Ai đã từng chơi và đang chơi Bitcoin bằng VGA vào đây

BeatViolin

Banned
Reactions
98
MR
0.000
mình có tìm hiểu Bitcoin 2 hôm nay và cũng đi săn được 4 cái card HD 7970 giờ mình muốn tự chế case để treo Bitcoin, nhưng đọc 1 số # bên voz 1 số người nói là treo nhiều khi nó nổ hư cả card lẫn Main vậy ai đã từng treo cho mình hỏi tại sao nó lại nổ, vì điện không đủ hay là hoạt động nhiều quá công suất nên thế, có cách nào tránh không làm nó phát nổ không, pm nhiều người bên voz hỏi nhưng pm vài ko thấy ai trả lời mà lại không có acc voz nên không hỏi được, tìm google thì các bài liên quan đến bitcoin toàn cách đây 1 năm, với lại không ai hướng dẫn cái này. ai đã từng chơi hay đang chơi giúp mình cái này nha

đào ngày đào đêm máy nào chịu cho nổi,máy móc cũng như con người làm việc phải có thời gian nghỉ,máy móc linh kiện điện tử bị nổ thiết bị đa phần là do làm việc quá mức cho phép.mà nguyên nhân nổ thường là do bộ nguồn đầu tiên.khi bộ nguồn xuống cấp nguồn cấp không đủ,các linh kiện hoạt động bị mất cân bằng ảnh hưởng tới các linh kiện khác vì toàn bộ các linh kiện hoạt động phụ thuộc vào nhau.khi linh kiện không còn hoạt động được đúng chức năng và bị hỏng sẽ gây ra hiện tưởng chập mạch hoặc ngắn mạch hoặc đoản mạch->cháy nổ
một nguyên nhân khá phổ biến nữa là năng suất máy thì yếu mà bắt nó làm những việc nặng cho nên nó chóng xuống cấp và hư hỏng là thế.
chỉ có thể hạn chế khả năng cháy nổ thiết bị bằng các biện pháp làm mát mà thôi.có thể là quạt.hoặc giải nhiệt bằng nước,để có 1 dàn cày bitcoins ngon lành và lâu xuống cấp thì nên đầu tư 1 dàn máy tính cao cấp với những linh kiện đắt tiền nhất có thể. còn máy 10 triệu cũng chưa ra gì đâu.để cày bitcoins hiệu quả thường đại gia họ sắm những giàn khủng ghép nhiều máy vào với nhau thành 1 siêu máy tính chứ ko cày máy đơn lẻ.

Dùng máy phòng net chạy Bitcoin

Chào các bạn, hiện mình có phòng net 40 máy, chạy core i3, mình tính nâng cấp lên card ATI HD 7950 để cày bitcoin những lúc không có khách chơi net như vậy có hiệu quả không khi phải bỏ ra khoảng hơn 6 triệu/card để đầu tư ?

Mình nhờ sự tư vấn của những bạn đã từng chơi và có kinh nghiệm trong lĩnh vực này.

Cảm ơn.

Dùng máy phòng net chạy Bitcoin

Chào các bạn, hiện mình có phòng net 40 máy, chạy core i3, mình tính nâng cấp lên card ATI HD 7950 để cày bitcoin những lúc không có khách chơi net như vậy có hiệu quả không khi phải bỏ ra khoảng hơn 6 triệu/card để đầu tư ?

Mình nhờ sự tư vấn của những bạn đã từng chơi và có kinh nghiệm trong lĩnh vực này.

Cảm ơn.
Đem nó đào Bitcoin thì coi chừng đi hết cả đàn 40 máy đó =))

Đem nó đào Bitcoin thì coi chừng đi hết cả đàn 40 máy đó =))
ĐÃ bao giờ đào chưa vậy bạn? Hay chỉ xem rv rồi phán? Không chừng không biết mặt mũi con HD 7950 ra sao nữa ấy chứ

ĐÃ bao giờ đào chưa vậy bạn? Hay chỉ xem rv rồi phán? Không chừng không biết mặt mũi con HD 7950 ra sao nữa ấy chứ
Làm như trên đây chỉ có ông đủ sức mua con HD 7950 nhỉ =)) còn lại thì nghèo *** có tiền để mua :))

Làm như trên đây chỉ có ông đủ sức mua con HD 7950 nhỉ =)) còn lại thì nghèo *** có tiền để mua :))
Nói thế ai tự nhột thì biết, đâu phải cứ có tiền mới chơi được. Đề nghị không đem cái quan hệ tình dục vào câu nói, không biết dơ mồm ah

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,244
Latest member
alibobo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week