Ai Hiểu về ga youtube ko cho e hỏi một vấn đề xí :/

sangj

Junior
Reactions
19
MR
0.023
Em có úp video lên youtube và được chấp nhận kiếm tiền. H hiện tại view video của e lên vài chục ngàn thì youtube thông báo ko cho phép kiếm tiền yêu cầu cung cấp bằng chứng T_T.Mà cung cấp bằng chứng là cung cấp cái gì .H e ko bít làm sao .Để mất vài chục đô vui vẻ thế à T_t
Hình như e ghi thiếu gì thì phải xin đọc thêm câu này Video của bạn hiện không được phê duyệt để kiếm tiền. Để xem xét yêu cầu của bạn, YouTube yêu cầu cung cấp thông tin về quyền sử dụng thương mại đối với video của bạn.. Mà thôi dừng topic.Nơi này ko phải là chỗ để hỏi máy việc này.Chắc vậy :/

Last edited:
có gì mong máy a chia sẽ, e dân newbie có bít gì đâu :(, ga cũng là tự mò tự làm thui đâu có hỏi ai đâu h bị zầy trả bít làm sao :/

giờ làm youtube khó rồi,bằng chứng thì kiếm thế quái nào được khi không phải video mình làm

Ý của chủ topic là muốn biết cung cấp bằng chứng là cung cấp cái gì? Có thể Video đấy là bạn ấy làm cũng nên. Mình cũng muốn biết cung cấp bằng chứng là cung cấp cái gì. Vì thình thoảng up video lên youtube nó bắt cung cấp bằng chứng.

bạn quảng cáo cái video đó ở đâu thì up ảnh lên cho google xem. Vd bạn post lên 1 forum và topic trong 4rum đó có rất nhiều lượt view+ coment thì là bằng trứng rồi. thế mà cũng hỏi trừ khi là cậu cheat

bạn quảng cáo cái video đó ở đâu thì up ảnh lên cho google xem. Vd bạn post lên 1 forum và topic trong 4rum đó có rất nhiều lượt view+ coment thì là bằng trứng rồi. thế mà cũng hỏi trừ khi là cậu cheat
Bạn không bít từng chơi chưa nữa, nó hỏi bằg chứng là bằng chứng bản quyền thuộc về bạn.Chứ có phải là nghi nghờ mình đâu.Nhìn đâu mà cũng thấy cheat bạn =.=

ủa partner tốt hơn à a, e tự mày mò chơi thôi ko bít cái vụ đó, tưởng chơi với chính tốt hơn chơ.Mong a chỉ bảo
bạn gà vl nó hỏi về bằng chứng lượng view .còn bản quyền video thì nó xóa đi rồi ngồi đó mà nó khóa kiếm tiền nhé.

ý bạn nói là chấm thang? reup và bật lại, ko có cách nào đâu. video đâu phải cậu làm ra

bạn gà vl nó hỏi về bằng chứng lượng view .còn bản quyền video thì nó xóa đi rồi ngồi đó mà nó khóa kiếm tiền nhé.
mình ko có web nhưng view vài k lượt một ngày thì cung cấp cái gì cho nó hả cậu @@

xin lỗi ờ thì mình gà, mình gà mình mới đi hỏi, còn bạn thì quá pro.Nhưng nói thẳng nha, mình ko có mù, cũng bít đọc chữ, nó hỏi Không được phép kiếm tiền hãy cung cấp bằng chứng về quyền sự dụng thương mại.Xl bạn vì mình quá gà.SR người pro

ý bạn nói là chấm thang? reup và bật lại, ko có cách nào đâu. video đâu phải cậu làm ra
EM chuyên tổng hợp về các cảnh kiếm hiệp hay , cái đó được gọi là tự làm ko nhỉ ,
VỚI LẠI AI TRẢ LỜI GIÙM EM CÁI VỤ PARTNER VỚI GA VỚI Ạ CÁI NÀO LỢI HƠN

EM chuyên tổng hợp về các cảnh kiếm hiệp hay , cái đó được gọi là tự làm ko nhỉ ,
VỚI LẠI AI TRẢ LỜI GIÙM EM CÁI VỤ PARTNER VỚI GA VỚI Ạ CÁI NÀO LỢI HƠN
câu 1: cậu chỉ tổng hợp chứ ko phải của cậu-> khá khó,
câu 2: mỗi cái có mỗi cái lợi, ga ko đc tính view, còn partner thì có, nhưng partner nó ăn cướp của mình vìa chục % từ ga, đăng kí partner khó hơn ga đấy :3, tóm lại cái nào cũng có lợi và hại,

Đào mộ lên cho thánh bào biết vào giúp với ạ

Cung cấp bản quyền thì bạn phải cung cấp rằng:
- giấy tờ hoặc bất kì thứ gì có xác nhận rằng 1, 1 số khoản hoặc cả video bạn có toàn quyền sở hữu về nó. Giống như là các nhạc sĩ họ đăng kí bản quyền cho bài hát họ sáng tác, ca sĩ nào muốn làm album phát hành là phải mua bản quyền hoặc xin phép bản quyền của nhạc sĩ. Trong trường hợp của bạn thì đó là: ý tưởng clip, nhạc trong clip, trang phục trong clip,v.v... hoặc là cả clip.
- Nếu không có những cái này thì bạn phải cung cấp bằng chứng bạn là người up clip này đầu tiên trên youtube, ví dụ chụp lại ngày upload để đối chiếu với thằng khác.
- Clip bạn tổng hợp các cảnh lại thì nhiều khả năng bị nó báo không kiếm tiền được là đúng. Vì các cảnh phim đó không phải do bạn làm ra. bạn chỉ biên tập lại và up lên nên bạn không có đủ quyền sở hữu các cảnh phim đó. Theo mình nghĩ ở trường hợp của bạn thì youtube có thể bộ lọc lúc đầu không tìm ra...Nhưng khi clip của bạn nhiều view lên nó bắt đầu để ý hoặc là có đồng chí nào cũng có clip kiểu tương tự như bạn sẽ report bạn...
Tóm lại là vụ này theo mình là không ăn được trừ khi là clip bạn tự làm.

- Nếu video là của bạn quay thì kiện tới cùng
- Nếu bạn reup thì xóa đi suy nghĩ gì nữa, tiếc chi 1 video clip! Chần chừ nó khóa kiếm tiền là khóc tiếng Marốc!:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week