Help Affiliates Maketing - Theo các bạn có nên tham gia?

Socks5us

Newbie
Reactions
12
MR
0.000
Hiện nay trên internet có vô số phương thức kiếm tiền online, điển hình như PTC, PTU, HYIP, Forex… bản thân mình cũng từng tham gia hầu hết các hình thức trên nhưng đều không đạt được kết quả mong muốn và sau thời gian dài tìm hiểu, mình đã chọn được lối đi đúng đắn nhất cho mình, đó là Affiliates Marketing, hay hiểu nôm na theo tiếng Việt là “Tiếp thị liên kết” (Hầu hết những người thành công trong lĩnh vực “Make money online” mà mình biết đều đi theo hướng này - tạo ra những dòng thu nhập thụ động ngay cả khi mình không làm việc) đây được coi là xu hướng Marketing online hiện nay.

Điển hình trong số những người thành công đó là Trần Tỉnh – Admin của eblogviet.com. Theo mình được biết thì anh đã tham gia lĩnh vực này từ khá sớm (từ những năm 1999-2000) và đến nay anh đã gặt hái được khá nhiều thành công. Từ những thành công này mà hiện nay anh đã mở 1 lớp đào tạo Affiliates Marketing Online nhằm chia sẻ những kinh nghiệm làm Aff cho những người mong muốn kiếm tiền từ internet. Bản than mình cũng đã tham gia khóa học và cảm nhận được sự nhiệt tình từ anh. Nội dung khóa học này dành cho hầu hết tất cả mọi người, từ căn bản đến nâng cao bằng các video và các tài liệu hướng dẫn chi tiết và đầy đủ. Ngoài ra sau khóa học bạn được cung cấp một số công cụ bản quyền để phục vụ cho công việc tiếp thị liên kết của bạn. Điều tuyệt vời nhất là bạn có thể yêu cầu hoàn lại học phí trong vòng 30 ngày kể từ ngày đăng kí khóa học mà không cần bất kì lý do gì, và đây là cam kết những gì bạn nhận được sau khóa học:
WHAT2GET Khóa Học Tiếp Thị Liên Kết Cùng BlogViet

NHỮNG ĐIỀU BẠN NHẬN ĐƯỢC TỪ KHÓA HỌC?

Khi bạn tham gia Khóa học Tiếp thị liên kết, ngoài kiến thức được học bạn cò nhận được rất nhiều thứ khác như mối quan hệ, bạn bè, khách hàng tiềm năng trong tương lại…Dưới đây là những cái cơ bản bạn nhận được:

1. Kiến thức về tiếp thị liên kết
  2. Kiến thức về internet marketing
  3. Thủ thuật và kỹ thuật tạo lợi thế trước các đối thủ cạnh tranh
  4. Những thủ thuật, mẹo vặt và bí kíp mà tôi đang sử dụng
  5. Các công cụ rất có giá trị và không hạn chế giúp bạn đạt thành công nhanh hơn
  6. Bạn được thực hành ngay trong khóa học
  7. Bạn được hỗ trợ thêm 12 tháng sau khóa học chính thức mà không cần đóng thêm một chi phí nào.
  8. Bạn được định hướng để đạt thành công nhanh hơn
  9. Và rất nhiều điều khác nữa đang chờ bạn…
Các bạn vào link sau để tham khảo thêm nhé : http://www.amcoaching.net/?ap_id=thangbg

P/S: Đây là link tham khảo và giới thiệu về khóa học, cũng chính là link ref của mình, nếu bạn nào thiện chí tham gia khóa học mình xin tặng 5% học phí nhé. Thanks vì đã đọc post của mình!

Update: Yahoo: cuc4itr4ng. Bạn nào có điều gì muốn trao đổi về khóa học này thì pm Yahoo của mình nhé, mình sẽ trả lời tất cả những gì các bạn còn thắc mắc về khóa học này.

_Eblogviet mới ra mắt cuốn này nhằm tặng cho các thành viên tham gia khóa học AMCoaching và bán 2.5$ cho những ai không phải là thành viên khóa học, bác nào nghiên cứu SEO và quan tâm cuốn sách thì trao đổi với em qua yahoo nhé
http://www.amcoaching.net/101-thu-thuat-seo-ebook?ap_id=thangbg

Last edited by a moderator:
Đúng là mình đang thực hành khóa học này nhưng xem ra MMO4VN không có nhiều người mặn mà lắm với Aff thì phải

Thường thì mình làm aff cho các trang nước ngoài bạn ạ, và tiếp thị liên kết có thể hiểu nôm na là giới thiệu và quảng bá cho sản phẩm, và mình được hưởng phần trăm hoa hồng từ những sản phẩm mình bán được.
Các bạn có để ý khi lướt web, một số trang bán hàng online có 1 phần Affiliates dành cho tiếp thị liên kết, chúng ta chỉ cần đăng ký 1 tài khoản affiliates này và khi đó được cấp ID riêng, rồi mình đăng nhập vào tài khoản để lấy link sản phẩm. Nếu có người mua sản phẩm từ link của chúng ta thì chúng ta sẽ được những trang web đó trả $ phần trăm hoa hồng, nhiều ít do trang đó quy định (30-50% đối với những trang bán theme wordpress premium)
Hoặc cụ thể như link amcoaching.net?ap_id=thangbg cũng là link aff của mình, thangbg chính là ID của mình và nếu bạn tham gia khóa học này và đăng kí dưới link của mình thì hiển nhiên mình sẽ được trả hoa hồng, mình sẽ trích 1 phần hoa hồng kiến được tặng lại các bạn để các bạn bớt được chi phí phần nào, dù nó chảng đáng kể gì.
Hiện tại ở Việt Nam đã có người kiếm được vài k, thậm chí lên tới hàng chục k$/tháng từ hình thức affiliates này rồi các bạn ạ

hình như là giống như kiểu post ad cua zeek phải ko, mình nhận dc hoa hồng từ người mua hàng

Cái này đòi hỏi đầu tư nhiều công sức . Với lại làm cho bọn nước ngoài mới được nhiều vì hình thức này ở Việt Nam chưa phát triển lắm. Đòi hỏi trình tiếng anh pro!

Vì thế nên mình muốn giới thiệu với các bạn khóa học này để bớt đi những khó khăn ban đầu, bao giờ có người dìu dắt vẫn hơn là mình tự mày mò.
Đặc điểm của khóa học là dành cho tất cả các đối tượng nên bất cứ ai cũng có thể tiếp cận. Mặt khác học dưới hình thức online nên có thể học bất cứ khi nào và ở đâu - chỉ cần 1 chiếc máy tính có kết nối internet là ổn

các pro aff mmo4vn thì có nhưng họ để dành ăn 1 mình, vì cái gì hở ra là nát. Aff làm tốt thì là nguồn thu nhập lâu dài và ổn định họ ngu gì share. Bạn shuchi nói cũng đúng, bước đầu khá vất vả nên cũng ít người mà theo được, trừ khi họ đam mê và tự tìm hiểu thì mới đủ nghị lực để theo thôi. Ai muốn tìm hiểu thì Google thiếu gì. Chứ kêu NB theo mà thu lại được lợi nhuận thì hơi khó.

các pro aff mmo4vn thì có nhưng họ để dành ăn 1 mình, vì cái gì hở ra là nát. Aff làm tốt thì là nguồn thu nhập lâu dài và ổn định họ ngu gì share. Bạn shuchi nói cũng đúng, bước đầu khá vất vả nên cũng ít người mà theo được, trừ khi họ đam mê và tự tìm hiểu thì mới đủ nghị lực để theo thôi. Ai muốn tìm hiểu thì Google thiếu gì. Chứ kêu NB theo mà thu lại được lợi nhuận thì hơi khó.

Bạn nói đúng theo cách nghĩ của mọi người thôi. Theo mình nghĩ $ trên internet rất nhiều, chỉ có điều mình có khả năng kiếm hay không mà thôi. Affiliates không phải là chỉ "chiến 1 site" như bạn nói mà nó bao gồm tất cả các trang có trả hoa hồng cho người bán hàng giúp họ, vì thế aff không bao giờ "nát" lỗi thời :)

Bạn nói đúng theo cách nghĩ của mọi người thôi. Theo mình nghĩ $ trên internet rất nhiều, chỉ có điều mình có khả năng kiếm hay không mà thôi. Affiliates không phải là chỉ "chiến 1 site" như bạn nói mà nó bao gồm tất cả các trang có trả hoa hồng cho người bán hàng giúp họ, vì thế aff không bao giờ "nát" lỗi thời :)
uhm, tại mình bao chung các thể loại aff, nên từ "nát" chỉ dùng cho 1 loại aff thôi. Còn Aff như bạn nói thì đúng là không có khái niệm nát nhưng khá gian nan và vất vả.

Mình nghĩ mấy khóa học này chỉ giúp newbie những cái cơ bản nhất nhưng thực tế ra mà nói (mình đã có 2 năm kinh nghiệm chơi aff với Clickbạnk, CJ) thì những điều cơ bản đó không giúp đc newbie là mấy để kiếm $$$. Theo mình thấy thì các bạn nên đi luyện tiếng Anh rồi lên các diễn đàn MMO nước ngoài như BHW, BHT, WF để học hỏi thêm kinh nghiệm và rút ra bài học cho mình thồi

Còn về chủ thớt mình nghĩ là bạn đang làm affliate ngay tại thớt này đó

Mình nghĩ mấy khóa học này chỉ giúp newbie những cái cơ bản nhất nhưng thực tế ra mà nói (mình đã có 2 năm kinh nghiệm chơi aff với Clickbạnk, CJ) thì những điều cơ bản đó không giúp đc newbie là mấy để kiếm $$$. Theo mình thấy thì các bạn nên đi luyện tiếng Anh rồi lên các diễn đàn MMO nước ngoài như BHW, BHT, WF để học hỏi thêm kinh nghiệm và rút ra bài học cho mình thồi

Còn về chủ thớt mình nghĩ là bạn đang làm affliate ngay tại thớt này đó

Nếu đã theo đuổi 2 năm hẳn bạn đã gặt hái được khá nhiều và tích lũy được không ít kinh nghiệm trong mảng này và mình hiểu rằng bạn có lý do để theo đuổi nó. Bạn cũng từng bắt đầu từ con số 0 và tự tìm hiểu nên chắc bạn cũng hiểu những khó khăn gặp phải trong quá trình tự tìm hiểu. Khóa học này giải quyết cho những ai có ý định tìm hiểu về Affiliates những khó khăn mà bạn gặp phải 2 năm trước, sẽ bớt được rất nhiều thời gian và những hướng đi sai lệch không đáng có do có người hướng dẫn(với 12 năm kinh nghiệm). Hơn nữa sau khóa học các học viên được cung cấp các tools bản quyền sử dụng trong lĩnh vực này trị giá 200-300$ và support của Trần Tỉnh trong 1 năm, mình nghĩ giá học phí vậy không phải là vấn đề cho những ai có ý định theo đuổi lĩnh vực này.
Còn thớt này mình lập ra cũng coi như là 1 bài tập về nhà cho khóa học, chủ yếu là để tìm thêm những người bạn có chung chí hướng để tiện giao lưu học hỏi sau này :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week