Chat BÁO ĐỘNG TOÀN DÂN: NẠN NHA TẶC ĐANG HOÀNH HÀNH TRONG XÃ HỘI

Nạn nhân của ác nha tặc là những người đa phần ko hề bik gì về răng.ko hề biết có nha tặc hành hoành là thứ 1
Thứ 2 là quá ngây thơ tin người
Thứ 3 quá tin tưỡng vào áo bác sĩ.ko ai nghĩ người mặc áo bác sĩ lại đi hại người cả(100% nạn nhân chết đứ đừ vì tin vào bác sĩ.nhưng lại là ác quỷ)
Tại vn lừa gạt hại người rất giàu và k hề ở tù

Mình xin trình bày quá trình làm răng như sau để mọi người coi thử là mình đúng hay sai ạ,và cốt lõi là để mấy con sale mặt dày ko bit gì mà vô cào phím như đúng rồi ạ.E xin làm phiền và cảm ơn mọi người
🥺
🥺

Chuyện là thế này,cuối năm 2020 a Đại Răng này có mở thêm nha khoa thứ 2 tên là Lucky smail hoạt động tại 616 Hoàng Văn Thụ,P4,Tân Bình.Còn nha khoa chính là Sunshine tại số 49 đường 3/2 P11 quận 10.
Ngày 6/1/2021 e có đến tại nha khoa lucky smail để làm răng sứ,nhưng chỉ đến đầu tháng 6 là răng e bị hở,viêm,đau nhức,sưng hôi.E có nhắn tin vào trang hỏi nha khoa có hoạt động không để e qua kiểm tra,nha khoa nói dịch nên tạm thời đóng cửa,khi nào mở thì thông báo,e đợi đến tháng 10 nhắn lại cũng chỉ nói 1 câu y chang,e gọi vào hotline thì cũng nói chưa mở.E ko tin nên tới tận địa chỉ để kiểm tra thì thấy nha khoa đóng cửa thật.E mới nhắn tin hỏi Đại Răng(tạm gọi là a ĐR)thì nói ko còn liên quan gì nữa,nên ko bit...E đau nhức quá ko chờ được nữa thì có nói qua nha khoa a ĐR kiểm tra,khi kiểm tra xong a ĐR nói là răng e hở hết cả 2 hàm.E mới hỏi lại là: vậy là làm lại hết 2 hàm luôn hay sao,a gật.E mới nói a có hỗ trợ làm lại cho e ko?A ĐR:"ko,a có còn liên quan gì đâu mà làm cho e,e làm ở đâu thì qua nha khoa đó.".E mới nói ngày xưa e làm, a là chủ thì bây giờ a phải có trách nhiệm chứ.Thôi a làm dùm e,e gửi ít tiền a uống nước..A nói:" ko,a ko còn liên quan gì hết,nha khoa đó a đưa lại cho thằng e a quản lý rồi thì e phải qua nha khoa đó bảo hành".Mình mới nói thế a cho e số của e a để e gọi khiếu nại nó,a nói a ko có số,e nói: ae với nhau thì làm sao ko có số đc,a nói: ae giang hồ nên ko có số.Nói 1 hồi a lại nói a là quản lý thôi ko bit chủ là ai nên ko có số.Ụa vậy khi a thanh lý mặt bằng a chuyển qua cho người ta a llac bằng cái gì???Bây giờ cái nha khoa lucky smail đóng cửa rồi mà a cứ nói e qua đó thì e qua e cạp cửa hay gì vậy a?Mọi người cho e hỏi vậy giờ e là khách của nha khoa đóng cửa hay nha khoa Sunshine ạ?
😭
Nó phủ bỏ hoàn toàn trách nhiệm.Nó lươn lẹo,lương tâm nó không bit để đâu luôn á.
Bây giờ e muốn kiện nó thì đúng hay sai ạ?
Nguồn copy khóc cho nạn nhân tin vào lời hứa bão hành nay còn đâu

Ngay từ giây phút các bạn Làm 2 hàm răng sứ là phải chấp nhận cả đời sau này ăn uống ko còn vị.nó nhạt nhạt .ko còn cãm giác ngon miệng nữa(điều nha sĩ ko nói và chối nhưng feedback mình điều tra dc nó lại là sự thật
P/s Sự im lặng của các bạn là tiếp sức cho kẽ ác hại cả 1 dân tộc

đang có cái răng bị sâu đau quá, vô bv hay đi phòng khám mấy fen
tuỳ , nhưng vô bv cũng hên xui , nhưng dù sao vẫn tin tưởng hơn , nên vô bệnh viện thì hơn , đau là phải chữa tuỷ , thì nên kiếm chỗ uy tín , vì nó ảnh hưởng tuổi thọ của răng , và tiêu xương , trị tuỷ rồi trám lại thôi , xài đc 10-15năm nữa , hên thì già trên 50 nó mới rụng hoặc trọn đời

Last edited:
Mọi người cho em hỏi một chút với , làm răng bọc sứ thẩm mỹ. Cam kết k đụng tuỷ. Mà mới làm 1 tháng hơn ,1 chị gái đã bị “Thối tuỷ” ,còn em thì “Viêm tuỷ 3 răng (Hút “tuỷ sống” răng ra cả mấy cái , Bác sĩ đọc XQuang và chỉ ra thêm răng 2.3 tương lai gần sẽ đau. phải khoan xuyên sứ để rút ra và chữa trị. Điều trị được không bao lâu sau thì có tình trạng xưng to nướu ,và đến kiểm tra bác sĩ thông báo xuất hiện thêm 1 răng cửa (tức là răng 21 Bị nhiễm trùng dưới chóp , bác sĩ chữa răng của em rất xót vì hút tuỷ sống ra rất nhiều cái trong 1 hàm răng toàn những răng quan trọng để ăn nhai, vì vậy...Các bác sĩ đã thảo luận
Để xem có giữ được tuỷ răng này không thì cố gắng giữ , nhưng đã bị nhiễm trùng dưới chóp nên bắt buộc phải lại hút một tuỷ sống răng ra ( Răng đã nhiễm trùng thì bắt buộc phải chữa vì sẽ dẫn đến tình trạng “Chết , Thối tuỷ”
Và cho em hỏi thêm các anh chị đã từng bọc sứ là sau khi bọc xong. Các anh chị về ăn nhai hơi nóng hoặc hơi lạnh , có bị Nhức giật giật từng mạch thấu giây thần kinh như em không ạ?
Liệu thời gian tới còn có bị hỏng thêm cái nào k ạ??? Cả nhà cho Em ý kiến với???
Chứ làm xong mà bị thế này thật đúng là hoang mang lắm!
😷
😷
😷

Nguồn copy

Sau khi thăm khám trên dưới 20 cái nha khoa, mình đúc kết ra được một số kinh nghiệm như sau:
1. Nha khoa mà chỉ có 1 2 bs nhưng trên giấy phép hoặc chứng chỉ hành nghề là bs khác.- Né vội, thuê bằng.
2. Nhìn mặt bằng thôi đã thấy ko uy tín.
3. Không cần chụp phim hay chụp ảnh lấy dấu gì đã phán: răng này dễ, niềng nhanh lắm, gắn mắc cài luôn nhé.
4. Bs nổ, khoe hết từ cái nọ đến cái chai, rằng anh đi học chỗ này chỗ kia cả chục tỉ, cái kìm cắt dây cung anh mua cả trăm triệu,... Người nào ko có gì đáng tin mới hay nổ để lấy lòng tin của người khác.
5. Nói nhiều, văn vẻ hoa mỹ nhưng hỏi đến những ca thành công thì bảo anh ko lưu ảnh, em phải tin anh, tin tđn được.
6. Kêu ko niềng được, đè ra làm sứ.
7. Để giá cực rẻ để dụ khách đến, xong đến phí phát sinh bằng cả tiền niềng. Nên trước khi đến nên hỏi luôn giá đó trọn gói hay chưa phát sinh những gì giá bao nhiêu rồi hãy đến.
8. Chụp ảnh cùi cùi gửi qua page đã khẳng định được phác đồ, ko cần phim.
9. Đăng bài hỏi địa chỉ thì một lúc sau 1 đám vào ib: bạn đang muốn niềng răng hả, mình tư vấn cho nè (??? Giỏi ngang bs nhờ), mình cho bạn mã giảm giá nè, ghi tên mình được giảm tiền tặng tăm nước, bàn chải điện,... bla bla. Dẹp dẹp dẹp toàn saler và ctv nha khoa cả.
10. Chỗ nào cũng thấy cmt 1 câu nha khoa này uy tín nè, giá rẻ nè,... họ hàng hang hốc bà con lối xóm nhà mình đang niềng ở đây nè, xong rải 1 đống link nha khoa.
11. Ko biết mọi người thấy sao chứ mình cực kì dị ứng với khoản là bs tự đi kiếm khách. Chỉ cần có chỗ nào có miếng mồi ngon là nhảy vào cmt xong nhắn tin mồi chài. Các bs bớt thời gian nghỉ ngơi của mình ra để đi giải đáp là rất quý, nhưng mà rảnh đến mức lúc nào cũng ở trên mạng xã hội, online mọi lúc mọi nơi thì bạn cũng nên đặt câu hỏi: bs này vì sao mà rảnh suốt ngày đêm như thế nhé.
12. Ko nói phác đồ điều trị rõ ràng, ko có hợp đồng.
13. Khách thật nhưng là ctv nha khoa. Các nha khoa trả hoa hồng cho khách đi dẫn khách mới đến, cái này là chương trình tri ân, ok nó ko có gì sai trái. Nhưng một khi đã có lợi thì ai cũng khen hết, xong ghi tên khách này sẽ được giảm giá hoặc tặng nọ tặng kia, vô tình khách thật sẽ làm mất đi tính khách quan.
14. Không tin ai hết, tự đi tự cảm nhận.
15. Tìm hiểu về các phốt của nha khoa. Tất nhiên ngành nghề hay bs nào cũng có nguy cơ hỏng hóc ko tránh được, quan trọng là nha khoa xử lý phốt đó như thế nào, nhận trách nhiệm hay đùn đẩy. Kiếm được nha khoa nào chưa có phốt là tốt nhất.
16. Đừng đi quá nhiều, chọn khoảng 3 4 nha khoa thật sự ưng rồi đi khám. Đi quá nhiều như mình là loạn, nhìn đâu cũng thấy nha tặc.
Mọi người thấy còn thiếu gì thì bổ sung nhé, cho người đi sau lấy kinh nghiệm, tránh bị lừa.
-------------
Đọc xong review chia sẻ của bạn này đang niềng răng xong mà mình cũng thấy hoang mang luôn. Nhìn đâu cũng thấy nha tặc. Không biết nên chọn nha khoa nào, tin bác sĩ nào nữa.
P/s sưu tầm

mình mới đọc 1 đống thông tin đó , giờ diễn viên ca sĩ bị hỏng răng do bọc sứ họ toàn vào bệnh viện RHM hết nhé chứ ko dám ra tư nữa , khủng khiếp lắm

Đọc để cả đời ko pải hối hận "dẫn mẹ đi làm đẹp vô tình hại mẹ mất mạng
Lúc răng bị hư và viêm,nó nói ko phải do nó làm
cãi nhau 1 hồi Rồi nó nói để nó chữa trị,xong rồi nó cắt cắt khoan khoan máu tứa ra nhiều lắm ,rồi cắt cạo ,cắm cái gì vào ,về mẹ chị đau đớn ,ko ăn được rồi hành sốt giật ,lúc đưa vào bệnh viện thì đã ko còn kịp ,mẹ chị đau đớn tới lúc chết
Chị cực kỳ cực kỳ ăn năng hối hận
bỏ ra 1 số tiền lớn cho mẹ đi làm đẹp nhưng không ngờ vì vậy mà hại chết mẹ ,giờ mỗi lần nghĩ lại là chị chỉ muốn chết đi
P/s chua xót ,nhiểm trùng máu này trước mình gặp vài người nhà nạn nhân rồi..lâu lâu cứ 1 feedback vầy.cảm giác như tim chết lặng

Ở quê tôi có ông đau răng hàm đi nhổ để làm răng sứ. Đến 1,2 cơ sở họ bảo nhổ răng đó rất nguy hiểm và họ không dám làm. Nhưng đến chỗ khác người ta nhận làm luôn. Về một thời gian bị nhiễm trùng kéo dài đau không chịu được đến cơ sở đó bắt đền. Hai bên cãi nhau nhưng ông này vẫn phải vào viện điều trị. Bệnh viện xét nghiệm cho ông ấy kết quả ung thư hàm .Thế là chả còn hơi sức đâu mà kiện. Vài tháng sau TÈO !
P/s y học dùng để cứu người hay giết người khoảng cách chỉ trong gan tấc

@ leenguyen69 Tin tưởng vào anh em chí cốt và cái kết ngậm 1 họng sứ đểu oan nghiệt
🌋
🌋
NẠN NHÂN ĐÃ NIỀNG GẦN XONG RỒI (được 95% rồi )nhưng vì tin lời anh em chí cốt bảo là ông phó giám đốc bv rhm đang niềng cho bạn ấy,đả niềng hư rồi,mài hết men răng quá đà rồi ,phải bọc nếu ko bọc hư hết răng (bạn ấy tin vào lời anh em chiến hữu thân thiết thế là bọc hết mấy cái răng hàm trên , và còn ko quên vào nơi bác ấy làm chưỡi bác luôn.. "" biết bao người nhìn bác""" Sau này biết ra ăn năn vô cùng)
Tội ác : Nha tặc gạt mài bọc răng là 1
Cho bạn ấy ngậm nguyên hàm sứ đểu cả đời từ đây là 2 (cái này là do mình kiểm tra mới lòi ra chứ ko chắc bạn còn tin vào bạn bè thân thiết lắm)
P/s cac bạn nếu ko phải là người trong nghành nha này hoặc ko phải bs rhm thì khả năng bị gạt rất cao.nghành này bây giờ quỷ ma cực kỳ nhiều. Giành giật nhau rất dả man
Nha tặc đâm tọt giành với nha tặc
Nha tặc đâm tọt nha khoa có tâm
Nha khoa có tâm củng tọt giành với nha tặc...loạn xì ngầu...(nói mải vấn đề này mà rất nhiều bạn bị hoài luôn,bị hại nhiều nhất là từ người quen mới ác)

Nạn nhân làm răng xong mà máu me be bét là nạn nhân sai nhé.
Người gì mà kỳ cục làm răng xong cứ hư hoài.hư hết cái này tới cái nọ..kỳ cục gì đâu..chị chưa từng gặp ai kỳ cục như em(nha khoa họ nói vậy á.chứ ko pải em nói đâu)
Bạn ấy chán chả thèm nói
Vì Số bạn ấy may mắn vãi nồi..trước cũng gặp hết nha tặc này tới nha tặc nọ rồi ,may chạy kịp
Sau cùng củng dc giới thiệu 1 nha khoa uy tín lắm, tưởng rằng mai mắn đã đến ,mùa xuân lại về
🎏
🎏
🌋
😭
😭
Nhưng Cuối cùng lại thảm ko còn gì để tả ,máu răng cứ chảy suốt ,hư thì cứ lai rai suốt , nhưng nha khoa lại bão.....chị ko sai nhé.. Răng em tự chảy máu liên quan gì chị.do nha tặc 1 nó hại ấy...chị ko sai gì với em cả....ơ vậy e wa chị , đưa hơn 100 triệu cho chị để làm gì????
Ờ thì chị ko sai..là bệnh nhân sai.chị đúng
🏔️
🏔️
🏔️
Nha khoa chị trước từng chưỡi phủ đầu phủ cổ bạn ấy rồi ,làm rầm rộ,hùng hổ lắm ,miệng luôn bão chị ko sai , ko sai gì cả....
🌋
🌋
🌋
.sau cùng nạn nhân ấy ,chịu ko dc vì đả vừa hư vừa mât rất nhìu tiền còn bị "chị ko sai" chưỡi phũ đầu như con ko đẻ, mới đòi phốt thì chị mới bảo để chị khắc phục. Hư thì chị chữa cho ,chứ chị ko co bõ bệnh nhân của mình (sợ con người vãi tèo)
🌍
nhưng miệng chị thì luôn bảo chị ko sai nhé ,ko liên quan gì đến chị cả,chị chĩ bán răng thôi,em hư ko pải do bên chị đâu...ơ ?????????)
🌋
🌋
(Mà sau này bạn tìm hiểu mới biết các nạn nhân của chị ấy trước làm cũng bị hư tả tơi ,chửa có hết đâu.chữa còn hư thêm ,ngta pải bõ chạy thục mạng , và ko quên kể câu cửa miệng của chị ấy là ..chị ko sai.,chị ko sai gì cả là các em tự hư,liên quan gì chị ) .
😭
😭
😭
nhờ vậy mà "chị ko sai " bị nhiều nạn nhân phốt chưỡi bấy lầy trên mạng rồi
(Nha khoa vậy nhưng khách đông lắm.) tạo dựng mặt tiền rất uy tín .cò đông cực kỳ,
🍉
🍉
🍉
Nha khoa uy tín như vậy bảo hành cho bạn..bạn dám đưa hàm cho họ làm ko?
🏔️
🏔️
🏔️
Bay gần 200 triệu mà được cái kết tàn đời như vậy...nạn nhân đúng là tự tạo nghiệp mà
🍀
🍀
🍀
Bs rhm said : nha khoa 2 nhắm ko chữa dc thì đừng nhận.nhận mà chửa ko dc và hư liên tục như vầy thì nha khoa 2 sai hoàn toàn
Còn "chị ko sai "nói vầy với khách nè
🌋
🌋
🌋
chị là dân kinh doanh .chị mở ra thì khách đến làm chị thanh toan tiền.chi cung cấp
khách răng sứ
Nạn nhân chán chả buồn nói
Các bạn tự hiểu đi

ĐẠI NẠN của DÂN Tộc
Chắc các bạn còn nhớ. mình từng viết bài ,viết rất rõ là bọn nha tặc nó mua hết truyền thông ,từ google.facebook.hay gần như 90% các trang mạng chia sẽ kinh nghiệm làm răng sứ,niềng v..v.. .rồi pr .cò mồi giăng khắp chốn. Có khi 1 nạn nhân mà tận mười mấy con cò nó quyết tâm vây bắt cho bằng được,bào tiền(chưa kể là hư hại ảnh hưởng sức khoẻ cả đời ,biến chứng vĩnh viển ko hồi phục được )
Đôi khi Chính bọn nó là nha tặc.còn vờ vịt chê các nha tặc khác ..lên án nha tặc..v..vv.... Có quá nhiều quá nhiều chiêu trò (vẩn có nha sĩ thật ngta cũng lên án nha tặc nhé) nhưng mình cam đoan 1 điều..nếu bạn ko làm trong nghành nha thì khả năng bạn gặp nha tặc cực kỳ cao,tất cả nha tặc đều nói rất hay nhưng tay nghề thì ko có (●●nạn nhân chết là chết vì cái này cực kỳ nhiều●●●)
■ bọn nó Mua luôn các trang báo mạng viết bài ca ngợi nha khoa nó... Trong khi mình biết rõ nó là quỹ sống giữa nhân gian
Mình đả Từ bỏ việc phốt phát này rồi .nhưng chưa thể an lòng...việt nam ơi!!!

MỘT NỤ CƯỜI LÀ 10 THANG THUỐC BỔ
Đó chỉ dànnh cho những người có răng đều thôi , còn như em thì ...
😢
trước kia em có 1 hàm răng khấp khểnh , ố vàng nên khi đi xin việc về sale hoặc chăm sóc khách hàng thì khó mà đc nhận , với một người hay nói hay cười như em thì rănng củ của e rất ngại khi giao tiếp , nên em đã bắt đầu nuôi hi vọng và ấp ủ làm RĂNG SỨ THẨM MĨ
Nhưng không phải ai làm cũng đẹp như mong muốn
😢
củng vì vô trách nhiệm với bản thân không tìm hiểu kỉ về răng miệng mà e đã sai lầm đánh đổi để giờ phải chịu những cơn đau từ răng , Em khuyên thật với mọi người rănng ai có khuyết điểm, răng xấu hay hư không cứu đc thì hãy làm còn không rănng không sao thì cứ để vậy cho được bình thường ( làm răng su trắng thật nhưng ăn uống bất tiện ) ..
và điều ĐẶC BIỆT CHÚ Ý phải đi tìm hiểu NHA KHOA UY TÍN để họ đứ ra giải pháp từ từ ,Nha nao đưa ra được biện pháp an toàn giử được chân răng và không MÀI thì đó là NHA KHOA , chứ mà bước vào NHA TẶC thì nó cái gì cũng được lam lên là đẹp liền cho mình thì e chắc chắn với các chị nó là NHA TẶC luôn
🥲

Ở đay em không tìm hiểu kỉ nên khi bước vào nghe họ tư vấn và không cần đưa ra giải pháp toàn , tại rănng em xấu quá họ chỉ cần đánh dô tâm lí muốn đẹp làm liền đẹp liền và thế là chuỗi ngày ám ảnh của em đã bắt đầu ... Nên em khuyên thật ai mà muốn làm hãy tìm những nha khoa đáng tin mà gửi gấm , đừng như em , và hãy tự bản thân mình tự đi tìm và tự trải nghiệm đừng nghe những lời PR của bạn bè và những người trên hội , hãy tự đi và cảm nhận đi các bạn
Tự trách bản thân vì đã không tự tìm hiểu mà đã đưa bản thân vào đường khó
🙈

Vâng thưa các bạn cộng đồng niềng. Nếu răng ko quá xấu,xấu đến lỗi ko ai nhìn được thì nên niềng,còn ko thì thôi
Trước mk răng khểnh,khớp cắn chuẩn,khi niềng chịu đau đớn bao năm thành ra, mất 4 răng, giờ đổi lại răng đều hơn chút răng và mặt chả thay đổi gì. Đổi lại khớp cẳn hở,răng yếu đi,tinh thần trầm trọng,giảm cân tức tốc vì chỉ húp được cháo và xơi trứng luộc( ko phải trứng lộn nhé). Mất Tiền bạc,thời gian ,sức khỏe,đi lại,tinh thần trầm cảm dài liên miên,mất trí nhớ tạm thời,uống thuốc thần kinh,ngủ dài dài để có được giấc ngủ ổn.
Đang duyên dáng ,mặt bầu bĩnh mũi cao.
Giờ mặt như cài lưỡi cày mòn,cằm dài hơn vênh váo hơn.
Hốc hác,da tái như con xì ke,con nghiện.
CÁC BẠN CỘNG ĐỒNG NIỀNG HÃY CẨN THẬN KHI ĐI NIỀNG NHÉ. VI BS NÀO CŨNG BẢO ĐẸP VÀ KHỎE. THỰC CHẤT KO PHẢI NV ĐÂU.
CÓ NGƯỜI ĐẸP LÊN NHƯNG CÓ NGƯỜI THÌ NHƯ MÌNH. NHƯNG QUAN TRỌNG HƠN HẾT LÀ RĂNG BẠN SẼ KO BAO GIỜ KHỎE ĐƯỢC NHƯ CŨ NẾU SAU NIỀNG. HÃY TIN T ĐI. T CÓ BẠN Ở NƯỚC NGOÀI KO CHUYÊN VỀ NIỀNG NHƯNG BẠN ĐÓ HÓI BS BÊN HỌ THÌ RĂNG SAU NÀY YẾU HƠN TRƯỚC DÙ CÓ NIỀNG THÀNH CÔNG. VÀ QUAN TRỌNG HƠN LÀ ĐEO DUY TRÌ TRỌN KIẾP,TRỌN ĐỜI.
VIỆT NAM NGÀNH NHA KHOA ,Y TẾ KHÔNG ĐƯỢC KIỂM SOÁT CHẶT CHẼ NHƯ BÊN NƯỚC NGOÀI NÊN VÌ VẬY CÓ NHIỀU NHA TẶC MỌC LÊN NHƯ NẤM SAU CƠN MƯA.
Bài Copy
😥
😥
theo em răng mà bị sô lệch,chen lấn từa lưa.hoặc bị bệnh do lệch khớp răng...cần niềng trị bệnh thì niềng thôi.nhưng lựa nơi uy tin mà niềng vì hiện nay nhìu ng niềng bị hư.gảy răng.chết tủy.mài men quá đà(sau khi tháo niềng vài năm sâu hết trơn)
.ê buốt.khớp ..v.v..hop vỉnh viẻn ( tùy ca ấy,tùy nha sỉ co mat thẩm mỷ k nuẩ)

Nhưng câu chuyện bá đạo mình được nghe các khổ chủ chia sẻ, trầm cmn cảm luôn.......
1. Chủ nk khoe giàu lắm tiền nhiều của, tài khoản ngân hàng triệu ĐÔ, lắm mối quan hệ sẵn sàng xử lí khách hàng nếu phàn nàn trên mạng xã hội. Vll nhân cách loài Vượn trong hình hài bác sĩ!
2. Chủ nk đánh khách tại nk khi khách đến phàn về chất lượng như lol..... Sau đó lôi nhau ra phường. Chị chủ Nk này công lực thâm hậu, vặt răng khách lấy tiền nhanh mà vả khách cũng nhanh.....
3. nk có khách đăng bài lên mxh thì cho người đến tận nơi đòi xử lí khách trên đường. Éo hiểu nha khoa hay giang hồ khoa , phụ khoa răng. Kkkk
3. nk làm răng khách hàng xấu như chưa từng niềng ,khách kêu xấu, chủ nk bảo tại mặt khách hàng nó thế nên chỉ làm đến vậy. Vl thật
4. nk nối tiếng lắm chi nhánh toàn quốc hứa hẹn xử lí vs thanh toán cho khách hàng, sau khi khách đi nước ngoài cho người nhà đến thanh lí thì viện đủ lí do ko trả tiền, đổ lỗi tại khách hàng ko đến, muốn thanh toán phải đem mắc cài về. Khắm lọ.....
5. Ngày đầu làm admin, lập bảng xếp hạng, nhân viên nk nọ vào comment bẩn chửi đểu, ngay sau đó bị 1 bạn bị hỏng bên nk ấy vào chửi lại, kết cục nv nk kia xóa comment vội. Hài vl. Từ ấy éo dám comment bxh nk
6. Nk nọ nổi tiếng hàng đầu, sang chảnh đẹp đẽ, ai mà nhìn bẩn bẩn xấu xấu nv tiếp tân nó ko cười cũng ko muốn nói chuyện. Ôi sao nó ko đổi tên thành ''nk chỉ cười vs người giàu''
7. khách hàng bọc sứ vào nk gắn sứ xong đi ra , vừa cười phát gió thổi rụng mợ nó răng, quay lại nk bắt đền, chủ nk nói: ơ các cháu nhà em nó trẻ chị thông cảm để các cháu nó còn có cơ hội thực tập sửa sai-) khách: Ơ thế tiền vs tgian của tôi là trò đùa anh chị đấy à......
8. nk tự phong số 1 Đông Nam Á, chất lượng bốc phét võ mồm hàng đầu thế giới có ca niềng răng bá đạo như sau: nhổ răng lành để răng sâu lại niềng, nhổ nhầm cmn răng vì theo phác đồ ko cần nhổ vì thiếu răng nhưng vẫn nhổ thêm, chủ nk đưa ra phương pháp chữa cháy kéo răng 7vs 8 bù chỗ trống cho răng 5 ko có từ trước và r4 nhổ nhầm . kết quả răng 7 răng 8 đang tư thế đứng chuyển sang tư thế vừa quỳ vừa nằm, thật là vkk.
9. Nha khoa mồm tó vó ngựa tuyên bố sẽ kiện khách ra tòa vs tội dám đánh giá 1 sao nk mình trên google map. Khách đánh hội đồng khi rủ 1 loạt đồng đội bóc phốt trên các mặt trận, sau đó thấy ko ăn được nên trả tiền khách. Thật là vkl. Nk nhà anh là độ mõm hàng đầu chất lượng hàng đuôi nha các em!!!!!
😏

10. Nha khoa mới mở tại Hải Phòng, có chi nhánh nhiều nơi trên toàn quốc, cứ tưởng làm ăn tốt. Ai ngờ đâu khi khách hàng comment phàn nàn trên mạng xã hội, quay lại phòng khám bác sĩ nó hành đủ trò, như kiểu con nợ nhà nó. được tin admin cho bay màu toàn bộ seeder mõm chúng nó khỏi hội ngay lập tức! chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng! kkkk
11. Nk niềng cho khách xong méo mợ nó mặt! mấy con thợ niềng tại nk bảo vs khách là ô chị có thấy làm sao đâu và vô tư tháo niềng cho khách, đúng là cái tên thì Thơm mà nhân cách thì bốc mùi!!! Thằng chủ nk cũng cá mè một lứa vs con thợ niềng! đên lúc khách đi chỗ khác chụp chiếu chán đem kết quả về đối chứng mới ậm ờ nhận sai và hứa sẽ sửa lai: " cháu yên tâm sửa là nghề của bác mà!" còn sửa bao lâu thì méo biết! thanh xuân của bạn chỉ có ăn vs sửa niềng! chia buồn cùng bạn !
cre: Huy Duy Review niềng răng HP

Nếu thời gian qiay lại thì mình thề sẽ ko bao giờ làm răng sứ thẩm mỹ Mình làm đã 5 năm rồi,phải đánh răng liên tục
Nhiều lúc quên nó thúi tới sóck óc lun,mùi thum thủm thúi hơn bồn cầu vệ sinh nhiều,có lần vô tình nghe đồng nghiệp xung quanh sau lưng gọi mình là con miệng thúi, mình về nhà khóc cả tháng trời ,tự ti và buồn lắm bạn.ra đường phải đeo mấy lớp khẩu trang vì sợ người ta hửi được mùi , ra nha khoa khám thì họ kêu muốn hết thúi là phải thay toàn bộ nhưng mình hết tiền rồi ,đành phải chịu đựng
Copy
Nuôi nha khoa hay là chịu đựng !!! Nếu là bạn bạn sẽ chọn như thế nào.tình trạng ko có tiền thay này nhiều bạn đang chịu đựng lắm

Mình làm 2 hàm được 6 năm và mới thay lại vì bị tụt nướu gây viêm nhiễm ,bên nha khoa cũ nó bảo chỉ bảo hành sứ .Trời đất ơi 1 sự lừa gạt vô cùng trắng trợn. mình còn nhớ lúc đó mình chỉ đi trám 1 cái răng sâu bé xíu thì nó dụ mình làm đi cho đẹp bảo rằng giờ ai ai cũng làm hết á. Hết có tầm vài chục triệu 1 hàm hà mà đẹp long lanh sài bền cả đời ,có gì thì bên anh bảo hành hết cho lo gì,rồi thêm mấy con sales vào còn nhe răng ra dụ ,bảo em làm nè chị có hư hôi gì đâu. sau 1 loạt mê trận mình đã mắc bẩy nên giờ ôm hận,
Mình biết mình ngu rồi.cãi không cãi được, nói thì không nói lại không giấy tờ hay chứng cứ gì về việc nó lừa gạt. Giờ nó cứ khăng khăng dựa vào cái thẻ bh nói chỉ bao hành đúng theo thẻ( nghĩa là chỉ bảo hành sứ còn cùi răng hay bất cứ thứ gì nó đều ko liên quan, không chịu trách nhiệm )
thế là phải bỏ ra cả đống tiền để thay. lúc thay tháo hết sứ ra rồi thì nó bảo phải lấy tủy hết nếu không sẽ đau buốt .mình nghe xong đất trời như sụp đổ vì mình biết răng không còn tủy là răng chết. Nên nhất quyết không cho nó lấy tủy. mình nói bên nó tại sao ngày xưa lúc nó dụ dỗ mình bọc sứ thẩm mỹ tụi nó không nói cho mình nghe chuyện lấy tủy và tụt nướu như hôm nay thì nó bảo mình im lặng ,để yên cho nó tập trung làm , kiểu như né tránh.mình cãi um lên ko cho nó làm tiếp nửa thì nó đổ hết lỗi cho mình.bảo là ngày xưa ai nó cũng nói tác hại tại bệnh nhân như em cứ ngoan cố muốn làm chứ nó có dụ ai làm bao giờ. trên thẻ bảo hành bên anh cũng ghi rõ là bảo hành sứ chứ có bảo hành cái gì khác đâu.
bọn này rất ác ôn và ngang ngược bạn ơi.đổ hết tất cả lên đầu mình ,cãi nhau với bọn nó thì bọn nó bảo mình ăn vạ đòi vặt hết răng mình ,thằng nha sĩ và mấy con sale kiểu như muốn đánh mình ngay nha khoa luôn mình sợ quá phải bỏ chạy về
Sau đó Mình phải chạy đi nơi khác điều trị tốn thêm hơn cả 100 triệu (lấy tủy 2 hàm trên dưới luôn ) ,đau đớn và hối hận mình biết mình ngu rồi, bạn ơi , bạn nhớ chia sẽ nhiều nhiều để cho bọn này ko còn hại được người ,không còn ai khổ như mình nữa.

Nhiều đêm tâm sự với các nạn nhân cảm giác vừa thương vừa buồn lại vừa bất lực
Quá nhiều bạn phải đi vay mượn,Vở nợ vì răng sứ hư.số tiền chửa trị quá lớn hơn cả trăm triệu thì đào đâu ra mà cúng cho nha khoa.có bạn phải lén ăn cắp tiền của cha mẹ để chữa trị ,ba mẹ biết được đánh gần chết nhưng đành chịu vì ko lẽ nhổ hết răng con mình bỏ ??còn 1 số khác thì đành chịu đựng( đau răng viêm lở lét ghê thế nào các bạn chắc cũng hiểu)
vì răng sứ thẩm mỷ quá nhiều người bị vở nợ rồi..đến bao giờ máu và nước mắt của dân tộc mới ngừng chảy đây
Lướt vào tường của các nha tặc thẩm mỷ.nha tặc nào cũng ăn uống sang chảnh.khoe nhà khoe xe từa lưa..cái bọn chúng ăn là xương máu của dân tộc ta..
Đến khi nào.. có lẽ là ko bao giờ có ngày đó....
P/s 1 que diêm nhỏ

Có mấy bạn đọc báo động của mình vẩn pm hỏi mình nên làm hay ko làm thẩm mỷ ,làm ở đâu uy tín
Thì tại đây mình xin rept công khai
1.Răng các bạn các do các bạn tự quyết định
2.nuôi nha khoa cả đời là các bạn tự nuôi chứ mình ko có nuôi nên đừng hỏi mình
3.làm răng mà đẹp hay xấu,thành, bại hay viêm lở loét.máu mủ.thay đi thay lại tốn tiền,cắm implant rồi chữa trị tè le té le các bạn cũng tự chịu đựng chứ mình ko có chịu nên xin đừng hỏi mình
4.làm xong ăn ko còn vị ngon thì cái này cầm chắc( khẩu vị là 1 thú vui cả đời người tự các bạn từ bỏ thì ai cản dc)
5.sau lưng bác sĩ là 1 nghĩa trang,nên đang khõe mạnh mà hõi thẩm mỹ ở đâu cho đẹp thì đừng inbox mình.vì mình ko mún là người xây mộ
6.sau lưng bọn nha tặc thì hàng hà xa số nghĩa trang luôn và mình nói luôn cả nước chỉ có khoãng 20% là nha khoa có tâm và tay nghề được (họ làm vẩn có ca hư nhé)
Còn 80% còn lại là thị trường của nha tặc tha hồ giày xéo hù , dụ bọc sứ,nhổ răng như lặt rau
■■ À quên có những ca bị viêm nhiểm trùng cấp cứu lọc máu ko kịp chết cực kỳ oan ức và bi thảm (chính người nhà nạn nhân kễ với mình luôn nhé.và mình cũng gặp vài ca chết oan vậy rồi)
●●●vậy nên RĂNG của bạn và MẠNG của bạn,bạn tự chọn tự chịu,mình ko liên quan

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week