• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM ai biết 0381002783445 nguyen van hung giúp với 2k$ của mình

chắc thăng scam này tối nay đi nhảy cầu quá , mai hóng coi có báo nào đưa tin thanh niên nhảy cầu với treo cổ là nó đó :D , hóng

thực ra mình thấy bank việt nam nhiều sơ hở lắm, giống như mình có người bạn làm bên ngân hàng, đến tháng do đặt chỉ tiêu nên nó nhờ bạn bè làm giúp để đặt chỉ tiêu, mình lấy đại cái chứng mình nhân dân scan ra,điền thông tin thế là 1 tháng sau mình dc mở 1 tài khoản ngân hàng dùng được internet bank chuyển tiền vô tư mà chủ tài khoản có phải là mình đâu :))

nếu ra CA thật là lằng nhằng to rồi :)

Mình sẵn sàng tài trợ cho bị hại 10 triệu (coi như góp một phần chi phí làm việc với CA) với điều kiện cho nó đi tù đc. Nói hoàn toàn nghiêm túc nhé, Mình có thể chuyển tiền cho trung gian nào đó giữ, sau khi có kết quả điều tra và chắc chắn nó đi tù thì trung gian sẽ chuyển tiền cho bạn, còn trường hợp ko làm nó đi tù đc thì trung gian sẽ chuyển lại cho mình.
Mình làm thế vì tuy ko phải bị hại nhưng đọc những vụ như này mình rất tức, tức cái thằng fake nick scam và tức cả những thằng làm exchanger nhưng không chịu tuân thủ nguyên tắc chung, vì ham lợi nhuận nên dù thấy những memo chuyển tiền không khớp, không ăn nhập gì với nội dung giao dịch của mình,... nhưng ko chịu hold lại mà cứ nhắm mắt chuyển bừa. Những thằng tham lam nhận được những khoản tiền mà nội dung chẳng liên quan gì như "mua iPhone", "mua đồ ABC,..." mà cũng lờ đi rồi chuyển PM, WMZ,.... cho nó thì sớm muộn cũng liên lụy đến pháp luật cả thôi.
Xã hội này biết bao thằng lừa đảo, đừng vô tình hay cố ý trở thành công cụ để cho nó trung chuyển hay rửa những đồng tiền bất chính từ việc lừa đảo người khác, và như thế cũng là để bảo vệ cái lĩnh vực kinh doanh đầy nhạy cảm của mình trên MMO.

Last edited:
cứ nhờ admin site này check luôn cái ip của nó đưa cho bác thớt , nó có ra quầy atm nào rút tiền tiền thì có camera ghi lại , khoanh vùng rồi phát cho nó vài cuốn lịch ,

Chủ thớt post cái topic chẳng rõ ràng gì cả, người nhận tiền trong vụ này nên Nguyễn Văn Phúc chứ có phải nguyen van hung đâu. Và bác Nguyễn Văn Phúc này có thể là chinhshphuc có bảo hiểm 20 triệu. Như vậy rất có thể đây là 1 vụ SCAM ACBD fake nick yahoo của bác cuong763, a của thớt đã mua PM từ SCAM cuong763: và chuyển tiền vào TK của bác Nguyễn Văn Phúc, bác này chuyên bên MB nên chắc là SCAM sẽ mua MB từ bác này. Khi mà a của bạn đã chuyển tiền bác Nguyễn Văn Phúc thì SCAM cũng yêu cầu bác này chuyển MB cho họ. Kết quả là không có 1 manh mối nào để tìm ra SCAM nhé.

Diễn đàn có luật mới

• Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
      • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
Vậy với vụ việc này thì cần làm rõ xem ai sẽ chịu trách nhiệm trong vụ SCAM ABCD này nhé để giải quyết MrNamMo

mà theo mình đã làm dịch vụ thì nên đang kí các nick yahoo hâu như gần giống nick mình thấy hậu họa về sau :))

:mad: mây bac ẽxchange nen dat lai nick nhé -- ro rang de hieu tranh scam

:p ví dụ: conheo ----o_O chả nhẽ no fake nick conlon:D

Chủ thớt post cái topic chẳng rõ ràng gì cả, người nhận tiền trong vụ này nên Nguyễn Văn Phúc chứ có phải nguyen van hung đâu. Và bác Nguyễn Văn Phúc này có thể là chinhshphuc có bảo hiểm 20 triệu. Như vậy rất có thể đây là 1 vụ SCAM ACBD fake nick yahoo của bác cuong763, a của thớt đã mua PM từ SCAM cuong763: và chuyển tiền vào TK của bác Nguyễn Văn Phúc, bác này chuyên bên MB nên chắc là SCAM sẽ mua MB từ bác này. Khi mà a của bạn đã chuyển tiền bác Nguyễn Văn Phúc thì SCAM cũng yêu cầu bác này chuyển MB cho họ. Kết quả là không có 1 manh mối nào để tìm ra SCAM nhé.

Diễn đàn có luật mới

• Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
Vậy với vụ việc này thì cần làm rõ xem ai sẽ chịu trách nhiệm trong vụ SCAM ABCD này nhé để giải quyết MrNamMo
:confused::confused: cùng suy nghĩ với bác:confused:

:confused::confused::confused: Ko biết vụ này có liên quan đến Vo Thi Hue ko nhỉ

nếu ra CA thật là lằng nhằng to rồi :)

Mình sẵn sàng tài trợ cho bị hại 10 triệu (coi như góp một phần chi phí làm việc với CA) với điều kiện cho nó đi tù đc. Nói hoàn toàn nghiêm túc nhé, Mình có thể chuyển tiền cho trung gian nào đó giữ, sau khi có kết quả điều tra và chắc chắn nó đi tù thì trung gian sẽ chuyển tiền cho bạn, còn trường hợp ko làm nó đi tù đc thì trung gian sẽ chuyển lại cho mình. Mình làm thế vì tuy ko phải bị hại nhưng đọc những vụ như này mình rất tức.
ừ bạn,mình cũng đồng ý với bạn.nếu thế mình cũng bỏ 10tr cho anh đó điều tra, ok

Diễn đàn có luật mới

Mấy ông ex làm ăn tử tế thì khi cormfim giao dịch đều ghi rõ là đang giao dịch với yahoo xxx rồi bắt ghi memo chuyển tiền đúng , thì hết scam ABC. Ông cuong763 ko chịu corfim yahoo đang giao dịch ----> buồn

Mấy ông ex làm ăn tử tế thì khi cormfim giao dịch đều ghi rõ là đang giao dịch với yahoo xxx rồi bắt ghi memo chuyển tiền đúng , thì hết scam ABC. Ông cuong763 ko chịu corfim yahoo đang giao dịch ----> buồn
ừ chán quá,thôi hóng công an thôi,tôi nghĩ vụ này CA điều tra tới bến,40tr ít à

chut topic cung ko đề bank như z toàn bị scam là đung r

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,517
174,801
Latest member
haitran996878

Most viewed of week

Most discussed of week