Suggest Bank PO mới chính thức bị PayPal từ chối

vanduya11

Junior
Reactions
155
MR
0.000
hiện paypal đã chính thức từ chối bank PO với lý do bank ảo gây nguy hại cho hệ thống và vi phạm chính sách của Paypal

Bạn nào quan tâm thì xem rõ ở toppic này nhé

Toppic này mang tính chất cảnh báo và thảo luận phương án để khắc phục

+ bank PO bị remove auto sau 3-5 ngày add bank vào Paypal chỉ mới xuất hiện khi add bank mới từ cuối tháng 9-2014
+ các thẻ đã add trước thì vẫn xài vô tư

Mình đã thử các cách sau để add bank mới cho thẻ PO đều bị remove:

Lần 1 : add vào cuối tuần hôm t6 thì tối t2 bị remove và paypal có email cảnh báo

Lần 2 : add bank vào trưa thứ 3 ( tránh gặp cuối tuần ) thì thứ 6 bị remove bank và có email cảnh báo

Lần 3 : add bank thẻ PO cũ ( đã approved và có số dư , thẻ cũ từ 2013 )
Cũng vẫn bị remove bank và email cảnh báo của paypal

Lần 4 : add bank xong , thử withdraw tiền thì sau 3 ngày tền loader về thẻ và bank vẫn bị remove và email báo bank sai ( thẻ này cũng activate và có số dư trong thẻ sẵn )

Và với việc rất nhiều bạn mmo4me có pm mình nói là cũng bị như vậy , và các forum quốc tế lớn cũng phản ánh về vấn đề này

Ở forum có mấy bác khoe vẫn làm đều thì mình mong các bạn nên có proof :
+ thẻ add mới từ khoảng cuối tháng 9-2014 vì chuyện này chỉ xảy ra với thẻ mới
+ proof phải có 3-4 lần withdraw loader khi rút từ paypal ( giao dịch rút tiền chứ ko phải giao dịch loader của paypal confirm bank )
Vì nêú chỉ có 1 giao dịch thì chứng tỏ giống như " Lần 4 " mình nói ở trên thôi

Mong các bạn vào đóng góp vì vấn đề quan trọng với mmo

Nếu po bị auto remove kiểu này chắc chỉ để withdraw paypal usa limted , rút 1 lần và hết sạch sẽ blance paypal luôn

Chứ để xài lâu dài với paypal us thì không nổi nữa

Giờ có nước ăn xổi thôi, add vào rồi rút tiền về liền chứ PP làm căng quá rồi. Hic

vậy chờ đón 1 bank mới xuất hiện thôi, vì pp muốn acc us thì chỉ bank us mới with dc, giờ xài bank ảo, vn cũng with dc, đúng là gây nguy hại và tổn thất cho paypal.

thế nên dù bất kỳ bank mới nào xuất hiện, xài 1 thời gian cũng như PO mà thôi

(chung thủy với cái máng lợn pp vn :D)

add vào rrút liền coi chừng anh pal cho trái mít nha :rolleyes:
Ko sao đâu bạn

Mình rút toàn add để > 1h sau thì đặt lệnh withdraw
Nhưng phải đặt lệnh < 24h sau khi Add Bank PO chứ để lâu thì chưa complete withdraw thì Paypal đã remove bank thì toi

ừm, hình như là khoảng sau 20/09 là bắt đầu có chính sách này, vậy nên giờ ai add vào thì tranh thủ rút luôn để lệnh rút đó completed trước khi bị remove.

Paypal càng ngày càng làm căng, giờ chiến PP ÚS khó kiếm ăn quá :(

hiện paypal đã chính thức từ chối bank PO với lý do bank ảo gây nguy hại cho hệ thống và vi phạm chính sách của Paypal

Bạn nào quan tâm thì xem rõ ở toppic này nhé

Toppic này mang tính chất cảnh báo và thảo luận phương án để khắc phục

+ bank PO bị remove auto sau 3-5 ngày add bank vào Paypal chỉ mới xuất hiện khi add bank mới từ cuối tháng 9-2014
+ các thẻ đã add trước thì vẫn xài vô tư

Mình đã thử các cách sau để add bank mới cho thẻ PO đều bị remove:

Lần 1 : add vào cuối tuần hôm t6 thì tối t2 bị remove và paypal có email cảnh báo

Lần 2 : add bank vào trưa thứ 3 ( tránh gặp cuối tuần ) thì thứ 6 bị remove bank và có email cảnh báo

Lần 3 : add bank thẻ PO cũ ( đã approved và có số dư , thẻ cũ từ 2013 )
Cũng vẫn bị remove bank và email cảnh báo của paypal

Lần 4 : add bank xong , thử withdraw tiền thì sau 3 ngày tền loader về thẻ và bank vẫn bị remove và email báo bank sai ( thẻ này cũng activate và có số dư trong thẻ sẵn )

Và với việc rất nhiều bạn mmo4me có pm mình nói là cũng bị như vậy , và các forum quốc tế lớn cũng phản ánh về vấn đề này

+ proof phải có 3-4 lần withdraw loader khi rút từ paypal ( giao dịch rút tiền chứ ko phải giao dịch loader của paypal confirm bank )

Mong các bạn vào đóng góp vì vấn đề quan trọng với mmo

mới add hôm qua xong, hôm nay tiền đã về rồi. đang đợi load để có xèng búng chim. Bác xem lại Bản thân mình ăn ở thế nào ấy để ko add dc vậy. Xem proof để mở rộng tầm mắt trước khi nói nhé. cái gì cũng phải có tút, chứ ko phải cứ có thẻ là xài dc nhé.
Cái prood còn nóng ngày hôm nay.

Last edited:
Trước khi nói gì thi nen tim hiểu nhé bác, có thể lúc thời diem bác làm là lúc ko thích hơp, hoặc là nó chỉ bi vài hôm rồi qua, bác ko làm dc thì ko có nghĩa là ai cũng bị giống bác. Ko nên tỏ ra nguy hiểm quá làm ảnh hưởng mọi người.

Last edited:
forum thì người ta chia sẻ cho nhau là thường, việc chắt lọc thông tin cần thiết, thông tin có lợi cho bản thân là tùy theo từng người đọc. Chủ thread cũng nghi vấn là những acc mới add gần cuối tháng 09 mới bị remove, cái kia của cậu add từ 18/09 nên 06/10 vẫn dùng lại đc là bình thường (do add sau thời gian đó mới bị).

Có thời gian thì cậu đọc kỹ ý của chủ thead đi:

Vậy nên nếu tầm thứ 4 tuần sau mà cậu có proof chứng mình được cái mới add hôm 08/10 vẫn ko bị remove thì chắc là mọi người sẽ tin hơn vào cái tút thần thành của cậu. Mà nói thật hình như cái mấy kiểu post của cậu trên này cũng có ai ưa đâu, nên chắc ko cần post đâu vì nó cũng chẳng có giá trị gì ngoài việc nhằm mục đích câu kéo ra mua bán ngoài yahoo.

Cái này nhiều người (cả VN và nước ngoài) đều bị, và nguyên nhân là khi add vào Paypal se gửi 2 khoản tiền nhỏ để verify đồng thời cũng có lệnh rút lại 2 khoản đó, do Payonner chỉ cho phép gửi tiền vào chứ không cho load ngược lại Paypal nên lệnh rút đó không thực hiện được, và đó là lý do Paypal remove bank.

Vậy vấn đề là làm sao để Paypal nó chỉ thực hiện gửi 2 khoản deposit để verify chứ không thực hiện lệnh rút lại 2 khoản đó (vì rút ko được nó remove bank). Mình cũng lâu rồi không dùng thằng này và cũng ko có thẻ mới để thử, bạn nào mà add thì thử như sau xem:

- Khi add vào chọn verify instant, khi tới bước nhập user & pass thì nhập bừa, nó sẽ báo verify thất bại và tự chuyển sang confirm 2-3 ngày.

Đó chỉ là dự đoán của mình chứ chưa có điều kiện để test, bạn nào có điều kiện thì thử xem sao nhé.

Last edited:
Chuẩn đó bác lù bù shop

Tiêu đề em chọn là thảo luận chứ ko phải thông báo

Forum mmo4me là nơi tập hợp các thông tin , chia sẻ 1 ít kinh nghiệm để cùng nhau đi lên

Còn ai cũng giữ làm tut riêng thì forum chỉ là nơi chém gió thôi , thảo luận , chia sẻ kinh nghiệm gì nữa

Mình đã thử 4 lần và đều theo cách add bank hợp lệ và thói quen thông thường của người sử dụng paypal và bị như thế nên mình mới lâpk toppic

Đâu phải 1 mình mình mà rất nhiều người bị , cả việt nam và nước ngoài rất nhiều .... Nên nó ko phải là vấn đề cá nhân mà là của tập thể

Còn ai chỉ biết tới bản thân thì sau cubgx chả ai nhiệt tình mà giúp đỡ nữa , đời đâu ai giỏi toàn diện đâu , người giỏi rút tiền thì lại thua người khác khoản kiếm tiền và ngược lại

Toppic này lập ra để ai add thành công thì chia sẻ :
+ thời gian add bank xem @ giờ vàng " là khi nào ?
+ add theo cách bình thường hay có mẹo gì thì chia sẻ

forum thì người ta chia sẻ cho nhau là thường, việc chắt lọc thông tin cần thiết, thông tin có lợi cho bản thân là tùy theo từng người đọc. Chủ thread cũng nghi vấn là những acc mới add gần cuối tháng 09 mới bị remove, cái kia của cậu add từ 18/09 nên 06/10 vẫn dùng lại đc là bình thường (do add sau thời gian đó mới bị).

Có thời gian thì cậu đọc kỹ ý của chủ thead đi:

Vậy nên nếu tầm thứ 4 tuần sau mà cậu có proof chứng mình được cái mới add hôm 08/10 vẫn ko bị remove thì chắc là mọi người sẽ tin hơn vào cái tút thần thành của cậu. Mà nói thật hình như cái mấy kiểu post của cậu trên này cũng có ai ưa đâu, nên chắc ko cần post đâu vì nó cũng chẳng có giá trị gì.

Cái này nhiều người (cả VN và nước ngoài) đều bị, và nguyên nhân là khi add vào Paypal se gửi 2 khoản tiền nhỏ để verify đồng thời cũng có lệnh rút lại 2 khoản đó, do Payonner chỉ cho phép gửi tiền vào chứ không cho load ngược lại Paypal nên lệnh rút đó không thực hiện được, và đó là lý do Paypal remove bank.

Vậy vấn đề là làm sao để Paypal nó chỉ thực hiện gửi 2 khoản deposit để verify chứ không thực hiện lệnh rút lại 2 khoản đó (vì rút ko được nó remove bank). Mình cũng lâu rồi không dùng thằng này cũng ko có thẻ mới để thử, bạn nào mà add thì thử như sau xem:

- Khi add vào chọn verify instant, nhưng đến bước nhập user và pass để verify thì bỏ qua đừng nhập gì cả. Cứ click lại logo Paypal cho nó quay lại trang chủ, hoặc bỏ qua mở tab mới.
- Có thể 1 thời gian sau khi paypal thấy bank add vào verify instant ko được nó sẽ tự deposit 2 khoản để verify bằng code (số tiền deposit), và mình hy vọng đi theo đường vòng này nó sẽ chỉ có lệnh gửi 2 khoản để verify chứ không có lệnh rút lại 2 khoản đó.

Đó chỉ là dự đoán của mình chứ chưa có điều kiện để test, bạn nào có điều kiện thì thử xem sao nhé.

Cách của bác em đã làm hôm tối t2
Vừa tối qua ăn remove đây

Em cubgx tính thử add theo confirm install
Rồi xong ko login po vì bản thân po có login đc vô bank online trên paypal đâu

Nó vẫn remove ra như khi click vô confirm 2-3 day

Cách của bác em đã làm hôm tối t2
Vừa tối qua ăn remove đây

Em cubgx tính thử add theo confirm install
Rồi xong ko login po vì bản thân po có login đc vô bank online trên paypal đâu

Nó vẫn remove ra như khi click vô confirm 2-3 day

bạn đừng chủ động click vô confirm 2-3 day, khi verify instant đến đoạn nhập user & pass bạn cứ nhập bừa vào, sau khi verify không được nó sẽ tự chuyển sang confirm 2-3 day, mình nghĩ có thể đó sẽ là key để thoát đc vụ này chăng. Hoặc ko thì thử chơi bài cùn add vào nhưng KHÔNG verify xem sao.

Last edited:
Bác nào thử cách này em thấy khá khả thi
Paypal em bị remove nhiều lần nên chờ 1 time nữa mới dám add test tiếp

bạn đừng chủ động click vô confirm 2-3 day, khi verify instant đến đoạn nhập user & pass bạn cứ nhập bừa vào, sau khi verify không được nó sẽ tự chuyển sang confirm 2-3 day, mình nghĩ có thể đó sẽ là key để thoát đc vụ này chăng. Hoặc ko thì thử chơi bài cùn add vào nhưng KHÔNG verify xem sao.

Á đù nghe hết hồn, vô paypal xem vẫn live hehe. Vụ này mà có thật chắc chia tay mấy acc net us quá =]]

Nó sẽ có thật
Hi vọng PO fix cho người dùng paypal

PP fix thì dc, chứ PO sao fix nổi, vì PP nó từ chối PO mà, chỉ có chờ bank mới kiểu như PO mà thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week