Ai Bít Về Guitar mình hỏi chút

2 ngày học dùng tay phải (tỉa + quạt chả) , 2 ngày học bấm tay trái (3 thằng cơ bản Am Dm E) , 1 ngày học ráp lời :D , 2 ngày còn lại đủ để học thuộc 1 bộ hợp âm của bài hát (VD : Để em rời xa, tông "C") ---> quay video Up lên Youtube --> bật kiếm tiền --> đợi rút về --> sài :D
:p:p:p Quá nhanh quá nguy hiểm.
Ý tưởng hay hay á,chơi lun quá.

mình dậy cho đứa bạn chơi kiểu thế nầy.
bày cho nó 1 điệu gảy, sau đó bày từng hợp âm một, hợp âm tầm 8 cái là ok chơi đủ mọi thể loại.
cả mấy ngày đầu cho nó bấm đúng 1 hợp âm rồi gảy điệu đó bỏng tay thì thôi :D
sang mấy ngày sau gảy chuẩn nhịp thì thêm một hợp âm chuyển qua chuyển lại...

bày cho nó 1 điệu gảy, sau đó bày từng hợp âm một, hợp âm tầm 8 cái là ok chơi đủ mọi thể loại.
Đơn giản thế thôi,vai tháng sau chơi dc.:D:D

ngày đầu nhìn thằng bạn đi bài romance :D thấy pro hết chỗ nói :D 2 ngày sau , chạy nốt còn đỉnh hơn nó :D nó cũng phát hoảng :D

2 ngày học dùng tay phải (tỉa + quạt chả) , 2 ngày học bấm tay trái (3 thằng cơ bản Am Dm E) , 1 ngày học ráp lời :D , 2 ngày còn lại đủ để học thuộc 1 bộ hợp âm của bài hát (VD : Để em rời xa, tông "C") ---> quay video Up lên Youtube --> bật kiếm tiền --> đợi rút về --> sài :D
làm theo ý tưởng này dễ nổi như lệ rơi à nha :D

qua tết có TG đi học chơi về cover nhạc làm lệ zơi :D

mình thấy bạn ôm đồm dự định học nhiều cái nhưng ko cái nào ban bắt tay vào thực hiện và dến chốn cả ?
mình học cái gì nữa nhỉ @@ hình như là ko có thì phải @@ đây là topic đầu tiền hỏi về học 1 cái gì đó @@
Trừ 1 topic học Off IOS nhưng chả tha thiết với off nữa vì tập trung cho YTB rồi :D Còn YTB thì chỉ có muốn rút gọn nên mới tìm ng chỉ cho dùng tool thôi mà giờ cũng chả cần nữa vì tự mò cũng ra rồi :D còn lại còn cái gì đâu nhỉ @@ bạn nói cứ như bạn là mình ý mà bít mình đoài học tùm lum =))

mình học cái gì nữa nhỉ @@ hình như là ko có thì phải @@ đây là topic đầu tiền hỏi về học 1 cái gì đó @@
Trừ 1 topic học Off IOS nhưng chả tha thiết với off nữa vì tập trung cho YTB rồi :D Còn YTB thì chỉ có muốn rút gọn nên mới tìm ng chỉ cho dùng tool thôi mà giờ cũng chả cần nữa vì tự mò cũng ra rồi :D còn lại còn cái gì đâu nhỉ @@ bạn nói cứ như bạn là mình ý mà bít mình đoài học tùm lum =))
bạn đừng hiểu nhầm đó là 1 lời gây sự :),ko hề có trong từng lời viết của mình./-bạn từng muốn học lập trình+tiếng anh,và giờ là guitar,nhưng mà bạn nên bắt tay vào thực hiện,theo đuỏi mục tiêu nó sẽ ổn hơn là từ muốn :),ok chúc bạn học guitar tốt ^^

mình mún hỏi để tự đánh cover 1 bầi nhạc đệm hát ntn thì mất TG học guitar khoản bao lâu nhỉ ? 6 tháng ko ?
Định tán gái hở bác..hehe..hay định làm kênh guitar..^^..cả hát cả guitar thì tầm 6 tháng..^^.

bạn đừng hiểu nhầm đó là 1 lời gây sự :),ko hề có trong từng lời viết của mình./-bạn từng muốn học lập trình+tiếng anh,và giờ là guitar,nhưng mà bạn nên bắt tay vào thực hiện,theo đuỏi mục tiêu nó sẽ ổn hơn là từ muốn :),ok chúc bạn học guitar tốt ^^
lập trình và tiếng a vốn là 1, nhưng ko 1 ai nhận vì tớ k bằng nên ko học đc ở trường phải học bên ngoài nhưng bên ngoài lại ko có ai hiểu chứ? xem topic đó thì thấy 10 người hết 9 ng kêu đi học lại bổ túc trong khi phải mất 4 năm, nhưng căn bản hồi còn đi học theo gió hết cmnr từ 5 năm trước r thì học kiểu gì, bạn ko theo giỏi topic ấy đừng phán bừa :)

Định tán gái hở bác..hehe..hay định làm kênh guitar..^^..cả hát cả guitar thì tầm 6 tháng..^^.
tớ học về nghịch thôi cậu, vì YTB tớ làm cái khác rồi với lại mất hứng với dân VN mình lắm :D

lập trình và tiếng a vốn là 1, nhưng ko 1 ai nhận vì tớ k bằng nên ko học đc ở trường phải học bên ngoài nhưng bên ngoài lại ko có ai hiểu chứ? xem topic đó thì thấy 10 người hết 9 ng kêu đi học lại bổ túc trong khi phải mất 4 năm, nhưng căn bản hồi còn đi học theo gió hết cmnr từ 5 năm trước r thì học kiểu gì, bạn ko theo giỏi topic ấy đừng phán bừa :)
nó ko phải là 1,mà là 2/.bạn ko thử hết khả năng sao biết ko ai nhận bạn ?,cũng trong topic đó mình cũng đã từng nói với bạn là bạn ko cần học bổ túc :),hồi bạn đi học hay ko thì bạn cứ bỏ qua bên,ko phải cứ có tựa vào mới đứng vững được trong 5 năm bạn ko đi học,bắt đầu lại để không cảm thấy bất lực,còn nếu mình ko theo dõi topic thì mình đã ko dám nói vậy rồi.ok ,tuỳ bạn :)

Tập bấm hợp âm cơ bản trước, rồi tìm TAB bài này hoặc cảm âm tập theo

Không biết gì tập đệm hát được thì khoảng 1 tháng. Quan trọng là tập cho chai đầu ngón tay
độ nhạy khi chuyển hợp âm thì tập các bài cũng đơn giản !

mình mún hỏi để tự đánh cover 1 bài nhạc đệm hát ntn thì mất TG học guitar khoản bao lâu nhỉ ? 6 tháng ko ?
tùy tố chất của thím, ng không có tố chất học cả năm cũng không đánh được bài đơn giản như là tuổi hồng thơ ngây :D, như mình là 1 điển hình :D

nó ko phải là 1,mà là 2/.bạn ko thử hết khả năng sao biết ko ai nhận bạn ?,cũng trong topic đó mình cũng đã từng nói với bạn là bạn ko cần học bổ túc :),hồi bạn đi học hay ko thì bạn cứ bỏ qua bên,ko phải cứ có tựa vào mới đứng vững được trong 5 năm bạn ko đi học,bắt đầu lại để không cảm thấy bất lực,còn nếu mình ko theo dõi topic thì mình đã ko dám nói vậy rồi.ok ,tuỳ bạn :)
XL bạn vì mình chán học mới nghĩ chứ k cũng chả nghĩ, vì thế kêu đi học lại là ko thể nào :) tớ ko thích thì mãi cũng học chả vô, hơn nữa tớ ko hề có 1 ý định học lập trình để làm cty hay gì đó nên ko hề cần bằng cấp mà mấy pa kia cứ kêu bằng cấp nên cũng chả tha thiết, tôi cần là cần học cái tôi cần thôi những cái liên quan thì ko cần mỗi người 1 mục đích cả ...
P/S : lúc đó mún học LT mà vì mún sau này KT nhưng giờ KT dùng YTB rồi nên chả cần nó nữa, với lại học guitar là giải trí khác hẳng cái kia phục vụ KT :)
tùy tố chất của thím, ng không có tố chất học cả năm cũng không đánh được bài đơn giản như là tuổi hồng thơ ngây :D, như mình là 1 điển hình :D
khi nảy ngồi bên 4rum kia thấy cũng nói vậy á nhưng để thử mới bít đc vì mình học để giải trí ko vì mục đích Kiếm $ nên chả quan tâm lắm vấn đề TG :p

Tập bấm hợp âm cơ bản trước, rồi tìm TAB bài này hoặc cảm âm tập theo

Không biết gì tập đệm hát được thì khoảng 1 tháng. Quan trọng là tập cho chai đầu ngón tay
độ nhạy khi chuyển hợp âm thì tập các bài cũng đơn giản !
đa số ng khuyên đều khuyên cái này vậy chắc nó là đúng :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,695
174,978
Latest member
minhhieuu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week