Ai Bít Về Guitar mình hỏi chút

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
mình mún hỏi để tự đánh cover 1 bài nhạc đệm hát ntn thì mất TG học guitar khoản bao lâu nhỉ ? 6 tháng ko ?

mình mún hỏi để tự đánh cover 1 bài nhạc đệm hát ntn thì mất TG học guitar khoản bao lâu nhỉ ? 6 tháng ko ?
câu view à :rolleyes:

bài này nốt khá khó . tuỳ người , có người có năng khiếu thì 1-2 tháng là xong . còn ai ko có năng khiếu nhưng chăm chỉ luyện tập chắc 8-10 tháng . còn ko có năng khiểểu mà lười nữa thì vài năm :D . chúc bạn ko sớm bỏ cuộc

câu view à :rolleyes:
ko phải channel mình với lại mình cũng k điên đem kênh lên đây với 1 điều nữa chả chơi reup lâu rồi, vì ko bít diễn đạt sao nên ném video lên thôi :)

thời gian thì khó nói lám vì phụ thuộc vào từng người , trong bài này mình thấy đánh kiểu tự do kỹ nang ko cần nhiều lám Móc và phang theo điệu bài hát, bạn cần thành thạo hợp âm và các diệu nhạc là bạn có thể tự do mà đánh theo ngẫu hứng rồi

bài này nốt khá khó . tuỳ người , có người có năng khiếu thì 1-2 tháng là xong . còn ai ko có năng khiếu nhưng chăm chỉ luyện tập chắc 8-10 tháng . còn ko có năng khiểểu mà lười nữa thì vài năm :D . chúc bạn ko sớm bỏ cuộc
mình k phải hỏi 1 bái ý mình đang hỏi tập để cover nhạc luôn ấy chứ 1 bài thì làm gì :(

mình k phải hỏi 1 bái ý mình đang hỏi tập để cover nhạc luôn ấy chứ 1 bài thì làm gì :(
quan trọng nhất là thành thạo hợp âm và điệu nhạc , lúc bạn bạn tha hồi mà cover , có nhiều người học 1 tháng là biết hết còn có người học cả nam cũng ko song

cover nhạc chắc ko học mì ăn liền đc rồi, phải học bài bản. dự là cả năm

còn để quẩy chơi chơi thì 1 tháng ok

quan trọng nhất là thành thạo hợp âm và điệu nhạc , lúc bạn bạn tha hồi mà cover , có nhiều người học 1 tháng là biết hết còn có người học cả nam cũng ko song
cover nhạc chắc ko học mì ăn liền đc rồi, phải học bài bản. dự là cả năm

còn để quẩy chơi chơi thì 1 tháng ok
1 năm cũng ko sao dù sao cái gì mình ko có chứ TG thì nhìu :p cố học vậy bùn bùn có cái mà chơi :p

cậu nên học bài chỉ anh hiểu em + mấy bài của khắc việt nhé . đánh dễ chỉ trong vài tuần là thuần thục :D
tớ cần là cần học luôn để sau này có thể đánh đc các bài khác nữa chứ k phải chỉ 1 số bài :)

Học hợp âm và điệu cơ bản mất khoản 3 tháng tuỳ người.típ theo là ráp nhạc vào vong hợp âm mình chơi cái này tuỳ người cảm nhận,cảm âm như thế nào,xem ra nó căng hơn học hợp âm và cơ bản tý.vòng hợp âm bài Để em rời xa này củng hơi khó với người mới biết chơi.xem ra tầm 5,6 tháng mới chơi dc.:D:D:D

Đối với newbie, 1 tháng sẽ biết 4 hợp âm cơ bản. Học guitar muốn mau tiến bộ thì cần có động lực bên cạnh (1 thầy hoặc 1 người bạn "biết" chơi, new + new = 0 nhé)
Đàn hát sơ sơ đơn giản (điệu slow) (lên mạng tìm bài người khác soạn sẵn) mất TB khoảng 2 tháng. Nhạc Hà Lôi, Tuấn Ngọc, Trịnh Công Sơn,... (nhạc lá vàng rơi :D )
Đàn hát sơ sơ đơn giản (điệu balad) (lên mangj tìm bài người khác soạn sẵn) mất TB khoảng 3 - 4 tháng. Nhạc trẻ hiện nay (90% nhạc hiện nay) Bảo Thy, Thuỷ Tiên, Mỹ Tâm, Trịnh # Binh, The Men,...
Đến đây thì có thể tự học các điệu khác (balero, van, rumba....)
Muốn cảm âm bài hát không cần lên mạng kiếm bài người khác soạn sẵn mà vẫn hát được 90% các bài hát mà mình thích mất TB 6 tháng - 1 năm tuỳ người có năng khiếu hoặc chăm chỉ.
Nói đến đây thôi ợ.. :) Quan trọng là đam mê Nếu ko có đam mê thì cần có người có đam mê bên cạnh để mình không nản lúc chưa ra ngô ra khoai.

Chúc bạn mau mắn nhé...

2 ngày học dùng tay phải (tỉa + quạt chả) , 2 ngày học bấm tay trái (3 thằng cơ bản Am Dm E) , 1 ngày học ráp lời :D , 2 ngày còn lại đủ để học thuộc 1 bộ hợp âm của bài hát (VD : Để em rời xa, tông "C") ---> quay video Up lên Youtube --> bật kiếm tiền --> đợi rút về --> sài :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,695
174,978
Latest member
minhhieuu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week