Ai có sở thích nuôi bò sát hok !!

nghe "lục" làm em cứ tưởng có độc
mà trông nó giống mấy con trăn xanh nam mỹ quá
nhà bác mà có cây cảnh gì lớn lớn 1 chút thì nó đu sướng luôn :D

Cũng thích nuôi thú cưng mà ko thích bò sát lắm thích nuôi chim vẹt :binhsua113:

Cũng thích nuôi thú cưng mà ko thích bò sát lắm thích nuôi chim vẹt :binhsua113:

:m025: vẹt chăm cực nó mới khôn

nghe "lục" làm em cứ tưởng có độc
mà trông nó giống mấy con trăn xanh nam mỹ quá
nhà bác mà có cây cảnh gì lớn lớn 1 chút thì nó đu sướng luôn :D

:binhsua153: có làm cho nó 1 cái hồ để nó bò bò trong đó hehe

Ai cũng nuôi con độc độc ko :binhsua115:
Dạo này đang huấn luyện tụi thằn lằn tới giờ cơm bỏ vài hột là nó bu cả bầy :binhsua146:nhờ vậy mà nó chả ị bậy như lúc trước nữa, khỏi mất công đập tụi nó

Thấy vẹt cũng dạn người lắm nuôi ngắm bộ lông của nó là thấy thích rùi :binhsua141: trước cũng nuôi một con tập đủ các trò mà con mèo nó đợp mất :((

Vẹt lông xám, rất thông minh, h muốn nuôi lại 1 em nữa cũng lông xám

thế mấy con đó có thuần hóa để nuôi trong phòng tắm với nhà bếp đc ko bác
hay là phải nhốt rồi đi bắt gián cho nó ăn

rắn thả phòng tắm thì được chứ bò cạp thì phải thả nơi khô thoáng như nhà bếp . Mà cậu ở 1 mình hay ở đông người, bò cạp thì ăn nhiều chứ rắn ăn ít

Ko biết bạn thế nào chứ mình chả bao giờ cho taran ăn gián nhà cả. Nhiều tạp chất + hóa chất, vì bản chất của nó dơ bẩn sống trong cống rãnh nơi đổ đồ ăn xà bông hằng ngày. Hồi lúc có mua 1 cặp gián Mỹ về nuôi giống, giá 15$ 1 cặp, nuôi cho nó đẻ rồi lấy đó mà cho ăn. Xong sau này cặp giống chết mất tiu :m020:.

Gián là 1 loại thức ăn bổ dưỡng nhất và yêu thích nhất đối vs nhện hay bọ cạp. Nuôi mấy con bọ cạp đen hay hùm vn thì cho thứ gì cũg đc, còn mấy dòg taran bọ cạp cao cấp thì nên kén 1 tí, superworm và dế là lựa chọn số 1 nếu nuôi ở VN. Lâu lâu quăng con pinky vô bồi dưỡng :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week