Ai rành máy tính cho em hỏi chút.

thienthuat001

Junior
Reactions
44
MR
0.000
Cái quạt laptop em ko biết nó bị gì mà chỉ tạch tạch đều đặn chứ ko thổi được miếng gió nào.
Em đi sửa thì ngại bị chặt chém vậy em mua cái đế tản nhiệt 100k có thay được cái quạt trong lap không ạ?

à thêm cái nữa. sao nhiệt độ của card onboard là 0 độ vậy ạ.

em đang quạt bằng quạt máy nên nhiệt độ CPU với disk mới đc vậy

quạt cpu k thay thì trước sau gì cpu nó chả chết... :D mà dự là cái card on nó cháy mẹ rồi :cool:

Card on nên chắc nó ko hiển thị , còn quạt lap kêu tạch tạch ko quay hay ntn . còn phải sửa bạn ạ . Đế tản nhiệt chỉ gọi là thôi

quạt cpu k thay thì trước sau gì cpu nó chả chết... :D mà dự là cái card on nó cháy mẹ rồi :cool:
cháy rồi sao em còn ngồi lướt web được bác, bác đùa hoài ;)
Card on nên chắc nó ko hiển thị , còn quạt lap kêu tạch tạch ko quay hay ntn . còn phải sửa bạn ạ . Đế tản nhiệt chỉ gọi là thôi
vâng kêu tạch tạch chứ không quay ạ, máy em xài 3 năm rồi chưa vệ sinh.

Bác thử thay cái quạt xem, thay quạt ko đắt đâu, đến nơi nào lớn lớn 1 chút thì đỡ bị chặt chém

Quạt ko chạy máy chạy tầm 1 lúc chíp nóng sẽ tự tắt cái rụp

Cái quạt laptop em ko biết nó bị gì mà chỉ tạch tạch đều đặn chứ ko thổi được miếng gió nào.
Em đi sửa thì ngại bị chặt chém vậy em mua cái đế tản nhiệt 100k có thay được cái quạt trong lap không ạ?
lên phong vu! nếu sợ vì sửa láy liền nó uy tính lắm! chết quạt thì phải đi fix gắp k thì nó cháy luôn CPU hoặc chịp GPU thì tốn tiền hơn nhé bác

Bạn cần chú ý mấy điểm. Thời điểm bạn thấy quạt ko quay thì laptop có chạy ko?. Nên biết rằng vẫn có thời điểm laptop chạy mà quạt ko quay. Bởi lẽ, thiết kế của laptop khác với máy bàn (mục đích là để tiết kiệm điện cho Pin) ở chỗ, quạt chip chỉ quay khi nhiệt độ Chip quá mức quy định. Vì thế, ngay khi chỉ chạy Windows mà chưa chạy các ứng dụng nào khác thì có thể quạt Chip sẽ ko quay (vì Chip chưa có tải). Trong quá trình làm việc cũng vậy, bất cứ khi nào nhiệt độ của Chip thấp hơn quy định thì quạt Chip sẽ tự động dừng. Cần biết thêm là quạt chip được điều khiển để làm mát Chip nên có thể có thời điểm các khu vực khác nhiệt độ cao nhưng nhiệt độ của Chip vẫn dưới mức quy định
Bạn hãy quan sát lại, nếu đúng như tôi nói thì bạn chỉ việc thử cho laptop chạy thêm chương trình xem quạt chip có chạy ko ? Đừng vội kết luận quạt chip hỏng. Không thiếu trường hợp mạch điên hỏng mà không phải do quạt (khiến quạt vẫn ko chạy)

bỏ vô tủ lạnh ngăn đá nhé, 1 ngày xong

Mạnh dạn tháo ra đi bạn . dễ ẹc ah ra ngoài nó chém 100k phí tiền . lên mạng search cách tháo rồi làm theo !!

bác nào chỉ em nữa quạt của em nó cứ kêu o o :(, đợt đầu mới mua máy chạy êm mà giờ nó kêu to đùng là bị sao nhỉ :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,141
173,232
Latest member
88bigznet
Back
Top Bottom