Ai ghé qua giúp mình chút .

nguyentrung39

Banned
Reactions
396
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Em mua cái key cấu hình như sau :
HDD 80gb seagate
Main :ECS H61
bộ nhớ trong Ram 2G
CPU : intel celeron processor G1610
Vỏ case golden 180D
ATX golden field Fan nhỏ ( chắc nguồn , ko phải thì chỉ dùm mình luôn nhé )
Cấu hình này chơi game đc ko , và giá mình mua là 4tr VND mới 100% mua ngày 17/7/2014
Em đã bảo nó tư vấn cho cái máy vừa phải nhưng vẫn hơi nghi nghi tí xíu :D hehe . Nên mong ai biết thì qua giúp mình giải nỗi nghi nghờ chút . Mình cảm ơn trước nha ^^:D

Máy này chơi game nhẹ nhẹ của ngày xưa thì được. Bữa nay mà còn mua máy cùi quá. Không khéo được 3 bữa là muốn đập máy ngay. :D:D:D

máy này cấu hình văn phòng, 4tr chưa tính màn hình thì đắt đấy bạn.
4tr thì bạn mua đc máy mới: ổ 250Gb, main H61, chip dual core G2030, ram 2Gb + các thứ khác như case, ATX
Mình hay lên cấu hình, mua máy tính nên biết giá, thêm màn tầm 2tr-2tr1 nữa

máy này cấu hình văn phòng, 4tr chưa tính màn hình thì đắt đấy bạn.
4tr thì bạn mua đc máy mới: ổ 250Gb, main H61, chip dual core G2030, ram 2Gb + các thứ khác như case, ATX
Mình hay lên cấu hình, mua máy tính nên biết giá, thêm màn tầm 2tr-2tr1 nữa
thì mình đc đủ cả case luôn mà như ben trên mình ghi í , có đắt nhiều ko bạn , nếu bạn biết thì ước ước dùm mình đc ko , vì đây là mình lấy chỗ người quen nên muốn biết rõ mặt , cảm ơn bạn trước nha :D

chơi game gì với cái case này ?

chơi for fun mấy game vớ vẩn thì được , còn muốn trải nghiệm các game đỉnh thì ko có đâu .

thiếu RAM trầm trọng , thiếu VGA nữa , HDD 80 gb là quá ít

mua con thêm con ram 2gb nâng cấp lên thành 4gb cho nó chạy zù zù đi bạn

HDD 80gb seagate
bộ nhớ trong Ram 2G
Vỏ case golden 180D
Cấu hình này chơi game đc ko , và giá mình mua là 4tr VND mới 100% mua ngày 17/7/2014
Em đã bảo nó tư vấn cho cái máy vừa phải nhưng vẫn hơi nghi nghi tí xíu :D hehe . Nên mong ai biết thì qua giúp mình giải nỗi nghi nghờ chút . Mình cảm ơn trước nha ^^:D
như này thì tạm chơi đc LOL với những game vừa vừa :D

tùy vào game bạn chơi, độ phân giải màn hình bạn sử dụng, nhưng cấu hình này thì hơi thấp, giá đó cũng hơi cao.
chơi được mấy game off 2005-2006 đổ lại, online nhẹ nhàng thôi.

HDD 80gb seagate
bộ nhớ trong Ram 2G
Vỏ case golden 180D
Mình nói thiệt là bạn mua cái máy này giá 4 triệu chắc người bán cho bạn mừng lắm đấy, cái máy này chắc để lâu lắm rùi ít nhất cũng 2 -3 năm chưa bán dc h nó thay case mới bán cho bạn đấy, ko biết bạn ở đâu chứ chổ mình giờ đi hết các tiệm bán máy tính hỏi cái cấu hình này họ sẽ trả lời cho bạn là "loại đó giờ ai xài nữa đâu mà bán".
ps: mình nói thật cảm ngỉ của mình xin bạn đừng buồn nhé!

HDD 80 ghi giờ đi tìm mỏi mắt chẳng ra, cấu hình không phải yếu mà là rất yếu. Máy Model này không phải lâu mà là rất lâu. Tóm lại cậu mua về để đánh văn bản, duyệt Web, mail, chơi game mini thì OK, còn lại thì quên đi. 4trieu cậu nên mua con Laptop dùng rồi cấu hình còn cao hơn, mà lại cơ động, ít hao điện.

Mình nói thiệt là bạn mua cái máy này giá 4 triệu chắc người bán cho bạn mừng lắm đấy, cái máy này chắc để lâu lắm rùi ít nhất cũng 2 -3 năm chưa bán dc h nó thay case mới bán cho bạn đấy, ko biết bạn ở đâu chứ chổ mình giờ đi hết các tiệm bán máy tính hỏi cái cấu hình này họ sẽ trả lời cho bạn là "loại đó giờ ai xài nữa đâu mà bán".
ps: mình nói thật cảm ngỉ của mình xin bạn đừng buồn nhé!
http://www.hanoicomputer.vn/laptop-pc-mtb/may-bo-lap-rap/may-tinh-hncb006-p15174.html cái này giống hệt mà bạn xem đi sao nỡ lòng . nhưng cảm ơn bạn vì góp í để mình biết :D

HDD 80 ghi giờ đi tìm mỏi mắt chẳng ra, cấu hình không phải yếu mà là rất yếu. Máy Model này không phải lâu mà là rất lâu. Tóm lại cậu mua về để đánh văn bản, duyệt Web, mail, chơi game mini thì OK, còn lại thì quên đi. 4trieu cậu nên mua con Laptop dùng rồi cấu hình còn cao hơn, mà lại cơ động, ít hao điện.
hay bạn biết tư vấn cho mình 1 con cấu hình như nào đi trong khoảng 4tr í . Cmả ơn bạn

hay bạn biết tư vấn cho mình 1 con cấu hình như nào đi trong khoảng 4tr í . Cmả ơn bạn
Bạn ở đâu nhỉ, bạn cứ ra tiệm bán máy xin nó bản báo giá link kiện xong về ngồi chọn từng món cân cho phù hợp giá tiền của bạn và phù hợp cái cấu hình đừng thằng nào trội quá mà cũng đừng thằng nào thấp quá (nếu bạn muốn mua cái máy xài lâu dài luôn không cần nâng cấp).
chú ý thêm với bạn là giá tầm 4 triệu thì HDD phải tầm 320Gb, CPU tầm core 2 (giờ core2 giá tầm trung chắc khó kiếm) nên có thể là Corei3 cũng được.
Tại vì mỗi địa phương giá hơi khác nhau 1 tí nên mình không thể tư vấn cho bạn cái cấu hình chi tiếc của nơi mình ở đc, đôi khi chổ bạn giá thấp hơn hoặc cao hơn :D
Chúc bạn mua dc 1 cái mái đúng với giá trị của nó không bị hố (có rẻ đc thì tốt :D) mà máy lại chạy ổn đinh nhé!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,144
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week