Ask Ai dùng VPS gặp trường hợp này chưa?!

danm2o

Junior
Reactions
24
MR
0.000
Tình hình là rất tình hình các bác ạ!
em vừa đổi con VPS mới mà tình trạng vẫn như cũ đó là em up bằng cute hay filezilla cũng thế, up 10 files xong thì nó ko chạy 10 files tiếp mà lại chạy lại 10 files đó,nản ơi là nản!

Em thì dùng VPS chỉ biết cài soft xong download file bằng IDM sau đó dùng CuteFTP và filezilla client up load nên có vấn đề gì các pro chỉ giáo chứ em là em nản cái vụ này lắm rồi! tks cả nhà! :binhsua121::binhsua121:

Bạn coi lại trong mục cài đặt mấy phần mềm đó. Chắc do thiết lập thôi.

Tình hình là rất tình hình các bác ạ!
em vừa đổi con VPS mới mà tình trạng vẫn như cũ đó là em up bằng cute hay filezilla cũng thế, up 10 files xong thì nó ko chạy 10 files tiếp mà lại chạy lại 10 files đó,nản ơi là nản!

Em thì dùng VPS chỉ biết cài soft xong download file bằng IDM sau đó dùng CuteFTP và filezilla client up load nên có vấn đề gì các pro chỉ giáo chứ em là em nản cái vụ này lắm rồi! tks cả nhà! :binhsua121::binhsua121:

Không biết bạn up lên host nào nhỉ> Nếu là hotfile thì bạn ko được up file quá 400mb.

Bạn coi lại trong mục cài đặt mấy phần mềm đó. Chắc do thiết lập thôi.

Phần mềm thì tớ nói rồi, cũng tải trên mạng cả ,như nhau cả mà. chắc ko fai đâu!tks

---------- Post added at 10:52 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Theo những gì bạn kể thì nguyên nhân là do máy chủ FTP rồi

Cảm ơn cũng là cách thể hiện người có văn hóa

Không fai bạn à, mình thử ở chỗ khác thì Ok, chỉ VPS này mới bị.hixx

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:52 AM ----------

Mình mới bị dính nè..... Bí thế cài cái Flash FXP + Cute FTP + Flash :p

Gà Tây mua VPS ở đâu, tớ nghĩ là do VPS, nếu cùng chỗ thì anh em tránh xa chỗ này nha,cho tớ link cậu mua hoặc Yahoo cũng dc!tks!

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:53 AM ----------

Không biết bạn up lên host nào nhỉ> Nếu là hotfile thì bạn ko được up file quá 400mb.

host nào cũng bị anh à,nản, đưa sang chỗ khác thì dc, do VPS rồi, chả biết cái VPS cloudapp gì đấy loại gì mà ghét thế!

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:53 AM ----------

Thiết lập leech rồi dung tool tự động up cho nhàn, làm như bạn vất vả lắm

bạn chỉ tớ dc ko?nếu là bí kíp nghề nghiệp thì thôi! hiii

---------- Post added at 10:55 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

Uh,những ai dùng vps aruze thấy đều kêu up 1 thành 10 .Bó chíu.

VPS aruze là VPS thế nào thế bác?

Do VPS . Nếu ng reg có kinh nghiệm thì sẽ ko bị lỗi này . lỗi này mới bị gần đây thôi . Phải thay đổi 1 tí trong lúc reg mới tránh dc tình trạng trên . Khỏi mắc công test filezilla , cute , mình đã test lỗi này rồi , những VPS cũ thì ko bị . những loại mới reg nếu ko đổi thủ thuật 1 tí thì sẽ bị .

Good Luck

Do VPS . Nếu ng reg có kinh nghiệm thì sẽ ko bị lỗi này . lỗi này mới bị gần đây thôi . Phải thay đổi 1 tí trong lúc reg mới tránh dc tình trạng trên . Khỏi mắc công test filezilla , cute , mình đã test lỗi này rồi , những VPS cũ thì ko bị . những loại mới reg nếu ko đổi thủ thuật 1 tí thì sẽ bị .

Good Luck

Chỉ em cách trị bịnh này với sếp :D

Lỗi này là do người sell vps mà . Mua của người khác --> cách giải quyết nhanh chóng nhất

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Lỗi này là do người sell vps mà . Mua của người khác --> cách giải quyết nhanh chóng nhất

Lỗi này đã fix đc

nếu e ko nhầm thì e mua VPS gián tiếp qua 1 người nhưng chung quy là VPS của bác đó. bác hưỡng dẫn anh em hoặc fix con VPS cho em cái nha!tks bác!15$ hixx....hixx

nếu e ko nhầm thì e mua VPS gián tiếp qua 1 người nhưng chung quy là VPS của bác đó. bác hưỡng dẫn anh em hoặc fix con VPS cho em cái nha!tks bác!15$ hixx....hixx
Nếu là vps mình sẽ đc support về lỗi upload
bạn cứ pm yahoo nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week