ANh em MMO4VN giúp Mình với.

VincomCenter

Junior
Reactions
11
MR
0.001
Lại nhận được thông báo Tài khoản Paypal bị limit.
Mình đã search rất nhiều trên mạng nhưng khi gỡ vẫn gặp rất nhiều khúc mắc.

Anh em nào có kinh nghiệm giúp mình giải đáp các thắc mắc với :( :

Đây là các yêu cầu nó băt mình làm

Câu hỏi 1 : Mình thấy trên mạng hầu hết mọi người chỉ làm 4 yêu cầu : Confirm your credit card,Chụp chứng minh thư,,thẻ Visa + 1 ảnh hóa đơn có chứa địa chỉ,Chụp proof về giao dịch. cìn của mình nó ghi bên trên có những 7 yêu cầu liêu có phải làm hết không :(

Câu hỏi 2 : Tk của mình veri bằng thẻ VISA Prepaid sau khi mình làm bước 1 confirm credit card mình điền các thông tin thẻ Visa prepaid của mình vào thì không được nó hiện : This credit card is already linked to your PayPal account. Please add a different card or go to the Profile tab and choose Add or Edit Credit Card to update your card information. thế này chắc phải đi làm thên thẻ Visa debit nữa phải không các bạn.

Câu hỏi 3 : Đên cái bứoc chụp 1 hóa đơn có chứa địa chỉ của mình.
mình đang ở trọ tại 1 nơi khác không giống theo chứng minh thư,hơn nữa chỗ mình ở cung ko thanh toán điện nước theo hóa đơn gi cả,vậy mình phải làm thế nào để thực hiện đựoc cái bứoc này :(.

Câu hỏi 4 : Cái bước cung cấp băng chứng về các giao dịch chuyển tiền :
Mình thực hiện khá nhiều giao dịch,trong khi đó chả biết nó phát sinh limit ở giao dịch nào cả vậy phải chụp băng chứng thế nào :(
à mình có 3 cái giao dịch mấy hôm trứoc bị rơi vào trang thái held,Paypal đã trừ hết sô tiền của 3 người đó chuyển cho mình liệu có phải cung cấp proof về 3 giao dịch này không nhỉ.

Câu hỏi 5 : Thời gian gỡ limit trung bình bao nhiêu lâu

Sau 2 ngày mình up cho nó cái CMT và cái bằng lái xe vào mục ID photo và address và kết quả như thế này :(

và vẫn đang bị limit

Trước hết mình có những thắc mắc đó mong anh em nào có kinh nghiệm giúp mình với.

Chân thành cám ơn anh em MMO4Vn rất nhiều.

Attachments

• Man hinh PP limit.jpg
    Man hinh PP limit.jpg
    71.4 KB · Views: 105
Last edited by a moderator:
cái này mình cũng thấy mấy người bị rồi mà. cậu pm hỏi thứ
UPPPPPPPPPPPPP lên cho pro giúp nè

Lạ nhi???? tận 7 mống cơ à upppppppppp cho bạn sớm tìm đựoc giải pháp nè

Bạn cứ test 4 yêu cầu của nó đi biết đâu lại không cần 3 cái kia nhi????????
Ko được thì lại tìm giải pháp
Nếu hông có ai giúp mà tại khoản pp của bạn nhiều zien``` thì nên lập cái topic nhờ gỡ limit vs bouns nhá
Còn nếu ít zien`````` thì bỏ đi lập cái khác hihi

Câu 1 : PP luôn luôn gỡ limit khi và chỉ khi bạn solve hết các request của nó
Câu 2 : Thẻ Visa thằng PP rất khó chịu ở chỗ nếu nó đã kêu thẻ dùng rồi thì rủi thay bạn phải làm lại 1 cái khác.
Câu 3 : PP không phải là người Việt Nam nên nó không có nghĩ như mình được. Ở nước ngoài giấy tờ tùy thân người ta thay đổi rất dễ (chứ đêk có hành hạ nhân dân như nước mình) cho nên hễ thay đổi chỗ ở là người ta có thể thay đổi địa chỉ trên giấy tờ dễ dàng ! Cái này bạn rối rồi. Bây h chỉ còn 1 cách về lại nhà chính rùi lấy hóa đơn + các giấy tờ ở đó giải quyết thôi.
Câu 4 : Sai. Nó hold giao dịch của bạn thì nó ắt biết vấn đề ở giao dịch đó là gì vậy tội gì phải đưa cái proof giao dịch đó lên ? Nó muốn là các giao dịch khác cơ !
Đúng thì thanks cái nhé :D

thực ra Paypal yêu cầu nhiều nhưng ko cần giải quyết hết. mình nghĩ wan trọng là cái cuối. bạn bấm vào đó nó sẽ hướng dẫn giao dịch nào cần giải quyết :)

Câu hỏi 2 : Tk của mình veri bằng thẻ VISA Prepaid sau khi mình làm bước 1 confirm credit card mình điền các thông tin thẻ Visa prepaid của mình vào thì không được nó hiện : This credit card is already linked to your PayPal account. Please add a different card or go to the Profile tab and choose Add or Edit Credit Card to update your card information. thế này chắc phải đi làm thên thẻ Visa debit nữa phải không các bạn.

Câu hỏi 3 : Đên cái bứoc chụp 1 hóa đơn có chứa địa chỉ của mình.
mình đang ở trọ tại 1 nơi khác không giống theo chứng minh thư,hơn nữa chỗ mình ở cung ko thanh toán điện nước theo hóa đơn gi cả,vậy mình phải làm thế nào để thực hiện đựoc cái bứoc này .

Câu hỏi 4 : Cái bước cung cấp băng chứng về các giao dịch chuyển tiền :
Mình thực hiện khá nhiều giao dịch,trong khi đó chả biết nó phát sinh limit ở giao dịch nào cả vậy phải chụp băng chứng thế nào
à mình có 3 cái giao dịch mấy hôm trứoc bị rơi vào trang thái held,Paypal đã trừ hết sô tiền của 3 người đó chuyển cho mình liệu có phải cung cấp proof về 3 giao dịch này không nhỉ.

Trước hết mình có những thắc mắc đó mong anh em nào có kinh nghiệm giúp mình với.

Câu 2 : Ngày mai nó tự complete cho cậu, ko phải làm j khác
Câu 3 : Nếu cậu dùng add hộ khẩu đăng kí paypal thì Chụp thêm cái bằng lái, thẻ j đó có name, cùng add đăng kí là dc. Up cho nó, bảo là ko phải chủ nhà nên ko có bill -> nó ok liền
Câu 4 :Chắc khi limit paypal nó cũng ko báo cái giao dịch nào là nó cần điều tra, cậu cứ up mấy cái bằng lái lên đi, nó sẽ mail lại là chấp nhận mấy cái proof ID đó và nói là nó cần điều tra giao dịch nào ở mail liền :D

( cái proof deli : cậu có track hoặc giấy xác nhận gửi nhận hàng là ok ) :D

Câu 1 : PP luôn luôn gỡ limit khi và chỉ khi bạn solve hết các request của nó
Câu 2 : Thẻ Visa thằng PP rất khó chịu ở chỗ nếu nó đã kêu thẻ dùng rồi thì rủi thay bạn phải làm lại 1 cái khác.
Câu 3 : PP không phải là người Việt Nam nên nó không có nghĩ như mình được. Ở nước ngoài giấy tờ tùy thân người ta thay đổi rất dễ (chứ đêk có hành hạ nhân dân như nước mình) cho nên hễ thay đổi chỗ ở là người ta có thể thay đổi địa chỉ trên giấy tờ dễ dàng ! Cái này bạn rối rồi. Bây h chỉ còn 1 cách về lại nhà chính rùi lấy hóa đơn + các giấy tờ ở đó giải quyết thôi.
Câu 4 : Sai. Nó hold giao dịch của bạn thì nó ắt biết vấn đề ở giao dịch đó là gì vậy tội gì phải đưa cái proof giao dịch đó lên ? Nó muốn là các giao dịch khác cơ !
Đúng thì thanks cái nhé :D

pro này gỡ limit lần nào chưa vậy? mình đã gỡ 3-4 lần đều ko cần làm hết yêu cầu.

Câu 2 : Ngày mai nó tự complete cho cậu, ko phải làm j khác
Câu 3 : Nếu cậu dùng add hộ khẩu đăng kí paypal thì Chụp thêm cái bằng lái, thẻ j đó có name, cùng add đăng kí là dc. Up cho nó, bảo là ko phải chủ nhà nên ko có bill -> nó ok liền
Câu 4 :Chắc khi limit paypal nó cũng ko báo cái giao dịch nào là nó cần điều tra, cậu cứ up mấy cái bằng lái lên đi, nó sẽ mail lại là chấp nhận mấy cái proof ID đó và nói là nó cần điều tra giao dịch nào ở mail liền :D

( cái proof deli : cậu có track hoặc giấy xác nhận gửi nhận hàng là ok ) :D

Nếu như bạn này nới thì ok quá rùi lát minh sẽ scan mấy thứ đó sent cho nó :)

Cám on tất cả các bạn nhé.

bỏ đi lập cái mới bạn ah.......

Không nghe được lời Pro này rùi,vì trong acc còn cũng kha khá Mồ hôi công sức của mình :( lại thẻ visa nữa chứ

cậu cứ làm đi, acc tớ vừa limit xong, cũng bắt phải chứng minh nguồn tiền, bấm reslove thì nó ko ra phần để up mấy thứ chứng minh, trong mail báo limit cũng ko bảo giao dịch nào nghi vấn, nên phải contact nó, cậu làm bước 2, bảo là ko phải chủ nhà, up cmnd, bằng lái, thẻ sv nữa thì ngon, nó sẽ mail lại , từ từ mà gỡ thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,502
173,684
Latest member
manh234

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week