Bác nào rành về máy tính vô chỉ giáo dùm mình với!

sontiensct

Senior
Reactions
546
MR
0.084
Follow me on Facebook
Tình hình là cái laptop toshiba vẫn chạy bình thường nhưng tháo ra vệ sinh xong cài win mới lại cái lúc nó nhận bàn phím lúc không, gắn bàn phím ngoài vô vẫn vậy, lúc nào nó nhận thì cả 2 bàn phím đều dùng bình thường còn lúc nó không nhận thì cả 2 đều không nhận, mà lúc không nhận thì các phím chắc năng vẫn sử dụng bình thường chỉ phím ký tự không nhận thôi!
Anh em ai biết chỉ giáo dùm mình với!
ps: mới gặp cái bệnh này lần đầu cài win lại vẫn không hết!

TempleAsian

Verified
Reactions
338
MR
0.000
Follow me on Facebook X.com
Tình hình là cái laptop toshiba vẫn chạy bình thường nhưng tháo ra vệ sinh xong cài win mới lại cái lúc nó nhận bàn phím lúc không, gắn bàn phím ngoài vô vẫn vậy, lúc nào nó nhận thì cả 2 bàn phím đều dùng bình thường còn lúc nó không nhận thì cả 2 đều không nhận, mà lúc không nhận thì các phím chắc năng vẫn sử dụng bình thường chỉ phím ký tự không nhận thôi!
Anh em ai biết chỉ giáo dùm mình với!
ps: mới gặp cái bệnh này lần đầu cài win lại vẫn không hết!

chắc bạn tháo ra có cái gì dính vào hoặc chập cheng chỗ nào đó, tháo lại xem kĩ không đc ra thợ, chứ phần cứng không ai sửa online đc =))

Bạn vào Control Panel\Ease of Access\Ease of Access Center chọn Make the keyboard easier to use bỏ hết dấu tick (bỏ trống), cái kế cuối thì tick. thử được không.
Mình đã vào theo hướng dẫn của bạn và nó cũng đã tùy chọn sẵn như của bạn hướng dẫn, mình bỏ luôn dấu tick gần cuối thì cũng không được, tks bạn đã góp ý!

tháo hẳn cáp bàn phím laptop ra thử dùng bàn phím ngoài xem có bị nữa k. dùng đc thì lỗi bàn phím rồi.
Mình đang test theo cách của bác hiện tại là được để cho nó chạy nóng máy 1 lát nếu vẫn bình thường thì cái bàn phím laptop ra đi, mà bạn cho mình hỏi thêm bàn phím laptop bị lỗi có cách nào sữa dc không hay phải thay mới vậy bác1
tks bác đã chỉ dẫn!

vipqt888

Hero
Solutions
2
Reactions
1,509
MR
1.444
nhiều khi siêng quá cũng có hại nhá

Announcements

Today's birthdays