Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

Chỗ mình mà cứ nghe thấy làm việc trên mạng là y như rằng họ nghĩ mình làm j đó phạm pháp :|
hao hao mình.....tại mấy thằng anh cá độ thua trên mạng cắm bìa đỏ nên mình cũng bị cấm làm vạ lây.....:binhsua04:

- - - Updated - - -

em bị điên rồi, xin lỗi em, nhưng anh nói thật, làm thế là mất tuơng lai
chuẩn mnr......mmo suốt ngày cắm đầu máy tính...ngu cmn người.......:binhsua04:

cũng định mmo 1 năm kiếm 1 đến 200 củ rồi sang năm đi xin việc chứ mmo nhiều ngu người thôi báu quý gì
Chuẩn :( mmo mà kô làm công ty hoặc group có văn phòng cho anh em làm thì thấy nó cứ ảo ảo thế nào ý, ăn no lại nằm :binhsua31: không có giờ giấc làm việc không giứt ra đc cái máy týnh:binhsua162:

Bác cứ nói giống với cái việc đang làm nhưng xã hội hóa nó lên

Ví dụ như mình chơi HIYP - Invest ai hỏi thì mình nói là cho vay lãi cho nó cứng =]]

Hoặc cứ nói là làm cho công ty MMO =]]

Các bác cứ kiếm nhiều tiền làm gì, nếu kiếm nhiều mà ko biết cách dùng thì cũng ko ăn thua,
nếu các bác kiếm đc tiền từ MMO và sử dụng nó một cách chính đáng và chuẩn xác, thì ko có ai dám coi thường công việc MMO của các bác cả.

Cứ nói tháng kiếm chục triệu, tháng kiếm trăm triệu, nhưng chục triệu, trăm triệu đấy có đắp đc vào nhà, mang đc về cho gia đình không hay lại đi hỏa hết với anh em bạn bè.

Last edited by a moderator:
các bác toàn chơi capcha 6 7 chai 1 tháng ko vậy...có bi quyết j không...ngày trc chơi capcha đc 1 >2$ 1 ngày là mừng lắm goy :((...

mình thường nói là làm quảng cáo trên mạng cho dễ hiểu, bởi vì mình chơi thể loại giống offer với GA nên nên cũng thuộc dạng quảng cáo trực tuyến.

làm mmo còn sướng chán so với đi làm ngoài, đang trưa nắng nó bắt dắt xe đi kí hợp đồng ở xa 10 km, rồi lúc có vấn đề nó lại xỉa xói nói này nọ bực vcl lắm.
Chẳng qua đi làm là để có mối quan hệ chứ stress lắm
Ở nhà mmo còn stress hơn ý, nhớ có thời gian mình bám máy mmo gần như cả ngày trừ vài tiếng để ngủ==> 1 thời gian sau, thấy điên điên người do stress .

e mới vào mmo thu nhập tháng đầu không có gì, sang tháng thứ 2 ranh mãnh hơn chút thì cũng có chút thành tựu :binhsua06:
không đưa mmo vào danh sách chính được. tương lai phải làm kỹ sư hàng không :binhsua15:

ko kiếm đc việc do ko có quan hệ là sai nhé , do năng lực của bạn thôi chứ đừng đổ cho quan hệ hay tiền tệ , xem lại năng lực bản thân rồi hãng nói , lúc đi học thì ko ai chơi cho đến khi ra trường bằng yếu kém ko ai nhận thì lại đổ cho là quan hệ ko có , đừng nhìn vào 1 số ít con ông cháu cha rồi đánh đồng tất cả mọi người đi làm đc là do quan hệ nhé :))
ko thik đi làm cho người ta vì bị chèn ép thì mời bạn tự mở công ty rồi làm giám đốc luôn , công việc chán thì nói thật vs bạn chả ai muốn đi làm đâu nhưng khổ nỗi tiền ko tự sinh ra hay con người ko tự hít không khí để sống đc ,cũng như ko ai mời bạn về làm giám đốc nhận luơng mấy $k và sai bảo họ cả ,đời ko như mơ bạn ak , người ta có chèn ép thì bạn mới khôn ra chứ ngồi nhà cày mmo đến khi có tuổi rồi thì kinh nghiệm sống chả có j , cũng chả quen biết ai ngoài mấy ông bạn hàng ngày chém gió mà thấy mặt nhau chẳng đc mấy lần. Có bạn nói là kiếm đc vốn rồi kinh doanh nhưng bạn có vốn thì cũng mất vài năm , đến lúc đấy thì kinh doanh cái j ??? , nói thì có vẻ dễ nhưng kiến thức lẫn kinh nghiệm ko có thì bạn kinh doanh vs ai . Mình cũng đưa ra ý kiến vậy thôi , còn việc suy xét bên nào nặng bên nào nhẹ thì tùy quan điểm mỗi người , đừng để sau này hối hận là đc

Thần kinh hả,tui có nói tui đâu,đọc kỹ lại cmt của tui đi ông nội,ra vẻ hiểu biết,dạy đời ai đấy,xin lỗi chứ với tui đi làm ở ngoài hay MMO đều như nhau cả,cái nào cũng có cái sướng cái khổ riêng của nó.

captcha mà bạn làm 6tr/tháng là pro lắm đó!

- - - Updated - - -

lỡ lên nhà của con gấu! 3 mẹ hỏi cũng khó trả lời lắm à!
Phang 1 câu :" Cháu hiện giờ đang làm online cho 1 công ty ở nước ngoài bác à " :binhsua03::binhsua03:

Mấy bạn hiểu thế nào là mmo,nếu hiểu theo đúng nghĩa của nó thì kể cả bạn mở
Một shop bán hàng online vẫn là mmo nhé...

Còn hiểu theo nghĩa hẹp thì đúng là hơi bâp bênh thật

Tôi vừa mmo vừa học,cố gắng học thật cao nhất có thể.
Còn việc nói sao mình nghĩ dùng từ làm tự do hoặc kinh doanh tự do là chuẩn và đẹp
Tôi cũng ko đồng tình mmo là cứ ngồi lỳ bên pc đâu,với công nghệ di đông cũng
Cũng như. Rất nhiều mmmo ko cần cày mà chỉ cần theo dõi kế quả thôi
Bạn vừa chơi vừa học vẫn mmo

Last edited by a moderator:
ko kiếm đc việc do ko có quan hệ là sai nhé , do năng lực của bạn thôi chứ đừng đổ cho quan hệ hay tiền tệ , xem lại năng lực bản thân rồi hãng nói , lúc đi học thì ko ai chơi cho đến khi ra trường bằng yếu kém ko ai nhận thì lại đổ cho là quan hệ ko có , đừng nhìn vào 1 số ít con ông cháu cha rồi đánh đồng tất cả mọi người đi làm đc là do quan hệ nhé :))
ko thik đi làm cho người ta vì bị chèn ép thì mời bạn tự mở công ty rồi làm giám đốc luôn , công việc chán thì nói thật vs bạn chả ai muốn đi làm đâu nhưng khổ nỗi tiền ko tự sinh ra hay con người ko tự hít không khí để sống đc ,cũng như ko ai mời bạn về làm giám đốc nhận luơng mấy $k và sai bảo họ cả ,đời ko như mơ bạn ak , người ta có chèn ép thì bạn mới khôn ra chứ ngồi nhà cày mmo đến khi có tuổi rồi thì kinh nghiệm sống chả có j , cũng chả quen biết ai ngoài mấy ông bạn hàng ngày chém gió mà thấy mặt nhau chẳng đc mấy lần. Có bạn nói là kiếm đc vốn rồi kinh doanh nhưng bạn có vốn thì cũng mất vài năm , đến lúc đấy thì kinh doanh cái j ??? , nói thì có vẻ dễ nhưng kiến thức lẫn kinh nghiệm ko có thì bạn kinh doanh vs ai . Mình cũng đưa ra ý kiến vậy thôi , còn việc suy xét bên nào nặng bên nào nhẹ thì tùy quan điểm mỗi người , đừng để sau này hối hận là đc

- Giỏi mà không xin vào làm được thì chứng minh với ai ? Tưởng nộp hồ sơ có cái bằng giỏi là nó nhận à ?

- Người ta không thích bị chèn ép nên mới chọn công việc tự do như MMO, có gì sai ?

- Bị người ta chèn ép rồi khôn á, có mà thành khôn lỏi thì đúng hơn !

- Có vốn rồi đi tìm hiểu - hoặc vừa làm (MMO) vừa tìm hiểu xem kinh doanh cái gì là hợp với mình, không lẽ tự nhiên đi kinh doanh, tính tay không bắt giặc ?

Đọc 1 lượt tâm sự của các bạn cũng thấy có chút quyết tâm hơn với sự lựa chọn của mình
tốt nghiệp ĐH xong tình hình công việc khó khăn quá nên lao đầu đi học cao học luôn, đi học cái này nhàn tênh, toàn thời gian rảnh là chính nên lang thang trên mạng tìm hiểu và biết đến cái 4rum này. Nhiều lúc nghĩ hơn 20t rồi mà ko làm ra tiền cũng thấy nhục nhục, nhìn những đứa cùng tuổi có đứa đi làm rồi thấy cũng chạnh lòng.
Vốn cũng k biết nhiều về CNTT, mày mò cũng đủ biết chút ít để giao dịch buôn bán trên mạng. Hiện tiền kiếm đc cũng chẳng phải nhiều, chỉ đủ chi trả tiền lặt vặt và các khoản chi tiêu học phí phát sinh mà ko phải xin thêm.
Cũng mong gom góp lấy chút vốn để mở lấy cửa hàng riêng ở nhà mình để buôn bán

Bản thân học ĐH sư phạm ra nhưng chẳng mong muốn đi dạy học lắm, chỉ đầu óc ham muốn buôn bán kiếm tiền thôi.
Cũng vì chẳng bao h chịu để thằng nào đì đẹt mình cả, nên chỉ muốn làm công việc tự do, mình làm mình hưởng đếch phải phụ thuộc thằng *** nào hết. Tính mình là có thằng nào nói ngang ngang bên tai là nói lại luôn bất kể nó là thằng chức quyền vai vế thế *** nào cả

Mong ước cho tương lai là dạy học ổn định ở trường học ngay gần nhà, có 1 cửa hàng buôn bán nho nhỏ và lang thang trên mạng kiếm tiền cùng anh em để nuôi vợ con!

- Giỏi mà không xin vào làm được thì chứng minh với ai ? Tưởng nộp hồ sơ có cái bằng giỏi là nó nhận à ?

- Người ta không thích bị chèn ép nên mới chọn công việc tự do như MMO, có gì sai ?

- Bị người ta chèn ép rồi khôn á, có mà thành khôn lỏi thì đúng hơn !

- Có vốn rồi đi tìm hiểu - hoặc vừa làm (MMO) vừa tìm hiểu xem kinh doanh cái gì là hợp với mình, không lẽ tự nhiên đi kinh doanh, tính tay không bắt giặc ?

chuẩn mợ nó rồi like cho bác phát giỏi mà éo được nhận thì ai biết mình giỏi =))

cứ capcha cho lành các bác, ngày oánh cápcha dủ tiền đi mac soa là ok rùi

mmo trong mắt ra đình tôi tôi là 1 thằng chỉ cắm đầu vào máy tính chỉ biết suốt ngày chơi game họ ko biết mmo họ ko biết tôi đang kiếm tiền :((
sao mà hnay buồn quá cuộc đời chán nhỉ các bạn

mmo trong mắt ra đình tôi tôi là 1 thằng chỉ cắm đầu vào máy tính chỉ biết suốt ngày chơi game họ ko biết mmo họ ko biết tôi đang kiếm tiền :((
SAME.................:binhsua04:

bởi vì nó ảo bạn à, nói bạn đừng buồn chứ, những thứ học hỏi và làm dc ở ngoài thực tế nó có giá trị hơn rất nhiều!

Mình nói trắng ra, mình là 1 thằng vô kỷ luật, ko thể sống trong khuôn khổ của công ty/công xưởng, làm 1 tháng mình đi trễ với nghỉ làm cả chục ngày.
Mình ghét tù túng, ghét sự bó buộc về lương bổng (mặc dù nhiều người bảo là ổn cmn định)
Rồi cách đây 2 năm mình vô tình biết đến MMO ban đầu là offer và tự mày mò từ đó đến giờ!
Nhưng nói thật, sau 3 tháng là thu nhập của mình chưa tháng nào dưới 6 triệu (kể cả bão to bão nhỏ gì gì đó)
Sau 2 năm, mình được gì ?
Một cô bạn gái xinh xắn, hiền lành - Nói khá nặng nề chứ nếu mình sống cuộc sống nhạt nhẽo ngày trước, FA 4ever!
Giờ làm việc thoải mái (6-8h/1d, hôm nào sung thì quất luôn 10-12h)
Còn nghỉ mát hả?! Ko cần xin phép ai, cứ 1-2 tháng chở nhau ra Vũng Tàu, đi Bò Cạp Vàng...
tuy ko xa hoa, giàu sang gì nhưng thoải mái tinh thần vl, ko áp lực!!
Điều cực kì quan trọng ~300tr trong các banks!
Nhiều người bảo thấy cái lợi trước mắt quên đi cái lợi lâu dài, thử hỏi làm bao lâu trong nhà nước để có 300tr ?!!?
Ok, con đường là do mình chọn, mình buộc phải chịu trách nhiệm với nó.
Hiện tại MMO là nghề chính của mình, nếu ai hỏi chỉ bảo là ở nhà làm Website này nọ bla bla bla
Chốt lại, tư tưởng chính của mình là:
-Ko gì quý hơn độc lập tự do!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,609
Latest member
tdtcofficial

Most viewed of week

Most discussed of week