - Cao quá thì sợ scam).
Rất mong được sự đóng góp ý kiến của mọi người.
cậu sẽ tạo ra aff à ?

Cái này hay đấy, chỉ những người dám đi tiên phong thì mới thành công dc.

chỉ thành công vượt bật nếu tạo ra hướng riêng cho mình chúc bác thành công

Dã man con nga! mấy bác tham gia bài viết đều không hiểu AFF là gì !
AFF = Affilate (Kiếm tiền bằng việc giới thiệu khách hàng).
Bác nào có cao kiến gì hơn ko ?

Theo ý kiến mình có vẻ k khả thi lắm, mình cùng đã tìm hiểu nhiều về cái hình thức này!
Ở VN có nhiều yếu tố k thực hiện được:
+Người việt nam k có thoi quen mua hàng qua mạng
+Site aff mới thành lập, khó để có thể tạo uy tín(rất khó chứ k phải k thể)
+Tình trang scam tràn lan, người nc ngoài, k phải k scam, nhưng ít hoặc ít ra là dịch vụ aff biết cách quản lý=> cậu có đảm bảo uy tín của advertiser trên site cậu, nó scam=> publisher từ bỏ=> đóng cửa
=> ts thì mình cũng có những ý tưỡng tương tự, quan trọng là phải tạo sự khác biệt!
Lúc Mark thành lập FB, đâu ai nghỉ sẽ được như ngày hôm nay!

Lâu lâu chém gió tí...:))

Thank Phanluan!
Mình cũng có những ý tưởng riêng của mình tất nhiên trước mắt là mình triển khai AFF cho chính những dịch vụ mình cung cấp đã vì thế trước tiên mình là Advertiser. Thế nên mình muốn hỏi ý kiến mọi người trước để khi triển khai ko gặp vấp váp gì.

Tiếc là mình chưa đến lúc đủ trình độ, chắc phải 2 năm nửa, lúc đó sẽ tìm 1 vài người cũng hợp tác phát triển 1 cái gì đó! Bước đầu làm việc tốt nhất làm việc dựa trên tâm huyết đam mê, rui sau đó mới tới lợi nhuận! Chúc bạn thành công!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week