Anh em vào giúp mình nghĩ cách giải quyết thằng này với !!

Tình hình của em là như này các bác ạ :

Em đang ở trọ tại Hn với 2 thằng anh nhưng có 1 thằng nó điên thôi rồi . Nó không sinh hoạt theo giờ giấc của người bình thường
Lúc người ta ngủ thì nó thức còn lúc ng ta thức thì nó ngủ . Nó thức hay nó ngủ không làm ảnh hưởng đến ng khác thì em ko nói làm gì
đây thì sáng nó ngủ đến 11h30 -12h nó dậy cơm nc xong thì đến h ng ta ngủ nó chém chế cứ choang choang không ai ngủ dc , nói nó thì mặt nó cứ lì ra : Binhsua122:
Tối thì nó chơi và xem phim đến tận đêm , người ta tắt điện phòng ngoài đi ngủ thì nó vào bật điện nhà vệ sinh lên để lấy ánh sáng : Binhsua94: ,

Ức chế nhất là tối hôm qua :
9h tự nhiên nó lăn quay ra ngủ , không biết bị gì thế là nó ra tắt điện phòng đi , mình và ông anh kia cũng kệ vì không chấp thằng dở hơi làm gì :D , mình và ông anh kia đang xem phim thế là ông anh kia phải giảm nhỏ tiếng đi cho thằng dở ấy ngủ
Nhưng .... đến lúc xem phim xong là 12h30 mình đi ngủ dc 1 lúc thì thằng dở ấy lại dậy bật máy tính lên và lại choang choang tiếp , nhắc nó đeo tai nghe vào chơi thì mặt nó lại tiếp tục đần ra và 1 lúc sau nó lại lại ra bật điện nhà vệ sinh lấy ánh sáng để chơi .>>>>>>>> đại khái là như thế , em viết hơi lủng củng tí các bác cố gắng đọc

Bây h điều em muốn là có bác nào biết phần mềm nào cắt mạng hay hay hoặc cách nào làm cho thằng này mất mạng ko để em cắt mạng thằng này , lúc nào em cho nó chới thì nó chơi còn không thì cho nó há mồm luôn :D
Em biết đến phần mềm netcut nhưng hình như phần mềm này nếu mình tắt máy đi thì máy nó lại có mạng thì phải ... nên em mong các pro giúp em với , lẹ lẹ nha ....... không đêm nay em lại khổ

vinaphone1

Hero
Reactions
1,300
MR
0.021
Call me! Call me!
loại này là ở nhà bố mẹ nó chìu quen rồi nên nó sống chỉ biết nó thôi k có nghĩ cho người khác đâu.loại này nói chung khó trị lắm.anh em thì k đánh dc mà nên chuyển đi.chứ sống với loại động vật bậc thấp như nó k trụ dc đâu

Upvote 0

o0ohpvo0o

Senior
Reactions
294
MR
1.416
Đây là mô hình mạng chỗ mình , máy nó là Hunken máy mình là Phuc-pc

Upvote 0

Top10

Senior
Verified
Reactions
114
MR
0.080
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nói chuyện đàng hoàng!. Cứ theo ý kiến số đông mà khuyên nó. Ko được thì cũng dễ đẩy e nó đi.
Người lớn cả! chơi bẩn thì dạ bất an.

Upvote 0

lee88dung

Senior
Reactions
2,862
MR
0.000
bác vào máy tính của nó ! chuột phải My NETWORK PlACES chọn Properties tiếp chuột phải vào Local Area Connection...chọn Properties . Tiếp tục chọn Internet Protocol (TCP/IP) click Properties sau đó tích vào Use the following DNS server addressses sau đó ghi địa chỉ IP bừa ra và bấm OK . Nó ngu chắc là không biết đâu !

Upvote 0
Đây là mô hình mạng chỗ mình , máy nó là Hunken máy mình là Phuc-pc

Nó cắm lại rắc switch thì sao ?

- - - Updated - - -

đâu cần phải cắt mạng, cậu tạo 1 acc user trên windows đặt pass, mỗi lần mở máy phải nhập pass, cho nó mò tới tết :D
Vậy thì nó biết là ai chơi nó ! và cài win or ghost cái là hết !

Upvote 0

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
làm mấy trò trẻ con đấy làm gì, nói thẳng ra xem nó ở đc thì ở ko thì thôi, ko thì sống cách li với nó, chẳng có gì phải ngại, trong khi mày biết nó sai. anh em con ruột còn chẳng ăn ai chứ họ hàng là cái éo gì mà phải chịu vậy, mày ghóp ý với nó đi, nếu ko đc gọi bố mẹ nó nói.

Upvote 0

bjmstyle

Senior
Reactions
288
MR
0.025
MÌnh cũng từng bị như bạn và mình cũng đã dùng netcut nhưng thực sự hiệu quả tạm thời thôi . Thế là 1 hôm mình nghĩ ra được 1 chiêu cực kỳ và chỉ áp dụng cho mấy thằng ngu máy tính thôi .

Số là mình cắt miết bằng cách đổi ip cho nó thê là nó éo vào mạng được . Nhưng nó nhờ bạn nó đổi lại (cái này mình không lường trước nó nhờ người ta). Mình chơi chiêu độc hơn chiêu này thực sự độc ác nhưng mà h thà ta ác với mi con hơn mi ác với ta cho nên mình đã .... Tráng 1 lớp keo 502 mỏng vào mạch cắm cáp mạng của nó vì nhà mình ko có wifi . Thế là e nó nghĩ luôn lại đết có tiền đi sữa .

Upvote 0

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
Tình hình của em là như này các bác ạ :

Em đang ở trọ tại Hn với 2 thằng anh nhưng có 1 thằng nó điên thôi rồi . Nó không sinh hoạt theo giờ giấc của người bình thường
Lúc người ta ngủ thì nó thức còn lúc ng ta thức thì nó ngủ . Nó thức hay nó ngủ không làm ảnh hưởng đến ng khác thì em ko nói làm gì
đây thì sáng nó ngủ đến 11h30 -12h nó dậy cơm nc xong thì đến h ng ta ngủ nó chém chế cứ choang choang không ai ngủ dc , nói nó thì mặt nó cứ lì ra : Binhsua122:
Tối thì nó chơi và xem phim đến tận đêm , người ta tắt điện phòng ngoài đi ngủ thì nó vào bật điện nhà vệ sinh lên để lấy ánh sáng : Binhsua94: ,

Ức chế nhất là tối hôm qua :
9h tự nhiên nó lăn quay ra ngủ , không biết bị gì thế là nó ra tắt điện phòng đi , mình và ông anh kia cũng kệ vì không chấp thằng dở hơi làm gì :D , mình và ông anh kia đang xem phim thế là ông anh kia phải giảm nhỏ tiếng đi cho thằng dở ấy ngủ
Nhưng .... đến lúc xem phim xong là 12h30 mình đi ngủ dc 1 lúc thì thằng dở ấy lại dậy bật máy tính lên và lại choang choang tiếp , nhắc nó đeo tai nghe vào chơi thì mặt nó lại tiếp tục đần ra và 1 lúc sau nó lại lại ra bật điện nhà vệ sinh lấy ánh sáng để chơi .>>>>>>>> đại khái là như thế , em viết hơi lủng củng tí các bác cố gắng đọc

Bây h điều em muốn là có bác nào biết phần mềm nào cắt mạng hay hay hoặc cách nào làm cho thằng này mất mạng ko để em cắt mạng thằng này , lúc nào em cho nó chới thì nó chơi còn không thì cho nó há mồm luôn :D
Em biết đến phần mềm netcut nhưng hình như phần mềm này nếu mình tắt máy đi thì máy nó lại có mạng thì phải ... nên em mong các pro giúp em với , lẹ lẹ nha ....... không đêm nay em lại khổ

Nói thật la 1 2 năm trước mình giống y chang cái ông mà bạn tả luôn :m131:
Mà dân mmo thức đêm riết quen :m021:
Riêng aoe thì cần ánh sáng để nhìn đc cái bàn phím ko như dota còn lần mò nút ít đc :">
P/s: Khuyện thg kia mua cái tai phone + 1 cái đèn nhỏ loại cắm usb và đủ soi cái phím là đc ok
2 nữa tốt nhất đặt máy tính quay đối diện vs chỗ ngủ đỡ bị sáng :hihi:

Upvote 0
Nói thật la 1 2 năm trước mình giống y chang cái ông mà bạn tả luôn :m131:
Mà dân mmo thức đêm riết quen :m021:
Riêng aoe thì cần ánh sáng để nhìn đc cái bàn phím ko như dota còn lần mò nút ít đc :">
P/s: Khuyện thg kia mua cái tai phone + 1 cái đèn nhỏ loại cắm usb và đủ soi cái phím là đc ok
2 nữa tốt nhất đặt máy tính quay đối diện vs chỗ ngủ đỡ bị sáng :hihi:

Chú này cũng troll nhể :D , Aoe thì mình cũng chơi nhưng không đến mức đấy

Upvote 0

alopay

Senior
Reactions
203
MR
0.001
Chat with me via Skype
Nếu bạn xài mạng vnpt thì truy cập 192.168.1.1 nhập user và pas là MegaVNN
nếu đăng nhập thành công, bạn link tới địa chỉ này :
192.168.1.1/basic/home_wan.htm
đến trang này có cả tài khoản kết nối mạng, bao gồm user và pass, bạn thêm 1 ký tự vào user rồi save lại, sẽ mất mạng toàn diện, nếu muốn xài lại thì bỏ ký tự thêm vào và save lại

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week