Spotlight Ai pro về VPN giúp mình với

Mấy thím thật là kinh dị =]]

Nào h` xài HMA!, lúc connect vào VPN bị disconnect mạng mà ko biết, sợ thật. còn bảo bệnh lạ

Bản chất VPN là 1 mạng lưới netwoork ảo, nên lúc bạn connect thì nó sẽ dis Network mạng bạn đang dùng ra (mà bạn tưởng là reset modem) để dẫn đường kết nối tới 1 Network nào đó trong mạng lưới VPN mà HMA! lúc đó cấp cho bạn. Cái đoạn nào thường rất nhanh nên ko ảnh hưởng gì nhiều

Vậy nên trường hợp bạn hay gặp nhất là nếu xài HMA thì yahoo bị out ra xong tự động đăng nhập lại

Sợ thật :]]

không phải vậy đâu bạn. mình hiểu ý bạn nói rồi, nhưng reset modem là khác hoàn toàn mà. bạn hiểu sai ý mình rồi.

Nào h` xài HMA!, lúc connect vào VPN bị disconnect mạng mà ko biết, sợ thật. còn bảo bệnh lạ

Bản chất VPN là 1 mạng lưới netwoork ảo, nên lúc bạn connect thì nó sẽ dis Network mạng bạn đang dùng ra (mà bạn tưởng là reset modem) để dẫn đường kết nối tới 1 Network nào đó trong mạng lưới VPN mà HMA! lúc đó cấp cho bạn. Cái đoạn nào thường rất nhanh nên ko ảnh hưởng gì nhiều

Vậy nên trường hợp bạn hay gặp nhất là nếu xài HMA thì yahoo bị out ra xong tự động đăng nhập lại

cái này người ta hay gọi là ... mà còn tỏ ra nguy hiểm phải không ta :))

Hình như bác này không hiểu vấn đề của chủ thớt --> vui lòng đọc kĩ lại topic
Thứ 1 nếu xài HMA bình thường ---> lúc đổi ip Yahoo sẽ out.Nếu quá trình kết nối quá lâu có thể change ip hoặc nhấn nút diagnoitics để fix lỗi.
Còn vấn đề ở đây là HMA ko những không kết nối được với sever mà còn bị reset moderm. ---> không đổi đc cả ip cũng như kết nối với mạng. Lúc kết nối modern bị reset

mình dùng HMA pro VPN để làm offer nhưng sao cứ kết nối là nó lại reset modem. tìm google mãi rồi mà ko sửa đc. pro nào giúp mình sửa lỗi này với.

---------- Post added at 10:42 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

:binhsua17:

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

pro đâu hêt rùi

cũng lạ. lý do nào bạn bảo modem reset. hay là cậu nhìn thấy biểu tượng kết nối ở góc phải phía dưới bị đứt kết nối. đó là bình thường vì bản thân nó sẽ tạo một kết nối vpn tới một gate khác chứ ko phải gate của modem. nói chung là nếu vào đc mạng bằng ip khác là ko vấn đề

Biết thì nói k biết thì dựa cột mà nghe. Bó tay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week