Ai thông minh giải mình tình huống này với...

Đã tưởng tượng thì phải tưởng tượng tiếp, hãy tưởng tượng là ngọn nến đã tắt, và bạn nhắm mắt lại. Thế thôi :m131::m131::m131::m131:

Thực ra câu trả lời của câu đố này cũng khá là vui , mình cũng hay dùng đi tán gái : Bạn nên hát bài happy birthday , sau khi hát xong con sư tử sẽ nguyện cầu và thổi nến :binhsua146:

dễ. vậy hãy tưởng tượng tiếp: bạn là 1 người có sức mạnh và luôn mang theo 1 khẩu ak, 1 thanh katana... và các thủ thuật của ninja. dùng 1 ám khí phóng ra ngoài làm tắt ngọn nến, kéo đến dùng con dao dấu kín cắt đứt sợi dây. trong khi rơi xuống rút thanh katana, vận sức và tiếp đất với 1 cú chém thẳng cổ sư tử. sau đó ổn định thân mình, rút khẩu ak ra và canh chừng những con khác có thể tiếp cận ;))

nhìn cái avarta là hiểu :binhsua146:

Chẳng phải làm gì cả. Vì nếu ngọn lửa tới dây thì sẽ cháy luôn, còn nếu ngọn lửa ko tới dây thì dần dần nến sẽ ngắn đi lại càng ko cháy đc tới dây.

Thực ra câu trả lời của câu đố này cũng khá là vui , mình cũng hay dùng đi tán gái : Bạn nên hát bài happy birthday , sau khi hát xong con sư tử sẽ nguyện cầu và thổi nến :binhsua146:

vote cho bác này........

Last edited by a moderator:
Chẳng phải làm gì cả. Vì nếu ngọn lửa tới dây thì sẽ cháy luôn, còn nếu ngọn lửa ko tới dây thì dần dần nến sẽ ngắn đi lại càng ko cháy đc tới dây.

lửa ngay dưới sợi dây, dù ngọn lửa ngắn lại nhưng sức nóng vẫn tập trung ở phía trên ngọn nến mà bạn, một thời gian kiểu gì cũng đứt dây.

đem theo 1 túi hạt mít hoặc khoai lang, nghe nói ăn vào... có khả năng thổi tắt nến khi bị treo ngược nếu đủ công lực...

Đề nghị chờ 30 phút , cây nến nó không thể cháy mãi được đâu ~ 30 phút nửa cây nến nó tàn rồi . Thớt cố sống 30 phút nửa nhé cây nến tự tắt

bác cố gắng hóng tiếp nhé, nếu mà dây dứt thì BB nó paid. còn dây ko đứt thì mua viên thuốc trợ tim uống nhé.
hình như là con mèo ko phải sư tử

Khi nào gặp phải hoàn cảnh này rồi suy nghĩ. giờ giải làm gì cho hại não vì biết bao giờ mới gặp đc hoàn cảnh này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week