Ba!

chemgio

Moderator
Reactions
4,481
MR
20.087
$300.00
sưu tầm từ facebook Câu Chuyện Cuộc Sống
chú ý tựa do mình đặt :D

Ba: "Con có thấy Ba mạnh không?"

Con: "Dạ có."

Ba: "Con thấy võ thuật Thiếu Lâm có lợi hại không?"

Con: "Dạ có, rất lợi hại."

Ba: "Vậy Ba sẽ cạo đầu và đi luyện võ thuật Thiếu Lâm há?"

Con vỗ tay: "Vậy thì hay quá!"

Hai ngày sau, con nhìn thấy cái đầu trọc của Ba liền vui mừng reo lên: "Ba ơi!! Cố lên!!! Ba nhất định sẽ luyện thành một cao thủ!!"

Hôm đó chính là ngày trước một ngày Ba đi làm hóa trị liệu.
Ba đã dùng một cách rất đặc biệt để dạy cho con sự lạc quan và lòng dũng cảm..

- Quiet Man -

Last edited:
sơ đồ mối tươngquan của trẻ với bố mẹ ah , chứ nếu gia đình thì thêm cái mẹ -$-> bố :))
chính xác là giữa con với bố mẹ ,nếu ai hiểu thì nó rất hay và ý nghĩa ,con thì lúc nào cũng mẹ mẹ mẹ mẹ ,con cần cái này ,con thích cái kia,con muốn cái nọ ,có bao giờ con hỏi mẹ ,mẹ muốn cái gì ,thích cái gì ,cần cái gì để con làm cho mẹ hay con mua cho mẹ hay chưa :(

chính xác là giữa con với bố mẹ ,nếu ai hiểu thì nó rất hay và ý nghĩa ,con thì lúc nào cũng mẹ mẹ mẹ mẹ ,con cần cái này ,con thích cái kia,con muốn cái nọ ,có bao giờ con hỏi mẹ ,mẹ muốn cái gì ,thích cái gì ,cần cái gì để con làm cho mẹ hay con mua cho mẹ hay chưa :(
cái sơ đồ đấy đúng ra nên edit thêm mũi tên vào để hàm ý thì có thể sẽ dễ truyền tải ý hơn .

P/s : có đó , vẫn câu nói cũ " ít ra là với mình " :P . Thời gian trôi qua rất nhanh và rồi mình thấy còn nhiều việc mình muốn làm vẫn chưa làm được và 1 số việc không thể làm được nữa .

cái sơ đồ đấy đúng ra nên edit thêm mũi tên vào để hàm ý thì có thể sẽ dễ truyền tải ý hơn .

P/s : có đó , vẫn câu nói cũ " ít ra là với mình " :p . Thời gian trôi qua rất nhanh và rồi mình thấy còn nhiều việc mình muốn làm vẫn chưa làm được và 1 số việc không thể làm được nữa .
cái này người làm ra thế nào thì mình copy thế ấy ,nói chung có nhiều người người ta thích người khác tự suy gẫm suy nghĩ ra ý nghĩa của nó thì người ta thấm hơn là nói trắng ra :D ,giống như ai muốn hiểu sao thì hiểu ấy ,:D

ai cũng có nhiệm vụ riêng mà , sơ đồ này cũng chỉ nói lên 1 phần giữa con và bố mẹ , giờ này vẫn còn mình online chém gió forum trong khi mẹ và bé đã ngủ say , giờ này mình đói bụng lôi gói mỳ gói ra ăn sống :p trong khi chiều mới phải dắt mẹ đi làm điệu và mua sữa cho bé :-??

:)) nếu ko có bố thì giờ này lấy ai chém gió forum và số mỳ gói sẽ bị hư vì ko có người ăn .:p .

P/s mình óc nho khó hiểu nên nhiều cái nói luôn cho nó lẹ ấy mà

ai cũng có nhiệm vụ riêng mà , sơ đồ này cũng chỉ nói lên 1 phần giữa con và bố mẹ , giờ này vẫn còn mình online chém gió forum trong khi mẹ và bé đã ngủ say , giờ này mình đói bụng lôi gói mỳ gói ra ăn sống :p trong khi chiều mới phải dắt mẹ đi làm điệu và mua sữa cho bé :-??

:)) nếu ko có bố thì giờ này lấy ai chém gió forum và số mỳ gói sẽ bị hư vì ko có người ăn .:p .

P/s mình óc nho khó hiểu nên nhiều cái nói luôn cho nó lẹ ấy mà
á à có người ganh tị ah thế thì tặng cho tấm hình này nhé ,vậy là hết ganh tị nhé :D

:)) hahahaa like mạnh nào , nói thế thôi chứ bố bao giờ = mẹ được , chưa kể là mỗi người mỗi tính chứ ko phải ai cũng xứng đáng như cái hình đấy ( thiếu gì bố mẹ trẻ đú đởn xong vứt con lại ) , gia đình mình cũng thế mà =.= bố tặng cho cục nợ to tổ bố , mẹ thì đi xa lúc mình 5 tuổi rồi nên cũng chẳng hiểu hết đâu , hiện tại chỉ cố gắng có hiếu với ba mẹ nuôi và bà già vợ thôi

P/s : ko phải ganh tị , ý muốn nói 1 phần chức năng của người bố là làm dọn dẹp thôi mà :))

Last edited:
:)) hahahaa like mạnh nào , nói thế thôi chứ bố bao giờ = mẹ được , chưa kể là mỗi người mỗi tính chứ ko phải ai cũng xứng đáng như cái hình đấy ( thiếu gì bố mẹ trẻ đú đởn xong vứt con lại ) , gia đình mình cũng thế mà =.= bố tặng cho cục nợ to tổ bố , mẹ thì đi xa lúc mình 5 tuổi rồi nên cũng chẳng hiểu hết đâu , hiện tại chỉ cố gắng có hiếu với ba mẹ nuôi và bà giá vợ thôi

P/s : ko phải ganh tị , ý muốn nói 1 phần chức năng của người bố là làm dọn dẹp thôi mà :))
sorry nhé tưởng ganh tị hehhe ,bản thân cậu đã trải qua cảm giác thiếu vắng tình cảm của cha mẹ là thế nào vậy cho nên hãy dành hết tình yêu thương của mình cho con cái nhé , và xin chia buồn cùng cậu vì hoàn cảnh gia đình của cậu khi cậu còn nhỏ nhé

:-j lâu lâu cũng ghen tị chứ chemgio , con người mà . Nhưng lúc nào ganh tị thì mình tự thưởng cái gì khác cho mình thôi ví dụ đi xem đồ hitech hay đồ công nghệ xem có món nào vừa mắt hợp túi tiền thì về làm đơn xin vợ cấp duyệt thôi ahahahhaa

:-?? câu like để làm gì vậy bạn . Mình chà tiếc gì việc click like cho bạn nhưng ý mình muốn hiểu like đó là like gì và like để có lợi ích gì ? chữ like ấy :)

like thể hiện sự uy tín, bạn hay biết bài nào đấy giúp ích mọi người thì bạn sẽ được like :)

ah vậy ah , vậy sorry nha mình hiểu sai về like rồi , mình tính là " like " khi mình cảm thấy thích bài viết nào vì nó mang 1 ý nghĩa hay thông điệp gì đó hay đối với mình , làm mính thích thì minh like thôi chứ chẳng liên quan gì đến sự uy tín cả :D , có phải ai like nhiều = nhiều uy tín ah :p

P/s : Thanks bạn :D mai mình cũng đi xin like tăng uy tín , mà hình như bài viết của bạn cũng hơi lạc đề so với chủ đề bài viết này rồi đó .

ah vậy ah , vậy sorry nha mình hiểu sai về like rồi , mình tính là " like " khi mình cảm thấy thích bài viết nào vì nó mang 1 ý nghĩa hay thông điệp gì đó hay đối với mình , làm mính thích thì minh like thôi chứ chẳng liên quan gì đến sự uy tín cả :D , có phải ai like nhiều = nhiều uy tín ah :p

P/s : Thanks bạn :D mai mình cũng đi xin like tăng uy tín , mà hình như bài viết của bạn cũng hơi lạc đề so với chủ đề bài viết này rồi đó .
bạn thích thì bạn like còn bt người khác nhìn vào 1 người 0 like 1nguoi ngàn like thì sẽ khác

à mà bài viết của mình thì làm sao, trong 4 rum này mình có nhiều bài viết lắm ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week