Ăn thịt *** là tội ác ..! Clip hy vọng các bạn hãy suy nghĩ

Reactions
225
MR
0.000
:binhsua38:.

Tại sao lại có sự đối xử khác nhau giữa *** nuôi và *** thịt .
??? .

Chỉ xin 2 điều :

- Đối với những ai chuẩn bị ăn thịt *** hãy từ bỏ
- Đối với những ai đang ăn thịt *** hãy giảm bớt và bỏ từ từ

[video=youtube;K-WgmG5MH6E]http://www.youtube.com/watch?v=K-WgmG5MH6E[/video]

Last edited by a moderator:
Thế có khi nào thớt vào tiệm mổ heo ko ? ko có nhửng thằng giết thịt thì chắc bác lên chùa tu . Nhìn con *** ko dám ăn mới ko sống nổi vì đói mới đúng chứ

Thế đừng ăn cá, ăn thịt heo, thịt gà, vịt....nói chung là động vất nữa :m082::m082::m082:

*** là động vật gần gũi con người nó giúp ích được nhiều cho ta giữ nhà cho ta , còn những con khác thì nuôi để lấy thịt chứ có giúp ích được cho ta

mình cũng từng ăn thịt nó nhưng giờ nghĩ lại thì thấy cũng tội thật, nên bỏ ăn thịt nó cách đây 4 năm rôi
vì mình nhận ra 1 điều, con chờ hó rất trung thành và ko chê chủ nghèo hay gì đó, chưa chắc chúng ta hơn 1 con chờ hó

*** là động vật gần gũi con người nó giúp ích được nhiều cho ta giữ nhà cho ta , còn những con khác thì nuôi để lấy thịt chứ có giúp ích được cho ta
Thế người ta nuôi *** để lấy thịt đó . nước ngoài người ta củng nuôi heo trong nhà chơi . v.v.....
Với lại ăn thịt *** củng rất lá giúp ích cho đời sống chúng ta :binhsua39:

Các bạn nên xem clip : " *** là bạn của con người đi nhé " . Loài đó ko phải là động vật ngốc đâu nó có suy nghĩ của con người đó .

[video=youtube;WTjz1uzWWH4]http://www.youtube.com/watch?v=WTjz1uzWWH4[/video]

nhìn avata thớt là hiểu mà :D, nhưng mình cũng ko ăn thịt ***, tội nó, nhìu thằng còn đếu bằng nó

Thế con người có trí tuệ đó :D đi vào rừng gặp sư tử coi nó có ăn thịt bác ko :)) .
Lúc ăn thì chỉ lựa thịt ngon thôi ông

Thế người ta nuôi *** để lấy thịt đó . nước ngoài người ta củng nuôi heo trong nhà chơi . v.v.....
Với lại ăn thịt *** củng rất lá giúp ích cho đời sống chúng ta :binhsua39:

- Cái đó là sống trái với đạo lý làm người . Thử hỏi loài động vật đó giúp cho ta nhiều thứ giữ nhà cho ta , trung thành với ta . Lý do nào ta lại đem nó ra làm thịt giống như các loài khác .

Ai ko ăn thì ko ăn, ai ăn cứ ăn, sao phải trẻ trâu vậy;" thằng nào nhìn cảnh này mà vẫn tiếp tục ăn được thịt *** thì ko xứng đáng làm con ngươì" :m190:
ko xứng đáng làm con người :m190: thế làm con gì ?

- Cái đó là sống trái với đạo lý làm người . Thử hỏi loài động vật đó giúp cho ta nhiều thứ giữ nhà cho ta , trung thành với ta . Lý do nào ta lại đem nó ra làm thịt giống như các loài khác .
Thế ăn thịt nó ko giúp ích gì dc à ? đạo làm người là cái éo gì @@ Mình làm người rồi cần chi phải học cách làm người làm chi cứ sống bt thôi . Có mấy con thú mới học cách làm người thôi .
Thớt hôm nào thử vào tiệm mổ heo quan sát 1 lần sẽ thấy . Bạn là con *** họ nuôi thôi . Chứ con *** khác không phải bạn

Thế ăn thịt nó ko giúp ích gì dc à ? đạo làm người là cái éo gì @@ Mình làm người rồi cần chi phải học cách làm người làm chi cứ sống bt thôi . Có mấy con thú mới học cách làm người thôi

- Chịu thôi . bác sống vậy thì mình chịu với bạn tỉnh đó.. ko cần đạo làm người.. thì pó tay rồi.:binhsua53:

Tu tại tâm mà bác.Bác nói thế thì quá đáng quá còn nhiều cảnh giết thú vật ghê hơn thế này mà như con voọc ấy:binhsua53:

Tu tại tâm mà bác.Bác nói thế thì quá đáng quá còn nhiều cảnh giết thú vật ghê hơn thế này mà như con voọc ấy:binhsua53:

Vooc thì ko nói gì . cũng thấy thương thôi .. Còn loài *** nó giúp cho ta nhiều thứ nó cũng được xem là người bạn trung thành của ta. Dù ta có nghèo hay giàu nó vẫn theo ta . Khi ta đi đâu nhiều năm trời trở về nó cũng nhớ ta ko quên được ta. Có xem phim chú *** nhật bản chờ đợi chủ nó về ko . canh mộ của chủ nó tới khi chết đó.:binhsua39: xem mà hiểu nhé

Thằng thớt là một thằng trẻ trâu.

Trẻ trâu hay ko thì mình cũng có tình thương iu chúng nó đối với con vật trung thành giúp ích cho ta. Chỉ những loại ko có tình cảm xem những việc làm đó là thích thú mới gọi là trẻ trâu nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week