Help Bạn đến với PTU như thế nào ?

megavnn

Junior
Reactions
34
MR
0.000
blog bị trục trặc đang lười sửa nên A.E ptu tâm sự chém gió chút !
A.E PTU vô thớt này kể về kỷ niệm đã bước vô PTU như thế nào & những vui buồn những bước đầu nha ! có ji cứ tâm sự cho thoải mái nha A.E !

tui xin xung phong kể trước :
cách đây khoảng 1 năm lúc đó còn chưa bik cái ji là mmo thì rảnh rổi online chỉ đọc báo , xem phim nghe nhạc thôi chứ bik làm ji ! rồi 1 ngày tình cờ lang thang web 3x down 1 clip sex Taiwan University Sex Scandal con bé ấy xinh lắm các bác ợ ! hình nè :

em down xong về xem ! vì nó xinh quá nên lên google search thêm thông tin ! thấy rất nhiều web , blog đưa link DL rùi mới ngồi suy nghĩ : quái bọn này rảnh thế nhỉ tự nhiên đi upload rồi đi share tùm lum hết làm ji vậy nhỉ ? có được lợi ji k ta ?
rồi em click vào 1 link hotfile ( hồi đó hotfile thông dụng lắm các bác ahh ) nhìn ngó 1 lúc lâu thì thấy nút affi hay make money ji đấy k nhớ nữa ! ahh đây rùi thì ra 1000 dl được trả bây nhiu $ ! haha hay nhỉ !
thế là từ đó bắt đầu tìm hiểu PTU nào là up ở trang nào ? rùi $ chuyển về đâu ? up cái ji ....! mà hồi đó toàn lân la ở mấy forum nước ngoài k ahh ! hehe đến giờ nghĩ lại nếu hồi đó bik vô mấy box ptu như này thì cũng đỡ bik bao nhiu time !

nói chung lúc mới bắt đầu cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa ! rảnh rảnh thì up chút cho vui , mà hồi đó cũng up tay k nha ! chả bik leech với vps là cái khỉ ji ! rồi gân đây ! khi thấy 1 bro nào đó(nước ngoài) show cái proof hoành tráng quá ! nên mới nghĩ chẳng lẽ người ta làm được mà mình k làm được ? không bằng vậy chắc cũng ít ra được vài phân như vậy chứ ! thế là cắm đâu vô PTU ! đến giờ thì cũng tạm ổn tuy k pro gì nhưng cũng sống khỏe !

rùi A.E kể tiếp chuyện mình đi !

Sự tích PTU à :) Mình thì ngày xưa lang thang internet chán ko có trò gì nghịch vì Game Cửu Long tranh Bá bị xóa.
Tự nhiên nghĩ thế nào vào GG gõ: "Kiếm tiền dễ như ăn cháo"
Nó ra cái kiếm tiền nhờ giới thiệu web của WhiteHorst hay gì đó. Vậy là sự nghiệp MMO bắt đầu từ đó :))

Mình chỉ than với thằng bạn thân : ngồi ở không coi cơ sở hoài chán quá , phải chi có cái nào làm trong lúc rảnh rỗi thì đỡ chai mông nhỉ :)) nó chỉ ptu :)) 3 tháng nghiệm . Tháng thứ 4 chiến . Tháng 5 có tí kết quả đủ mua cái lap :)) khoảng 15 bọ . Đã chơi gần 2 năm :)) giờ cũng khá tốt rồi :) . Cái nào cũng có mặt :)) . Hồi đó mình vào mmo mình chỉ quan tâm cái nào cho nhiều $ nhất và thấy mỗi up bài là ngon thôi thế là nghiệm sau đó mới chiến chứ ko nhảy vào ngay . Khoảng thời gian đó mình lân la các 4r ở nước ngoài gần đây nhất là mới biết tới mmo của vn :)) hết .

Mình thì làm uploader bên 4rum kia, có người download và hỏi "bác có chơi MMO không", lúc đó cũng chỉ biết mơ hồ là kiếm tiền trên mạng thui, mình hỏi "1 tháng ông được bao nhiêu ?", ổng tl là newbie nên chỉ đc khoảng 2t đủ ăn đủ tiêu, nghe đã quá nên mới bắt đầu tìm hiểu.

Giờ vẫn chưa được đồng nào từ MMO =((

lúc sắp ra trường , em nghĩ ít ra cũng cần phải có cái xe để đi làm

...... và cái điện thoại để tiện liên lạc

....... nên quyết định tìm hiểu mọi cách để kiếm tiền ==> dò dẫm dấn thân vào PTu =))

thấy thằng bạn cùng lớp tuần nào cũng ra rút tiền atm, tưởng ông bà bô cấp đạn cho liên tục.Ban đầu chú bé cứ giấu ko nói, hỏi dò mãi chú bé mới bảo làm việc trên mạng và năn nỉ mãi mới chỉ cho làm với điều kiện sau khi ăn 20% ref(acc mình làm ref acc nó ở hotfile) thì tiền kiếm được ở acc mình chia đôi,thấy quá bất công mình làm đủ min 15$ change pass rút 15$ về webmoney của mình và chuyển acc khác làm, từ đó đi lên :)). Nhanh thật mới đó mà cũng đã hơn 1 năm. Dù gì cũng phải cám ơn ông bạn tham tiền thì mình mới biết đến ptu và cái thế giới mmo rộng lớn này :))

haizz,choi game ko có tiền trả thế là lên google gõ kiếm tiền onl! cái này tìm hiểu khi lớp 9 nhưng lớp 12 mới thật sự tin về cái này!

em thì được thằng bạn cho mượn cái Hostleech của PTUPro để down film :binhsua141: , mới đầu tưởng PTUPro là công ty chứ :binhsua162: search google và tìm hiểu thì mới biết đến PTU :)

mới chơi được hơn 1 tháng :binhsua141: hôm thứ 2 vừa rồi rút tiền lần đầu tiên cũng được hơn chục tr :binhsua11:

một ngày đẹp trời khi ko có tiền để nạp thẻ cf , mà thấy mục nạp nó có nạp từ paypal gì đó thế là search thử nó là cái gì thì biết nó là 1 tk tiền trên mạng, sau thì đc mấy thằng bạn giới thiệu chơi lockerz (chơi lâu mà chả đc gì , ức chế nghỉ luôn), nhưng mà nhờ đó mới biết đc forum vietlockerz , nó cũng là 1 forum mmo nên bắt đầu tìm hiểu , đầu tiên là ptc , ptp , offers tùm lum thấy ít tiền ức chế chuyển qua ptu luôn
làm chắc cũng gần đc 1 năm mà tại lúc đi học ko có time nên nghỉ nhiều lắm, làm trong vòng tầm 6 tháng thì múc đc một em psp 3k với cái aino đang xài hiện tại, h chơi lại mà ít tiền nản quá :(

em thì được thằng bạn cho mượn cái Hostleech của PTUPro để down film :binhsua141: , mới đầu tưởng PTUPro là công ty chứ :binhsua162: search google và tìm hiểu thì mới biết đến PTU :)

mới chơi được hơn 1 tháng :binhsua141: hôm thứ 2 vừa rồi rút tiền lần đầu tiên cũng được hơn chục tr :binhsua11:
Pro quá nhỉ? Chẳng bù chi mình.

Cách đây 1 năm, học hành chả ra j, ngồi cạnh 1 thằng cũng chả hơn mình là bao. 2 thằng ngồi nói chuyện linh tinh.
Mình (M): chán quá lại học lại *** biết lấy đâu ra tiền đóng học lại đây, xin bị chửi mãi nên ko muốn xin. Thế mày học lại toàn xin obz à
Nó (N): Nhếch mép cười, tao tự đóng :))
M: Êu, nhà mày cho mày nhiều tiền thế.
N: Tao kiếm đc tiền rồi
M: Kiếm tiền á, đi làm thêm à ???
N: Tao upload cái này này, người ta down là có tiền
Rồi nó show cho cái proof HF, nhìn thấy ngày nó cũng 15-20$ mà :-s, hỏi lân la mãi thì cũng hiểu tí rồi về google. Lần đầu chiến cái FS, có lượt down nhìn thấy tiền nhảy mà hạnh phúc *** tả đc. Nhưng đợt đây toàn dùng HL free, up chả đc bao nhiêu nên bỏ, sau đó biết đến mmo4vn, vietlocker, vietmaker rồi ptc offer, captcha đủ loại, nhưng chưa kiếm đc tí j đáng kể từ mmo :(. 1 tháng gần đây bắt đầu chơi lại ptu, nên chưa đc j cả :(

hôm nay Vps die vô đây trò chuyện với mấy bác .
Hồi đó học Dh mà nhà nghèo quá .học CNTT không mua nổi cái destop. Đi làm thêm đủ tiền mua cái cùi rồi tập lên mạng coi có cách nào làm ra tiền không , thấy thằng Ziddu nó trà tiền qua Moneybookers thấy hay nên tham gia .Lúc đầu kiếm của nó gần 100$ nhưng về sau pay lâu quá chuyển sang host khác và chơi PTu tới bây giờ . Hiện tại củng gà Ptu thu nhập củng 6-10 chai củng tạm đủ sống.

_Lang thang trên mạng tìm tool autopost cho cái forum cùi, tìm được wj, bắt được Sharpleech & Multiposter. Thắc mắc hỏi người ta code 2 cái này để là gì => tìm được mmo4vn.
_Đọc hết các topic trên mmo4vn, quyết định thử PTU
_ko có thời gian để tìm bài viết, google seach được cách leech bài từ wp & DLE =>quyết định đầu tư vào PTU => bị scam
_Đang test để lấy kinh nghiệm, chưa có thu nhập từ PTU. Hi vọng dịch vụ leech bài sắp mở sẽ có khách để lấy lại những gì đã mất, còn ko thì mất luôn những gì đang có

=)) vui vãi đạn. tâm sự đi nào các bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,483
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week