Bác nào chơi sàn Alpari cho em hỏi về chuyển tiền.

supernero

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào các bác,

Em thấy đâu đó nói là minimum deposit của tài khoản ECN-new là 200USD.
Còn tài khoản nano thì ko có minimum deposit. Thế là em test thử 20USD vào tài khoản nano. Tìm hiểu kĩ ra thì tài khoản ECN-new cũng minimum là 0USD o_O

Tài khoản nano nó trade bằng US cent. giờ em muốn chuyển khoản tiền này vào tài khoản ECN-new để trade bằng USD. nhưng ko đc.
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi phải làm thế nào thì chuyển khoản nội bộ và rút tiền ra với ạ?
Mấy cái như CMND, bank statement, Payment Copy, Scanned Copy of Credit/Debit Card, Utility Bill,... phải upload đầy đủ ạ?
Số tiền rút - chuyển khoản nội bộ tối thiểu và yêu cầu của nó...

Cảm ơn các bác.

mấy vấn đề cơ bản của broker này, bạn vào Chat live hỏi support của nó sẽ rõ ràng hơn,

nhìn chung những site có system ewallet riêng để đựng tiền (ở Alpari là Transitory Accounts) thì như thế này,

bạn tạo loại account muốn dùng : Open an account > Live account > loại account (nhớ chọn đơn vị tiền cho đúng)
xong rồi vào internal transfer
  1. Transfer Type: ------ Fund Deposit Withdrawal Internal Money Transfer
  2. Account: ------ RUR10684887 USD10684887 EUR10684887 GLD10684887
  3. Transfer Method:
ở số 1 để Internal Money Transfer, ở số 2 chọn account đang chứa tiền, ở số 3 chọn account muốn chuyển đến, xong rồi bấm continue, có thể nó sẽ đòi xác nhận email hay mã pin gì đó (mình có mở acc ở đây nhưng chưa nạp và chuyển tiền lần nào nên ko rõ)

Xác nhận xong hết rồi có thể nó ko chuyển instant mà mấy tiếng sau nó mới chuyển manual đó nhé. Chúc may mắn.

Hix, nản quá các bác ạ, em newbie thật thà, trẻ người, non dạ. Lần đầu đăng câu hỏi thì tối qua ông zwhynotme gửi message xin yahoo để tư vấn alpari riêng cho em. thế là em cho yahoo, nick yahoo của ông này là zwhynotme thì không có chat với em, nhưng có một người khác add nick em nói là phải virified tài khoản các kiểu khó lắm, giới thiệu cho em một người có nick là luckyboy_7631100 nhận verified giùm. Chỉ có ông zwhynotme có nick của em thôi chứ mấy người kia đâu có.

Em thì đóng tiền mua signal rồi nên vội vàng hấp tấp để kịp chiều trade. Thế là nôn tiền ra cho bọn nó liếm. Nghĩ lại thì em ngu khủng khiếp. Thôi cũng do em ngu nên mới mất, chả trách ai được. Chỉ post lên đây cho các bạn rút kinh nghiệm thôi. Thể loại mà chủ động add nick và tư vấn riêng thì nên tránh cho xa.

mấy vấn đề cơ bản của broker này, bạn vào Chat live hỏi support của nó sẽ rõ ràng hơn,

nhìn chung những site có system ewallet riêng để đựng tiền (ở Alpari là Transitory Accounts) thì như thế này,

bạn tạo loại account muốn dùng : Open an account > Live account > loại account (nhớ chọn đơn vị tiền cho đúng)
xong rồi vào internal transfer
  1. Transfer Type: ------ Fund Deposit Withdrawal Internal Money Transfer
  2. Account: ------ RUR10684887 USD10684887 EUR10684887 GLD10684887
  3. Transfer Method:
ở số 1 để Internal Money Transfer, ở số 2 chọn account đang chứa tiền, ở số 3 chọn account muốn chuyển đến, xong rồi bấm continue, có thể nó sẽ đòi xác nhận email hay mã pin gì đó (mình có mở acc ở đây nhưng chưa nạp và chuyển tiền lần nào nên ko rõ)

Xác nhận xong hết rồi có thể nó ko chuyển instant mà mấy tiếng sau nó mới chuyển manual đó nhé. Chúc may mắn.

Em tiếng anh dốt như bò tót. làm sao mà chat live với nó đc :p
Bác cho em hỏi là nên rút tiền bằng cách nào? Bank-wise hay WM.
Mà muốn rút bằng WM thì phải deposit bằng WM. còn nếu deposit bằng Visa thì chỉ withdraw bằng bank-wise thôi phải không ạ? Em thấy bank-wise nó cứ khó khó kiểu gì đó không biết là có ai rút bank-wise từ alpari thành công chưa.
Còn verified tk alpari là chỉ cần upload đầy đủ tài liệu, và nó gửi mail chấp nhận là xong ạ?
Mà bác có yahoo hay mail gì ko em xin hỏi chút về alpari. tại em định đầu tư lâu dài ở đây.

Em làm theo hướng dẫn của bác mà nó như thế này :
Warning!
This type of operation is currently unavailable due to an active restriction on your account (see the Regulations on Non-Trading Operations).

Last edited:
Họ lừa bạn bao nhiêu?

Nếu có gì bạn trade với HotForex, Exness hay Forex4You thì forum này sẽ có thành viên tư vấn nhiệt tình, uy tín, đảm bảo công khai forum. Không qua Yahoo lừa gạt các kiểu đâu.

Họ lừa bạn bao nhiêu?

Nếu có gì bạn trade với HotForex, Exness hay Forex4You thì forum này sẽ có thành viên tư vấn nhiệt tình, uy tín, đảm bảo công khai forum. Không qua Yahoo lừa gạt các kiểu đâu.
Thôi bác ạ, em chỉ nói ra để cảnh báo mọi người rút kinh nghiệm thôi chứ giờ còn làm đc gì nữa đâu. Em mua signal nên theo sàn luôn. Tại các sàn khác nhau nó lệch nhau cả 5-10pip, signal em theo nó lại chơi theo kiểu chộp giật :D

nếu forex4you thì sẽ có bạn max tư vấn cho :D Bạn dùng translate.google.com.vn dịch rồi chat live cũng tạm đựoc mà ^^

Max
Chuyển tiền nội bộ mà nó còn khó khăn thế này thì ko biết withdraw nó còn khó đến chừng nào. nhiêu khê quá có khi qua chơi với bạn Max ;)

Thôi bác ạ, em chỉ nói ra để cảnh báo mọi người rút kinh nghiệm thôi chứ giờ còn làm đc gì nữa đâu. Em mua signal nên theo sàn luôn. Tại các sàn khác nhau nó lệch nhau cả 5-10pip, signal em theo nó lại chơi theo kiểu chộp giật :D
m nghĩ nếu đánh ngắn hạn hãy luôn luôn chọn tài khoản NDD , ECN , STP . Tài khoản thường đôi lúc high low nó rất khác . Bên sàn m tài khoản NDD(Cent,Classic) chưa bao giờ thấy high low khác sàn khác 2 pip :D low GU bây giờ NDD 1.5981,,4 sàn lớn khác STP 82,,5 .
Bạn nào đang chơi ở Alphari bỏ chút thời gian hỗ trợ bạn chủ topic nha :)

Max

Em tiếng anh dốt như bò tót. làm sao mà chat live với nó đc :p
Bác cho em hỏi là nên rút tiền bằng cách nào? Bank-wise hay WM.
Mà muốn rút bằng WM thì phải deposit bằng WM. còn nếu deposit bằng Visa thì chỉ withdraw bằng bank-wise thôi phải không ạ? Em thấy bank-wise nó cứ khó khó kiểu gì đó không biết là có ai rút bank-wise từ alpari thành công chưa.
Còn verified tk alpari là chỉ cần upload đầy đủ tài liệu, và nó gửi mail chấp nhận là xong ạ?
Mà bác có yahoo hay mail gì ko em xin hỏi chút về alpari. tại em định đầu tư lâu dài ở đây.

Em làm theo hướng dẫn của bác mà nó như thế này :
Warning!
This type of operation is currently unavailable due to an active restriction on your account (see the Regulations on Non-Trading Operations).

vụ chuyển tiền đó mình chỉ nói chung chung thôi, ko rõ trường hợp acc của bạn thế nào,

mình chưa bao giờ mua signal nên ko rõ nó setup như thế nào nữa, có thể acc của bạn còn đang giữ lệnh trade nên nó ko cho chuyển tiền (cái này là sàn nào cũng vậy ko phải riêng alpari). Nếu muốn chuyển thì tắt cái mua signal đi, close hết các lệnh đang mở, rồi vào chuyển tiền lại.

verify tài khoản thì nếu nó báo mail như : your account has been verified hoặc approved hoặc những từ tương đương nghĩa là đã verify rồi ( mình chư verify alpari, nên ko biết chính xác)

nếu bạn ko đọc hiểu được tiếng Anh, mình cũng khuyên bạn nên đăng ký theo các IB ( IB xịn, support ngon lành nhe, chứ ko phải mấy ông IB tào lao, dụ trade cho nhiều để mấy ổng ăn commission), để họ hướng dẫn cụ thể.

Ban đầu bạn cứ trade nhỏ nhỏ (vài trăm USD đổ lại) theo mấy sàn của IB đi, rành rồi trade lớn thì bồi dưỡng thêm Anh văn một tí để reg mấy sàn uy tín hơn. ALpari là 1 trong những sàn uy tín đó.

Mình ko làm IB, nên chỉ dẫn sơ sơ thì được chứ sâu hơn nữa cũng ko biết đâu mà trả lời :D

À, còn vụ rút tiền, thì sàn nào cũng vậy, bạn chuẩn bị tinh thần là deposit bằng loại tiền gì và account nào thì rút về y như vậy là khỏi có rắc rối, dep visa vẫn rút về visa được nhé. Còn muốn xài WMZ thì nên dùng bank Vietnam mua WMZ trước rồi dep bằng WMZ, dep vào 2-3 thứ khi rút có thể broker sẽ bắt rút theo tỷ lệ dep vào nữa, mệt lắm. Trade nhỏ thì mình nghĩ xài WMZ cho gọn, khỏi sợ lộ thông tin Visa.

Last edited:
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. Em đã làm theo lời các bác chat live với tụi nó. Cũng không khó lắm. Xong ngay chưa đến 10 phút. Và sáng tỏ vài thứ. Nói chung là chỉ cần upload documents đầy đủ là ok. Do em thiếu cái Utility bill và mặt sau visa chưa ký. Upload cái, nó check ngay, thế là ok.
Nghĩ lại thấy tức. mạn phép chửi bậy: Tổ cụ thằng lừa em, em hỏi nó có mail chấp nhận document là đc chưa? nó bảo đấy là mail nhận đc chứ chưa verify. Đúng lừa đảo chuyên nghiệp. em tin ngậy các bác ợ. :D

Mà nghĩ lại thời nay cái gì cũng cần tiếng anh. Nếu em tự tin tiếng anh thì xong từ tối qua và đâu bị lừa đau. tương lai phải cho con cái nó học từ mẫu giáo mới đc.

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. Em đã làm theo lời các bác chat live với tụi nó. Cũng không khó lắm. Xong ngay chưa đến 10 phút. Và sáng tỏ vài thứ. Nói chung là chỉ cần upload documents đầy đủ là ok. Do em thiếu cái Utility bill và mặt sau visa chưa ký. Upload cái, nó check ngay, thế là ok.
Nghĩ lại thấy tức. mạn phép chửi bậy: Tổ cụ thằng lừa em, em hỏi nó có mail chấp nhận document là đc chưa? nó bảo đấy là mail nhận đc chứ chưa verify. Đúng lừa đảo chuyên nghiệp. em tin ngậy các bác ợ. :D

Mà nghĩ lại thời nay cái gì cũng cần tiếng anh. Nếu em tự tin tiếng anh thì xong từ tối qua và đâu bị lừa đau. tương lai phải cho con cái nó học từ mẫu giáo mới đc.
Bạn verify utility bill alpari như nào vậy. Mình thì nó bắt upload 2 cái utility bill khác nhau và đòi có xác thực, mình lười quá ko verify nữa.

Hix, nản quá các bác ạ, em newbie thật thà, trẻ người, non dạ. Lần đầu đăng câu hỏi thì tối qua ông zwhynotme gửi message xin yahoo để tư vấn alpari riêng cho em. thế là em cho yahoo, nick yahoo của ông này là zwhynotme thì không có chat với em, nhưng có một người khác add nick em nói là phải virified tài khoản các kiểu khó lắm, giới thiệu cho em một người có nick là luckyboy_7631100 nhận verified giùm. Chỉ có ông zwhynotme có nick của em thôi chứ mấy người kia đâu có.

Em thì đóng tiền mua signal rồi nên vội vàng hấp tấp để kịp chiều trade. Thế là nôn tiền ra cho bọn nó liếm. Nghĩ lại thì em ngu khủng khiếp. Thôi cũng do em ngu nên mới mất, chả trách ai được. Chỉ post lên đây cho các bạn rút kinh nghiệm thôi. Thể loại mà chủ động add nick và tư vấn riêng thì nên tránh cho xa.
Cậu cho mình cái log chat (bằng hình ảnh) tối qua, từ người gửi inbox trên Forum với nick tại diễn đàn này cho đến đoạn chat của các nick yh kèo néo đó...mình phải xử lý chớ không thể để có chuyện đó được, kể cả cái trang cung cấp signal đó nếu có ở đây mình cũng không chấp nhận !
Bạn chịu khó gửi tại topic này để mình theo dõi và xử lý các nick cộng với trang cung cấp signal đó nghen :). Đây là vì ít nhất các member của Forum không bị như bạn nữa. Cám ơn bạn trước nhé!

Sàn Alpari lúc trước search trên mạng ra 2 trang là alpari.com và alpari-forex.com. Alpari.com có FSA(FCA) còn bên kia thì hình như ko có. Logo 2 bên thì giống hệt nhau. Ko biết bên nào hàng thật bên nào hàng nhái. :D

Bữa trước có mở tk bên alpari.com , thằng này xác thực khó. p gửi 3 lần mà nó chẳng chịu. Đòi công chứng mới được, có bác nào xác thực được bên này hướng dẫn p với. Up cmnd , bill adsl mà vẫn chưa được nữa, bên đó bảo cần công chứng, cần ra mấy chỗ công chứng bên ủy ban ko mấy bác :(

Đúng đó bác, thời buổi giờ có English là làm gì cũng thuận lợi. Em là chat với email cho tụi HotForex bình thường như cân đường, có điều giao tiếp nói nghe thì em hơi kém. Lúc tụi nó gọi cứ yes yes cho qua.

Sàn Alpari lúc trước search trên mạng ra 2 trang là alpari.com và alpari-forex.com. Alpari.com có FSA(FCA) còn bên kia thì hình như ko có. Logo 2 bên thì giống hệt nhau. Ko biết bên nào hàng thật bên nào hàng nhái. :D

Bữa trước có mở tk bên alpari.com , thằng này xác thực khó. p gửi 3 lần mà nó chẳng chịu. Đòi công chứng mới được, có bác nào xác thực được bên này hướng dẫn p với. Up cmnd , bill adsl mà vẫn chưa được nữa, bên đó bảo cần công chứng, cần ra mấy chỗ công chứng bên ủy ban ko mấy bác :(

:) Mình cũng bị trường hợp này và mình có hỏi 1 ng VN trên 4rum FF đã dc xác thực tài khoản trên Alpari UK. Ng này nói là Alpari UK xác thực rất khó đối với người Việt Nam vì họ cho Việt Nam vào list những nước hay làm giả giấy tờ.

Passport gửi qua mail thì ok vì họ dựa vào code trên passport đánh vào thì ra tên mình, nên passport khó làm giả dc. Còn bằng lái xe hay CMND thì hoàn toàn ko dc.

Nhưng riêng phần xác nhận address thì ở VN chỉ có Bank Statement là dc qua. Trong bank statement đó phải có email của nhân viên NH, vì khi đó họ sẽ gửi mail và xác nhận, mail này phải bắt buộc có domain của NH đó (vd: [email protected], [email protected]), sau đó ra công chứng lại 1 lần nữa. Còn nếu chắc hơn thì 2 bank statement của 2 NH khác càng tốt. Rồi cách an toàn nhất là chuyển phát nhanh.

Dukascopy thì càng khó hơn nữa, họ ko chấp nhận gừi qua mail.

:) Mình cũng bị trường hợp này và mình có hỏi 1 ng VN trên 4rum FF đã dc xác thực tài khoản trên Alpari UK. Ng này nói là Alpari UK xác thực rất khó đối với người Việt Nam vì họ cho Việt Nam vào list những nước hay làm giả giấy tờ.

Passport gửi qua mail thì ok vì họ dựa vào code trên passport đánh vào thì ra tên mình, nên passport khó làm giả dc. Còn bằng lái xe hay CMND thì hoàn toàn ko dc.

Nhưng riêng phần xác nhận address thì ở VN chỉ có Bank Statement là dc qua. Trong bank statement đó phải có email của nhân viên NH, vì khi đó họ sẽ gửi mail và xác nhận, mail này phải bắt buộc có domain của NH đó (vd: [email protected], [email protected]), sau đó ra công chứng lại 1 lần nữa. Còn nếu chắc hơn thì 2 bank statement của 2 NH khác càng tốt. Rồi cách an toàn nhất là chuyển phát nhanh.

Dukascopy thì càng khó hơn nữa, họ ko chấp nhận gừi qua mail.
cũng bở hơi tai, sợ nhất kiểu bắt nộp bản công chứng qua bưu điện cho nó
chọn sàn khác cũng được scan CMT+hóa đơn chứ chuyển phát nhanh thì .....

Sao mấy sàn lớn verify căng quá. Đành rằng biết mấy sàn này sợ fraud, scam nhưng như thế thì khó cho các trader mới quá. Có khi vì cái thủ tục mà nản không muốn chơi ở sàn đó. Mình ngày xưa verify thằng Paypal thôi mà mệt bở hơi tai nhưng tại có mình nó nên phải ráng. Còn broker uy tín thì không ít.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,635
Latest member
HQcredits8

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week