SCAM ai biết 0381002783445 nguyen van hung giúp với 2k$ của mình

Mời MOD vui lòng vào giải quyết
thanks
hôm nay tôi mệt lắm rồi

thanks
hôm nay tôi mệt lắm rồi
có ai bảo ông scam đâu mà giải với quyết, có gì thì ông giúp họ 1 tí làm thấy ghê vl @@
P/S : thằng kia nó dùng yahoo VN nhận MB :D

thanks
hôm nay tôi mệt lắm rồi

Bên C.A đã vào cuộc thì Admin cũng chả giúp được bạn . Chờ họ gọi rồi tích cực hợp tác để giải quyết cho nhanh thôi . Chắc bạn cũng phải hiểu điều này chứ nhỉ , gọi
mod làm ji !

thằng scam tên là @langtugiangho và nó bị banned cmnr :D
Vụ này dễ mà nhờ mod check IP thằng lãng tử giang hồ nhé, sau đó xem IP VN hay là fake nếu IP Vn thì đơn cmn giản =))
@binh6699 @animax1991 2 bạn xem sao check IP thằng kia thử giúp bạn thread đi xem thử nó fake IP hay dùng IP VN thế để có gì cho bạn ấy dễ tìm :)

thanks
hôm nay tôi mệt lắm rồi
Thôi xong, tiền gửi tới ghi mỗi Mrnam gì gì thế kia mà cứ nhắm mắt giao hàng thì xong rồi ....
Cả bạn và thằng gửi tiền đều: NEWBIE. coi như phốt này là bài học đắt giá cho cái kiểu chi cần biết cho bản thân mình, nhận Xèng là bem hàng, ko cần biết tới người khác. -> bảo vệ người khác cũng chính là bảo vệ chính mình (câu này luôn chuẩn với EX đấy :D)
MOD bó tay nhé, vụ này CA nhảy vào rồi thì cứ thiện chí hợp tác mà giải quyết :rolleyes: ...

số tiền không phải là ít đó là cả 1 năm của nhiều anh em trong ngành mmo ấy vậy mà để scam thì thật khó hiểu.nhưng mà đã báo công an thì 1 khi công an điều tra thì ông kia chuẩn bị giơ hai tay và lĩnh án thôi,mình mong sao bọn sam đều phải đáng bị còng

nếu k phải bạn thì đừng lo cùng lắm bạn bị CA mới lên tương trình chút thôi, nếu bạn ko scam thì xem như bạn giúp họ 1 tí tìm thằng scam còn nếu bạn tự biên thì xác cmn định :D
Tường trình hay hợp tác thì bắt buộc rồi, vì cơ bản là tiền về bank của bạn ấy.
Nhưng vấn đề đặt ra ở đây là bên bạn exc này sẽ gặp hậu quả nặng nề vì các điều sau:
1. Refund lại tiền cho nạn nhân bị lừa đảo nếu họ cung cấp đầy đủ bằng chứng chứng minh số tiền ấy là bị lừa đảo.
2. Nếu đối tượng nhận số tiền lừa đảo chỉ là vô tình nhưng có tính chất mua bán hoặc trao đổi, thì phải nộp phạt 1 số tiền vì hành vi vô tình tiếp tay cho đối tượng lừa đảo
3. Nếu số tiền refund về 100% nhưng chi phí giải quyết vấn đề tiêu tốn 50% số tiền kể trên, thì exc phải hoàn 1 phần tiền từ số tiền bảo hiểm do người cuối trong giao dịch thiếu kiểm tra thông tin giao dịch dẫn tới hậu quả. Cái này trong rules forum có thì phải.
4. Chưa kể hành vi mua bán, trao đổi tiền ảo của exc là ko dc chấp nhận ở luật hiện tại (các exc chắc ko lạ vụ liberty reserve), và có thể bị cấm dịch vụ, phạt hành chính

Tường trình hay hợp tác thì bắt buộc rồi, vì cơ bản là tiền về bank của bạn ấy.
Nhưng vấn đề đặt ra ở đây là bên bạn exc này sẽ gặp hậu quả nặng nề vì các điều sau:
1. Refund lại tiền cho nạn nhân bị lừa đảo nếu họ cung cấp đầy đủ bằng chứng chứng minh số tiền ấy là bị lừa đảo.
2. Nếu đối tượng nhận số tiền lừa đảo chỉ là vô tình nhưng có tính chất mua bán hoặc trao đổi, thì phải nộp phạt 1 số tiền vì hành vi vô tình tiếp tay cho đối tượng lừa đảo
3. Nếu số tiền refund về 100% nhưng chi phí giải quyết vấn đề tiêu tốn 50% số tiền kể trên, thì exc phải hoàn 1 phần tiền từ số tiền bảo hiểm do người cuối trong giao dịch thiếu kiểm tra thông tin giao dịch dẫn tới hậu quả. Cái này trong rules forum có thì phải.
4. Chưa kể hành vi mua bán, trao đổi tiền ảo của exc là ko dc chấp nhận ở luật hiện tại (các exc chắc ko lạ vụ liberty reserve), và có thể bị cấm dịch vụ, phạt hành chính
cái này quan tâm làm gì thằng scam chạy ko thoát đâu, yên tâm đi nó dùng yahoo Việt Nam có nick ở MMO chỉ cần nó ko fake IP hay gì để vào MMO thì bỏ mịa nó :)

đã có thông tin ngân hàng thì ko chạy đằng nào được

thằng scam nó đâu có xài bank , nó xài MB mà , với lại yahoo vietnam , và địa chỉ ip của nó được lưu trong diễn đàn này phải nhờ admin hỗ trợ điều tra rồi

thằng scam nó đâu có xài bank , nó xài MB mà , với lại yahoo vietnam , và địa chỉ ip của nó được lưu trong diễn đàn này phải nhờ admin hỗ trợ điều tra rồi
Yahoo VN đóng cửa văn phòng đại diện VN rồi người ơi, hy vọng còn có chỗ lấy IP với info thằng dùng yahoo vn đó, nhưng dự là ko có chỗ nữa :eek:

pó tay thật ??? giao dịch thì phải lên group xác nhận chứ,scam đầy ra mà, cứ dùng yahoo này đi lừa cà 2 bên,dùng cả số điện thoại lừa cả 2 bên,mà nói thật,phải làm triệt để chứ riết em thấy mmo4me là nơi cho mấy scam giả danh rồi đi lừa gây thiệt hai cho người mua và nhà ex,em 2 lần cũng xém bị cam trong group này :) emđòi đem lên group xác thực mà nó xác thực nhưng nó k chịu, sau đó chịu thì em đăng là đang giao dịch với nhà exchange thì nhà ex mới hay thì báo em biết thàng kia là fake, nó giả y chang nick, dù bật chế độ nick thật vẫn không nhận ra vì quá giống chỉ khác 1 kí tự, hoặc đổi chổ 1 kí tự, các bác nên tìm ra giải pháp, chứ thế này thì k phát triển nổi với cam quýt

thanks
hôm nay tôi mệt lắm rồi
mệt thì cũng dính rồi cậu, theo mình thì số tiền này cũng lớn, cậu cứ hợp tác với CA. Mình nghĩ là từ cái nick chat yahoo của thằng fake, CA có thể truy tìm ra chủ nhân xài cái nick đó :)

Yahoo VN đóng cửa văn phòng đại diện VN rồi người ơi, hy vọng còn có chỗ lấy IP với info thằng dùng yahoo vn đó, nhưng dự là ko có chỗ nữa :eek:
nó có cả nick ở MMO mà :) chỉ cần lúc đó nó dùng IP VN thì bỏ mịa nó rồi :)

mệt thì cũng dính rồi cậu, theo mình thì số tiền này cũng lớn, cậu cứ hợp tác với CA. Mình nghĩ là từ cái nick chat yahoo của thằng fake, CA có thể truy tìm ra chủ nhân xài cái nick đó :)
yahoo thì có thể ko tìm ra nhưng giờ chỉ hi vọng 1 điều là nick MMO nó :)) mod nào onl thì check hộ người ta phát đi

ngoài ra còn có 1 site giả danh mmo4me với giao diện y chang mang tên mmo4m.net hay chấm vn gì đó,mong là mọi người chung tay đánh sập cái site fake đó đi, nó ăn cắp id anh em mình rồi vào cam nữa ! nhiều người k nhớ nổi tên site hay google thì nó lại nằm trên cùng ấn vào dính chưởng !

P/S : theo tớ ko nhầm MB nó bắt phải veri TK nữa, và hình như phải dùng CMND hay sao ấy đúng k các pro dùng MB ?

P/S : theo tớ ko nhầm MB nó bắt phải veri TK nữa, và hình như phải dùng CMND hay sao ấy đúng k các pro dùng MB ?
Chúng nó vẫn bán các bộ info giả để verified các loại tK mà. Hy vọng ko phải info fake kaka.
Nhưng MB có cho info ko còn là vấn đề khác.
Thôi cùng hy vọng thớt đòi lại đc tiền và cho thằng cò hó sờ cam đi ăn cơm nhà nước cho nó tu tỉnh .. Làm người chứ ko làm cờ hó nữa :D

Vụ này đã để CA họ triệu tập rồi thì Admin hay Mod đâu có giúp đc gì nữa. Hiazz

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week