Suggest Bank PO mới chính thức bị PayPal từ chối

PO phải fix như thay số bank như năm ngoái thì lại ok ngay hay cơ chế thích hợp với policy paypal

Chứ ko người dùng 90% bỏ PO nếu bị Paypal từ chối

Các cụ nào add trước rồi thì thoải mái rút , chỉ sợ paypal limited thui

Mình mới đọc được cái này ở forum Payoneer, gửi các bạn để tham khảo:
http://community.payoneer.com/discussion/22882/paypal-no-longer-accepts-payoneer-usps
Trong này có đoạn trả lời của support của paypal rất quan trọng:
I am sorry to inform you that PayPal no longer accepts Payoneer accounts to be added on any PayPal account. This is because the Payoneer account is not a bank account and therefore you would not be able to add it to your PayPal account. (Section 14. (Disclaimers), “The US Payment Service is not a bank account in the United States and funds received on your behalf are not FDIC-insured.”) as per the Payoneer US Payment Service Terms and Conditions.

Unfortunately we do not allow the use of Virtual Bank Accounts as they do not meet the “Know Your Customer” and customer protection guidelines outline in various laws and regulations such as the USA PATRIOT Act."

Như thế này thì coi như paypal ko chấp nhận PO rồi vì nó nhận định US payment service ko phải bank account mà chỉ là VBA. Giờ chắc chỉ chờ PO làm việc với paypal thôi. :(

PO phải fix như thay số bank như năm ngoái thì lại ok ngay hay cơ chế thích hợp với policy paypal

Chứ ko người dùng 90% bỏ PO nếu bị Paypal từ chối

Các cụ nào add trước rồi thì thoải mái rút , chỉ sợ paypal limited thui

cái này ko phải do bank hiện tại, mà là do chính sách của Payoneer không cho phép trừ tiền. Bank hiện tại là BOA là 1 trong những bank rất tốt rồi, có thay bank khác mà vẫn ko thay đổi chính sách đó thì vẫn bị Paypal remove thôi.
Để dễ hình dung hơn thì bạn nhìn bên dưới:

Như vậy khi add bank vào để verify Paypal sẽ gửi vào 2 khoản tiền nhỏ và 1 lệnh rút lại 2 khoản tiền đó, tuy nhiên với Payoneer thì sẽ không thực hiện được cái lệnh rút lại 2 khoản tiền (do Payoneer không cho phép), đó chính là nguyên nhân vài ngày sau Paypal báo

On XXX, we attempted to transfer from your bank account ending in YYYY. This transfer was returned by your bank on the reason below

và remove bank này với lý do tài khoản bank không hợp lệ.

cái này ko phải do bank hiện tại, mà là do chính sách của Payoneer không cho phép trừ tiền. Bank hiện tại là BOA là 1 trong những bank rất tốt rồi, có thay bank khác mà vẫn ko thay đổi chính sách đó thì vẫn bị Paypal remove thôi.
Để dễ hình dung hơn thì bạn nhìn bên dưới:

Như vậy khi add bank vào để verify Paypal sẽ gửi vào 2 khoản tiền nhỏ và 1 lệnh rút lại 2 khoản tiền đó, tuy nhiên với Payoneer thì sẽ không thực hiện được cái lệnh rút lại 2 khoản tiền (do Payoneer không cho phép), đó chính là nguyên nhân vài ngày sau Paypal báo

và remove bank này với lý do tài khoản bank không hợp lệ.

chuẩn tới lên duẩn cũng phải gật gù

Đã là cơ chế và chính sách của PO thì làm gì mà có TUT add ngon lành cơ chứ

chỉ là "ăn sổi " với ai muốn rút Paypal mà bây giờ muốn add bank PO để rút thôi

chuẩn tới lên duẩn cũng phải gật gù

Đã là cơ chế và chính sách của PO thì làm gì mà có TUT add ngon lành cơ chứ

chỉ là "ăn sổi " với ai muốn rút Paypal mà bây giờ muốn add bank PO để rút thôi

thực tế hiện nay thì add vào sẽ bị remove sau 5-7 ngày và lý do thì chính xác là như trên. Còn việc có tut vượt qua được hay không thì cũng ko thể khẳng định, vì mình không làm được không có nghĩa là tất cả cũng vậy, tuy nhiên về chính thống thì có thể đúng như chủ thread nói là "Bank PO mới chính thức bị PayPal từ chối". Mình lâu rồi ko dùng nhưng cũng sẽ nghiên cứu thử, nếu add được sẽ cho các bạn biết.

Theo thông tin của bạn mình chuyên bank usa

Thì hiện nay 1 số bank usa kèm thẻ prepaid visa / master cũng bị paypal remove với lý do số tài khoản sai

Bank này có khả năng rút tiền qua ACH , có send money cho bank khác qua ACH , gửi check cho công dân mỹ
>>> nhưng vẫn bị remove , ko cho add bank

Vậy giờ , PayPay đang blacklist routing number bank nữa chứ ko đơn thuần là ko đặt lệnh rút tiền ngược lại thì Paypal sẽ remove và báo bank sai

forum thì người ta chia sẻ cho nhau là thường, việc chắt lọc thông tin cần thiết, thông tin có lợi cho bản thân là tùy theo từng người đọc. Chủ thread cũng nghi vấn là những acc mới add gần cuối tháng 09 mới bị remove, cái kia của cậu add từ 18/09 nên 06/10 vẫn dùng lại đc là bình thường (do add sau thời gian đó mới bị).

Có thời gian thì cậu đọc kỹ ý của chủ thead đi:

Vậy nên nếu tầm thứ 4 tuần sau mà cậu có proof chứng mình được cái mới add hôm 08/10 vẫn ko bị remove thì chắc là mọi người sẽ tin hơn vào cái tút thần thành của cậu. Mà nói thật hình như cái mấy kiểu post của cậu trên này cũng có ai ưa đâu, nên chắc ko cần post đâu vì nó cũng chẳng có giá trị gì ngoài việc nhằm mục đích câu kéo ra mua bán ngoài yahoo.

Cái này nhiều người (cả VN và nước ngoài) đều bị, và nguyên nhân là khi add vào Paypal se gửi 2 khoản tiền nhỏ để verify đồng thời cũng có lệnh rút lại 2 khoản đó, do Payonner chỉ cho phép gửi tiền vào chứ không cho load ngược lại Paypal nên lệnh rút đó không thực hiện được, và đó là lý do Paypal remove bank.

Vậy vấn đề là làm sao để Paypal nó chỉ thực hiện gửi 2 khoản deposit để verify chứ không thực hiện lệnh rút lại 2 khoản đó (vì rút ko được nó remove bank). Mình cũng lâu rồi không dùng thằng này và cũng ko có thẻ mới để thử, bạn nào mà add thì thử như sau xem:

- Khi add vào chọn verify instant, khi tới bước nhập user & pass thì nhập bừa, nó sẽ báo verify thất bại và tự chuyển sang confirm 2-3 ngày.

Đó chỉ là dự đoán của mình chứ chưa có điều kiện để test, bạn nào có điều kiện thì thử xem sao nhé.

theo như nguyện vọng của bác và các anh e cũng đang mún biết tình hình, xin up cái proof de bác thị râm, hôm nay đúng thứ 4 như bác yêu cầu, bank nó vẫn trơ trơ như đá. còn mấy bác bị remove thì nên xem lại, ko phải thấy ng ta trồng khoai thì cũng vác mai đi đào, rồi làm ko dc thì nói lung tung.

Còn bác nào ko làm dc hay ko có thời gian de tìm tút thì sell cho nhanh, hoặc thuê dịch vụ rút hộ nhé.

Hoặc pm ong này : tinker.nets thấy có dich vụ cho thuê bank

Cái hình trên cũng chả liên quan gì tới nhau
Acc nào add từ trước thì vẫn còn trơ trơ đó , bị remove ra đâu mà post ảnh chả liên quan tới cái vấn đề bác quote đâu

Cái ảnh thứ 2 cũng chỉ có 1 lần rút , đâu có 4-5 lần rút từ paypal và bank đc add cuối tháng 9 /2014 đâu

Bác nào nhìn ra sự liên quan của 2 cái ảnh kia thì chỉ em với

Cái hình trên cũng chả liên quan gì tới nhau
Acc nào add từ trước thì vẫn còn trơ trơ đó , bị remove ra đâu mà post ảnh chả liên quan tới cái vấn đề bác quote đâu

Cái ảnh thứ 2 cũng chỉ có 1 lần rút , đâu có 4-5 lần rút từ paypal và bank đc add cuối tháng 9 /2014 đâu

Bác nào nhìn ra sự liên quan của 2 cái ảnh kia thì chỉ em với
đọc mục số 9, số tiền 493$, tiền ve PO ngày 9 tháng 10 năm 2014, và bác kia yeu cầu ngày thứ 4 chụp lại xem có bi remove ko thì đọc cái mục số 29,
bớt nguy hiểm đi thì có thể tìm ra tút nhé bác, mấy ông pro khi đọc bài này nó cười và bảo thằng điên. ng ta ko mún comment bởi vì sợ nát tút và bể chén cơm, cho nên đọc xong ai cũng im lặng mà âm thầm ăn là tốt nhất, nếu ít ng xài PO thì càng tốt, lúc đó nguồn PP sell bao la, tha hồ mua với giá bèo.
mình up proof ko phải hơn thua gì với bác, mà để bác hiểu là mọi thứ vẫn bình thưởng, còn cách làm thế nào thì bác tự nghiên cứu.

đọc mục số 9, số tiền 493$, tiền ve PO ngày 9 tháng 10 năm 2014, và bác kia yeu cầu ngày thứ 4 chụp lại xem có bi remove ko thì đọc cái mục số 29,
bớt nguy hiểm đi thì có thể tìm ra tút nhé bác, mấy ông pro khi đọc bài này nó cười và bảo thằng điên. ng ta ko mún comment bởi vì sợ nát tút và bể chén cơm, cho nên đọc xong ai cũng im lặng mà âm thầm ăn là tốt nhất, nếu ít ng xài PO thì càng tốt, lúc đó nguồn PP sell bao la, tha hồ mua với giá bèo.
mình up proof ko phải hơn thua gì với bác, mà để bác hiểu là mọi thứ vẫn bình thưởng, còn cách làm thế nào thì bác tự nghiên cứu.
bác này nhiều PP Us nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week