anh em hãy cảnh giác

triplex090

Hero
Reactions
711
MR
0.028
Mình bị hack mất tài khoản AP và mail của tài khoản đó. Tiến trình vụ việc như sau :
- Ngày 3/10/2011 :
Mình còn login được và đã gom toàn bộ Ap vào tài khoản đó (260$).
- Ngày 5/10/2011 :
Không thể login được và báo lỗi khi login

Mình liền viết ticket cho bọn support của AP.
- Ngày 7/10/2011 :
{10h00 AM} Có mail AP báo về hỏi 2 câu hỏi bảo mật, mình trả lời được.
Tài khoản AP được re-opened.
{11h00 AM} Login acc AP : toàn bộ 260$ đã bay mất vào mail [email protected] hay [email protected] mình nhớ không rõ lắm
---> kết luận tài khoản đã bị hack và bị closed. (Hacker đã nắm được pass và trans PIN)
Đổi Pass AP liền ngay lập tức
{11h15 AM} Mở distube báo hack.
{11h30 AM} Tài khoản AP không login được báo sai pass -> mình reset pass qua mail. (Đã bị hacker đổi pass)
{11h45 AM} Tài khoản AP đã vào được bình thường.
{13h15 PM} Mình đổi pass mail, pass AP, trans PIN. (Sử dụng phím thật lẫn phím ảo)
{13h30 PM} Login lại thử : đã bị đổi pass mail, pass AP mà do yahoo mình không nhớ câu hỏi bảo mật nên không reset pass được.
{14h00 PM} Đã viết ticket cho sup của yahoo.
{14h05 PM} Tự nhiên nghĩ sao mở task manager lên, vào process thấy có 1 servise là "teamviewer_servise" chạy ngầm, trong khi mình không hề chạy TV, mở location nó lên, vào coi log (nhật ký nó) thấy các thời điểm mình kết nối mạng (10h00, 11h00, 13h15, 13h30, 14h05) thời điểm mình mở task manger lên là vừa lên cơ quan vừa kết nối mạng 3G (14h05), trong log thời điểm 14h05 có ghi 1 IP mình check thử IP mình có giống IP ghi trong log không ? hoàn toàn khác !
Mình TV với cả trăm người nên giờ tìm ra là vô phương
----> nghi ngờ hacker đã thông qua TV để hack tài khoản của mình.
qua đây các bạn không nên cài TV vào máy mà chỉ nên down bộ setup về khi nào cần thì RUN nó.
coi như mất 260$ tiền học phí.

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:03 PM ----------

up lên cho anh em biẾt

Last edited by a moderator:
mất rồi thì thôi vậy, giờ vừa format toàn bộ máy, bỏ hết tất cả dữ liệu luôn ! cài NIS 2011, xài phím ảo, chỉ dùng gmail có verify bằng phone khi đăng nhập ! giờ có bài học rồi

hic, TeamView rất lợi, nhưng đôi khi rất hại. mình khuyên bạn nên down bản Portable lên thôi, khi tắt thì tất cả của nó cũng tắt. và chỉ nên xài bản Vesion cũ, nếu bên kia cài phiên bản mới, thì bạn send cái version cũ của bạn qua *** nó luôn. Thế là trùng Version, là xài được thôi.
Nhưng mình thắc mắc, khi sử dụng TV thì cần có sự cho phép bên bạn, và màn hình sẽ có sự thay đỗi tí chút, dù Ram mạnh hay yếu đều có hiện tượng này mà. Mình thấy khó hiểu sao một người check được Log IP, mà sao lại bất cẩn trong việc không nhận ra TV ngầm được ta. hic.
Chia buồn cùng bạn, 1 con số khá là đáng quan tâm.
Sory Admin: ụ má mấy thằng *** ăn cức ăn cướp của người ta, mày ăn bằng số tiền đó sẽ bị ói máu mà chết, xe cáng ngoài đường banh thấy xác pháo, *** má mấy thằng ăn cướp, scam. Tụi mày tự khắc sẽ bị Trời Chu Đất Diệt, đả con éo có lỗ đít....

5 chai 1 bài học cũng đáng nhưng chắc chủ thớt cũng dau lòng lắm.xin chia bùn.up cho moi người biết:binhsua27:

TeamView là một phần mềm hữu dụng để điều khiển PC từ xa nhưng 1 số hacker đã lợi dụng phần mềm này để tạo ra 1 loại Spy ( phần mềm gián điệp ) để xem trộm PC của người khác.

Nó là TeamViewer RAT . Các bạn tra Google sẽ biết nhiều thông tin về nó. :binhsua27:

bị thó két 5tr4, xin chia buồn và cũng xin cám ơn anh đã chia sẻ exp :binhsua74:

:binhsua39: mấy thằng hack :binhsua72:

thế không dispute dc hả anh triplex ?
vì distube báo hack bằng cái mail của AP bị hack mà chắc nó phát hiện ra distube nên nó hack luôn cái mail đó, giờ AP có gửi thư báo về thì cũng vào mail đó, giờ nó chỉ cần viết cái ticket là hiểu lầm rồi không có gì là xong rồi @@

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:22 PM ----------

chắc là nó đây @@ ! never cài TV vào nha anh em

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week