Ăn thịt *** là tội ác ..! Clip hy vọng các bạn hãy suy nghĩ

Sống trên đời không ăn thịt ***
Xuống âm phủ dek có mà ăn :binhsua41:

[video=youtube;jxz05nuLl3k]http://www.youtube.com/watch?v=jxz05nuLl3k[/video]

Tại trong đầu bác con người là thiên thần :)) .Thật ra củng ăn ngủ đái ĩa giống động vật + rất thông minh thôi

Chính xác nhé bạn bạn nói câu này chuẩn đấy... Nhưng có một điều chúng ta khác ở chúng suy nghĩ và hành động cũng phải khác nó chứ
: Chúng ta hơn chúng ở chỗ là đạo đức thôi bạn à. Mong bạn hiểu bớt anh thịt *** lại mình cũng mừng cho bạn ròy

Bài post chỉ chứng minh chủ thớt là 1 người ích kỷ :binhsua48:
Mình cũng không bao giờ ăn thịt CHO, cũng rất là thích CHO nữa. Nhưng không thể vì thế mà cấm người khác ăn và chửi người ta là không xứng đáng làm con người được. Thế những người yêu thích HEO thì sao, những người ăn HEO cũng không xứng đáng làm con người à. Cách suy nghĩ chỉ biết đến mình và áp đặt cho người khác rất là ích kỷ :)

NHÂN QUẢ THÔI CẬU.......

THEO PHẬT SẼ BIẾT RÕ...CHỦ TOPIC cũng hiểu mà .....

hy vọng càng ngày càng ít người ăn thịt chờ hó, nhờ những người như thớt mà người ta giảm ăn thịt chờ hó, chứ ko có người như thớt thì lương tâm chúng ta không bị đáng thức và bản năng ăn tạp cứ thế mà tiến bộ, cuối cùng sẽ ăn thịt đồng loại luôn ấy chứ, mà cũng có rồi đó

Topic vớ vẩn, kiểu thế này như bên Voz là xóa bài ban nick rồi, ở đây mà làm thế chắc lại "nhân quyền" bla bla bla

Bài post chỉ chứng minh chủ thớt là 1 người ích kỷ :binhsua48:
Mình cũng không bao giờ ăn thịt CHO, cũng rất là thích CHO nữa. Nhưng không thể vì thế mà cấm người khác ăn và chửi người ta là không xứng đáng làm con người được. Thế những người yêu thích HEO thì sao, những người ăn HEO cũng không xứng đáng làm con người à. Cách suy nghĩ chỉ biết đến mình và áp đặt cho người khác rất là ích kỷ :)

Mình sẽ chú ý lời nói lại.. Vì quá bức xúc thôi bạn ạ. cảm ơn bạn nhắc nhở

- - - Updated - - -

Topic vớ vẩn, kiểu thế này như bên Voz là xóa bài ban nick rồi, ở đây mà làm thế chắc lại "nhân quyền" bla bla bla

Vì bên Voz toàn những bạn ăn thịt *** mà bác... ở đây chỉ hy vọng mọi người bớt ăn lại thôi

Mình cũn chẳng bao giờ ăn... ủng hộ thớt... còn ai nói chi thì kệ họ thôi... quan điểm mỗi người mỗi khác mà

Like chủ topic..... Mình cũng đạo phật nữa. Lúc trước chưa dzô đạo cũng hok thích ăn thịt *** nữa... Nhìn tội nó lắm

Ủng hộ thớt, hy vọng mọi người sẽ bớt ăn thịt *** :D!

ăn thì vẫn ăn. nhưng giết thì ko bao h :D *** nhà ngta thịt rồi thì mình cứ ăn có làm sao đâu?

- Có người ăn thì mới có người làm chứ bạn ??? :binhsua38: ko có bạn thì người ta làm sao có thể nuôi và bán thịt *** nhiều cho bạn ăn được . Bớt ăn đi nhé bạn , ăn nhiều bệnh nhiều thôi vì bản thân thịt *** cũng ko sạch sẽ gì mặc dù làm sạch . Nhiều trường hợp ăn xong bị Sán lãi của Cờ hó đó

đúng là quyền muốn ăn hay không ăn là ở các bạn... nhưng các bạn đừng so sánh cờ hó và lợn. Tuy đều là động vật nhưng 1 bên là nuôi lấy thịt 1 bên là nuôi để giữ nhà, các bạn có thấy nuôi lợn bán kiếm tiền chứ các bạn thấy ai nuôi cả bầy cờ hó để bán lấy thịt chưa? Nói chung ủng hộ chủ thớt, mình theo đạo công giáo không theo đạo phật nhưng vẫn tin sẽ có nhân quả :)

mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau. tùy vào sự nhận thức của mỗi người mà có cách nghĩ khác nhau, đi kêu gọi sự đồng tình của những người đó cũng = 0 hà :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week