Chat BÁO ĐỘNG TOÀN DÂN: NẠN NHA TẶC ĐANG HOÀNH HÀNH TRONG XÃ HỘI

Có mấy bạn đọc báo động của mình vẩn pm hỏi mình nên làm hay ko làm thẩm mỷ ,làm ở đâu uy tín
Thì tại đây mình xin rept công khai
1.Răng các bạn các do các bạn tự quyết định
2.nuôi nha khoa cả đời là các bạn tự nuôi chứ mình ko có nuôi nên đừng hỏi mình
3.làm răng mà đẹp hay xấu,thành, bại hay viêm lở loét.máu mủ.thay đi thay lại tốn tiền,cắm implant rồi chữa trị tè le té le các bạn cũng tự chịu đựng chứ mình ko có chịu nên xin đừng hỏi mình
4.làm xong ăn ko còn vị ngon thì cái này cầm chắc( khẩu vị là 1 thú vui cả đời người tự các bạn từ bỏ thì ai cản dc)
5.sau lưng bác sĩ là 1 nghĩa trang,nên đang khõe mạnh mà hõi thẩm mỹ ở đâu cho đẹp thì đừng inbox mình.vì mình ko mún là người xây mộ
6.sau lưng bọn nha tặc thì hàng hà xa số nghĩa trang luôn và mình nói luôn cả nước chỉ có khoãng 20% là nha khoa có tâm và tay nghề được (họ làm vẩn có ca hư nhé)
Còn 80% còn lại là thị trường của nha tặc tha hồ giày xéo hù , dụ bọc sứ,nhổ răng như lặt rau
■■ À quên có những ca bị viêm nhiểm trùng cấp cứu lọc máu ko kịp chết cực kỳ oan ức và bi thảm (chính người nhà nạn nhân kễ với mình luôn nhé.và mình cũng gặp vài ca chết oan vậy rồi)
●●●vậy nên RĂNG của bạn và MẠNG của bạn,bạn tự chọn tự chịu,mình ko liên quan

Tôi còn nhớ mãi câu nói của cô gái ấy
"Lương công nhân mà pải cày mấy trăm triệu để cứu chửa răng đây,rồi sau này ko bik sống ra sao nữa"
Nghe mà chua xót!!
Tội lỗi này đến đời nào kiếp nào mới gột rửa sạch hết dc đây

Chia sẻ bài học cho các bạn chuẩn bị đi làm răng: Đang đêm ngủ k đc do ê răng nên cũng ráng đăng bài bóc phốt. M làm răng ở nha khoa sài gòn 3,bình long, bình phước. 4 veneer, 4 sứ. Khuyên thật lòng: K nên làm j cả trừ khi răng quá xấu, răng mất thì trồng impl. M làm ở nha khoa sài gòn 3 bình long, bình phước từ tháng 1 tới hôm nay là tháng 4 chưa xong. Mấy cái sứ 5,5tr/cái chứ ít j (ở đây loại cao nhất là 6tr). Làm 1 thời jan phát hiện thấy răng bị hở hôi, hở cho móng tay vô đc luôn, mà ra bảo hành lại thì bs bảo : lợi bị nhét vào trong, để kéo lợi ra. Ok. Phải đặt niềm tin vào bsĩ của mình. Thấy bs còn non tay nghề nên đổi bs khác (nghe bảo là trưởng phòng ở đây). Lúc bảo hành cái răng hở thì có trao đổi với bs về mấy cái veneer cũng hơi hôi , cả tháng mấy hai tháng rồi ăn vẫn buốt và nặn có mủ chảy ra từ chân răng (ít). Bs bảo : mấy cái veneer đẹp rồi, k bị j. Ok. Ráng đợi bảo hành xong mấy cái sứ r giải quyết qua veneer, làm căng quá mấy bsĩ lại k chỉn chu mấy cái hở. Lần đầu kêu làm dáng cũ nhưng ngắn bớt ,ra thì bsĩ làm vuông bè, cụt ngủn luôn. Nên m nói làm dài 2 cái cửa thêm xíu xíu cho đỡ cụt. Bsĩ mặt kiểu sao cũng đc, xấu còn đòi hỏi . Ơ xấu ng ta ms tốn mớ tiền sửa??? hnay đi lắp thì răng hô, thô, to hơn hôm bữa, bsĩ nhét mãi mà 4 cái răng nó cứ chen chúc r đẩy ra ngoài, thấy bsĩ ngồi mài bớt răng để ráng nhét vô là thấy k ổn r. m k lắp chết bảo hô,thô,sao k làm dáng cũ. Bsĩ bảo dáng răng thì chỉ có dáng răng tiêu chuẩn chứ đòi dáng nào . Ôi, bsĩ nha khoa mà biết mỗi dáng răng tiêu chuẩn là cái dáng j??? Ôi... M đụng phải nha tặc rồi.,trong khi nó vuông bè bè ra??? M đây k học nha khoa còn biết dáng oval, dáng thỏ, dáng tự nhiên, dáng cute ... Đến đây thì hiểu đây là bsĩ nha khoa hay nha tặc rồi nhá ! Mấy cái dán veneer thì bị hở phía trong, xịt mủ,ê buốt. Bsĩ bảo mấy cái veneer đẹp rồi, k chịu kiểm tra. Nha khoa này ở đây cũng lớn chứ k phải mấy phòng tí ti, chi nhánh từ bình dương đến cả bình Phước, Đắk Lắk cơ mà bsĩ thì.... Ng nhẹ nhàng, tỉ mỉ thì non tay nghề, ng đứng đầu của phòng khám thì mặt đăm đăm, bệnh nhân chưa nói ra vấn đề cần trao đổi đã muốn gạt đi, k muốn nghe... Đó là m chưa kể về khớp cắn đó, ăn đúng là cực hình .Nếu ai ở bình phước mà đi làm răng ở đây thì xđ tiền xong là thôi, đừng nghĩ tới bảo hành đàng hoàng.

🆘
ÉT Ô ÉT
🆘

HẬU QUẢ KINH HOÀNG CỦA MỘT CA BỌC RĂNG SỨ LỖI
70 TRIỆU CHO 10 CÁI RĂNG SỬ DỤNG ĐƯỢC 5 NGÀY
📌

Mình xin chia sẻ clip thăm khám tình trạng răng tại viện công sau khi bọc sứ bị rơi chụp :
- Viêm lợi
- Phạm khoảng sinh học
- Răng bị xâm lấn, mài nhỏ,2 răng cửa của mình giờ ê buốt ko ăn được đồ mềm
Mình cũng chỉ là mẹ bỉm sữa quanh quẩn vs góc nhà và con cái. Tiền thì cũng đã mất. Tật cũng đã mang rồi. Xin nhờ sức mạnh cộng đồng mạng mỗi người 1 tin nhắn tẩy chay địa để ko ai gặp phải chuyện buồn như mình nữa.
Sđt chị Hoa : 0983431499
FB https://www.facebook.com/profile.php?id=100011695455749
Địa chỉ : nha khoa Hoa Hiệu - Yên Bái.
Cầm tiền của khách mà khách vui vì khách được đẹp thì mới xứng đáng chứ chị Hoa nhỉ. Nghe nói chị sắp mở thêm cơ sở,sắp xây thêm phòng khám, Em da diết Mong ông tổ nghề nha khoa độ cho chị,để những khách hàng khác ko bị "mất răng" "tụt lợi" "ấm ức" để rồi phải lên fb viết những dòng than thở giống em.
MNG ƠI MÌNH XÁC ĐỊNH MẤT KO 70tr + thời gian + đau đớn về skhoe. Nhưng mình muốn lên tiếng để các bạn đang qtam về răng sứ thẩm mỹ HÃY CẨN TRỌNG TRƯỚC KHI LÀM,Hãy tìm nha khoa CÓ ĐẠO ĐỨC, CÓ TRÁCH NHIỆM.
Hiện tại mình đã tiến hành phản ánh lên sở y tế,toà án. Mình sẽ cập nhật các bước ở bài đăng sau để bạn nào có bị như mình thì cứ dũng cảm,mạnh mẽ lên tiếng nhé.

Chia sẻ với mn bài học xương máu của e. 23 tuổi nguyên hàm răng giả ko biết sau này ra sao nữa. Có ai bị stress nặng vì hàm răng ko?
Dự định đi làm niềng nhưng khi tới nha khoa thì lại đc tư vấn dụ dỗ làm răng sứ. Lúc đó ngu muội thế nào lại đồng ý lên làm luôn ko kịp về nhà suy nghĩ. Răng cũ e ko hề có hư hại gì nha chỉ ko đồng đều thôi. Sau khi làm xong liên tục bị ê buốt nhất là khi uống nước lạnh hay ăn đồ nóng. Đến bh sau 5 tháng đỉnh điểm ko hiểu sao e lại bị đau nhức 2 răng liên tục. Lỡ ăn gì cắn vào 1 cái là thôi nhứt tận óc. Giờ như nô lệ của hàm răng. Ngu ngốc & mua bệnh vào gười vì cứ phải uống thuốc cầm cự cơn đau
Khuyên chân thành mn, đời ng chỉ có 1 hàm răng thôi, mất hay hư k thể lấy lại đc. Nên hãy suy nghĩ cân nhắc lợi hại thật kĩ trc khi qđinh làm gì.
Em đang đau răng & nhức quá, thêm tức tối trong người vì nghĩ đến cái nha khoa dụ dỗ tư vấn mình làm sứ mà chẳng hề nói đến mặt hại của việc bọc sứ ( toàn nói tốt ). Buồn quá mn ạ

Bạn có bao giờ khi không đem vài triệu,vài trăm triệu cho bạn bè ,họ hàng xài chơi ko?
Tất nhiên là ko!!
■Vâng .."vì thế họ pải dụ bạn mài răng để ăn tiền bạn thôi .lổi là do nơi bạn nhé ,Lổi to chình ình vì ko cho ngta vài trăm triệu xài chơi"thì ko trách họ dc
Hiện nay nạn nhân của các nha tặc ko phải chỉ người xa lạ nữa,mà rất nhiều trường hợp bị chính bạn bè thân thuộc cô chú bác ruột thịt hãm hại dụ mài răng sau đó chịu đau thương ..tất cả chỉ vì bạn ko cho họ tiền
Và câu chuyện sau đó các bạn hiểu rồi há...từ người thân dòng họ trở thành kẻ thù
Từ bạn bè trở thành đòi chém nhau
■người thiệt thòi đau khổ luôn là nạn nhân(mất răng+trả tiền+đau đớn+thất vọng+ ĐI chửa trị thấy bà)
■KẺ BÁN RĂNG THÌ CƯỜI HẠNH PHÚC VÌ ĂN CHƯỠI VÀI CÂU DC CẢ NÚI TIỀN
■Có vài câu nói mà của nạn nhân làm tôi nhớ mãi
"Cô ấy vào nghành y làm bác sĩ : trước đây cô ấy là niềm tự hào của cả dòng họ ,nhưng bây giờ cô ấy lại đi hại gạt cả người ngoài và người trong họ ,bị biết bao người chưỡi rủa,dòng họ ai ai cũng xa lánh
Thậm chí có bạn còn bảo bác bạn ấy là 1 người rất có địa vị trong nghành y..nhưng lại dụ mài bọc sứ hàm răng khấp khếnh nặng nhưng trắng muốt của đứa "cháu ruột" (bạn này bể mộng thẩn tượng sau khi gặp mình) tội lỗi, tội lỗi!!!!
Các bác này đều là học y nghành khác nhưng thấy bán răng giàu quá đều bay qua mở nha khoa và ..đến con cháu họ ,họ củng hại
Trên bàn nhậu chúng ta là huynh đệ ,ỡ ngoài đời thì luộc răng cậu kiếm tiền mua xe hơi
Y ĐỨC Ở ĐÂU !!
GIÀU LÀ DC

Sau lưng mỗi bác sĩ là 1 nghĩa trang(chỉ là có học thì hư ít hơn,đở hơn nha tặc thôi) nhưng sau khi bọc thẩm mỹ dù thành công thì còn hàng tá thứ pãi lo
■Điển hình là viêm tụt nướu(100% nạn nhân sẽ khóc ròng)(làm sứ ai ko viêm mà nướu nó tụt lúc nào thì có trời mới bik) nướu tụt răng viêm suốt ,hư cùi răng ,ê buốt,nhiễm trùng,...v..v..
Nhiều bạn bị dụ làm vì bọn nó bảo mấy bạn kia hư vì ham rẽ,của nó chỉ có bền tốt ,chất lượng uy tín tay nghề cao nên mới đắt, vừa bị bọn nó thỗi giá ,cắt họng trên trời,vừa hư tá lã đầy ra kia kìa.có hàng tá thậm chí rất rất nhiều nạn nhân bỏ ra 200 triệu 300 triệu 500 triệu vẩn hư la liệt kìa..
■Tin ít thôi các bạn ơi.giờ nó muốn bán răng thì nó nói sao mà k dc.răng sứ dc bọn nó thần thánh hóa đễ ăn tiền thôi(đa cấp ),tới hồi hư hối hận các bạn có dám ngưng lại ko?tháo ra lấy nướu nhai hả?
■Ko 1 nha tặc nào nó nhận nó là nha tặc đâu
■Các thẫm mỹ khác các bạn ko thích thì có thể ngưng,nhưng làm răng thẩm mỷ hư các bạn có chấp nhận nhổ bỏ hết nhai bằng nướu ko?mà tới hồi nó viêm nướu máu me be bét sợ nhai cũng k dc,biến chứng,nhiểm trùng vào xương vào máu là đi còn nhanh nửa
Lúc đó vài trăm triệu chữa trị là chuyện rất bình thường nhé
P/s ko phải tất cả nha khoa là nha tặc nhé,nhưng người có tâm ko ai dụ mài răng khỏe ra bọc đâu..vì họ bik hậu quả nạn nhân lãnh sau này thật sự quá kinh khủng

Hồi xưa nếu vào mấy nhóm này sớm , đc mn cho lời khuyên thì giờ đã ko phải ôm hận
Mấy bạn muốn bọc sứ thì trả lời 2 câu hỏi này rồi bọc : có muốn đánh đổi hàm răng thật mà khoẻ thành hàm răng què mà đẹp thì bọc ( vì bọc sứ là chấp nhận hư răng khoẻ nhé ) ? Có chấp nhận đc những nguy cơ rủi ro ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khoẻ thì bọc
Mấy bạn bọc vài cái còn đỡ chứ mình bị nha tặc dụ dỗ bọc đến 20 cái thì thôi rồi hết răng ăn . Vào 1 ngày tận thế , 1 phút chốc ngu người monhf đã có 1 quyết định sai lầm mà kiếp này ko thể nào sữa chữa . Ng lời dụ dỗ , nghe nha tặc nói lời ba hoa , cũng tính bọc 12 cái 6 trên 6 dưỡi , mà con nha tặc xúi làm nguyên hàm , r xúi làm 20 cái . Tay nghề kém cõi , đạo đức ko có , mà nó ngu thế nào mà mài hàm răng mình xâm phạm khoảng sinh học nặng quá . Làm về 6 tháng sau răng bị chảy máu lợi sưng tấy , mình nt cho nó nó kêu ko sao ngậm nước xúc miệng à hết , hết con m.ẹ m . Làm kéo dài thêm mấy tháng nữa . Mấy thág sau lặn lội đg xa vào lại chỗ con nha tặc khám , nó khám ko ra hồn , nó ko biết khám , ko biết chữa sao cho hết , nó còn kêu trời ơi bị nhẹ như vầy ma e làm quá , r nó tháo hàm răng sứ ra kêu về nhà nửa thág là hết
Mình thì buốt răng đau đầu ê ẩm ko ăn đc j , nửa thág soi gương thaya nướu vẫn tấy đỏ , nt cho nó thì nó ko muốn trả lời , kêu mình làm quá , làm nó căng thẳng áp lực , gặp khách như mình chắc đóng tiệm sớm . ( thứ ko có chuyên môn mà còn ko có đạo đức cơ bản của 1 con người ) NÓ kêu ko hết thì vào nó trị cách khác ( hỏi c cho e bik hướng xử lý thì nó ko trả lời )
Ko tin tưởng nó nữa mình vào thẳng bệnh viện răng hàm mặt trung ương thì ối dồi ôi , bs nào cũng trong bệnh viện cũng đều nói mấy câu mà làm tan nát con tim , tinh thần suy sụp , chỉ bik khóc hối hận muộn màng . Mấy bs tróng bệnh viện đều bảo phạm khoảng sinh học - mà phạm rất lớn - viêm nướu viêm nha chu , nặng nhưng vẫn can thiệp được , bs hẹn ngày phẫu thuật cắt nướu cho mình
( bs nói mình , mỗi người chỉ có 1 hàm răng duy nhất quý giá lắm , nghe lời ng ta xúi bậy bọc chi mà hư nguyên hàm răng )
Mấy ngày sau làm phẫu cắt nướu , thường thì cắt hơn 1 tiếng ( ca mình nặng nên cắt 2 tiếng rưỡi ) đã chích thuốc tê nhưng vẫn đau thấu trời đất , buốt chịu ko nổi , trong lúc làm bs kêu : mài xâm phạm dữ quá , lấn dữ quá ,răng yếu quá sẽ rụng sớm, hơn nhưng gì bs dự đoán ban đầu , 2 tiếng rưỡi trong đau đớn , về vẫn đau thấu trời ,buốt răng nhứt đầu phải uống thuốc giảm đau . Suy sụp chỉ bik khóc và khóc
, rồi những ngày sau đó chỉ húp cháo chan nước mắt , đã gầy lại sụt thêm 6kg thành bộ xương biết đi . Sau đó thì mình theo hướng điều trị ở bệnh viện và đag hồi phục dần , đợi vài tháng nướu lành rồi bs khám lại , nướu lành thì mới lắp răng mới lại đc
1 phút chỗ ngu dại mà ôm hối hận cả đời , phải trả giá quá đắt
Bs kêu lỡ phóng lao rồi thì theo lao , cuộc đời còn nhiều thứ phải lo lắm
Ko có gì quý giá bàngsức khoẻ , quý bằng cuộc sống của mình đâu , đừng đánh đổi sức khoẻ làm giàu cho nha tặc !!
Copy

■■Làm răng sứ có thể bị viêm nhiễm trùng máu mà chết.và cái chết của nạn nhân đều là cực kì đau đớn ..sự thật ko hề dc công bố
Ngoài việc cầm chắc tấm vé Nuôi bọn nó tới già, thì ..
P/s : nạn nhân chết thật oan mạng,nhưng bọn nha tặc ko hề bị sứt 1 cộng lông nào
●■Hèn chi nhìu bạn lại chổ mấy bác có tâm kêu mấy ổng bọc thẫm mỹ .mấy ổng chưỡi ko trượt phát nào

Khi các bạn bị nha tặc hại đừng im lặng,sự im lặng của các bạn chĩ có nha tặc là mừng nhất
Còn bãn thân các bạn phãi chịu sự đau khổ,hoãng loạn.lo âu ,stress,thậm chí là trầm cãm nặng
Bọn nha tặc chỉ có thể bịt miệng dc bạn khi bạn 1 mình.chúng ko thể bịt miệng dc người xung quanh bạn,và hàng ngàn hàng vạn người,thậm chí là cả việt nam này
Vì thế khi bị hại hãy làm lớn chuyện lên càng lớn càng tốt ,vừa là cứu người lại cứu chính mình, cứu cả hàng ngàn hàng vạn người khác
Thay vì ngồi stress khóc than thì hãy nghĩ cách để tình thế thay đổi các bạn ạ.
Bọn chúng sẽ ko vì các bạn than khóc mà nương tay vơi các bạn đâu.nên bớt ngây thơ đi các bạn
Các bạn sinh ra ko pải đễ cam chịu,hay bị giày xéo bởi bọn nó
Chúng ta sinh ra là đễ hạnh phúc
Muốn hạnh phúc tuyệt đối ko dc im lặng

Vì sao bạn nên chia sẽ báo động nha tặc hoành hành
1.vì bản thân.vì người thân người xung quanh
2.vì cả dân tộc
3.tích phước vì bản thân
4.hóa giải bớt tiêu trừ nghiệp chướng nhiều đời nhiều kiếp(bớt đau khổ bệnh tật,tai nạn)
5.tích phước vì con cháu,dòng họ,cha mẹ
6.giết thời gian và ko lãng phí thời gian vào mấy cái vô bỗ
7.vì vui ..giúp người vui mà
8.bọn ác rất đông nên công đức của chia sẽ để dập nạn ác nha này sẽ k nhỏ,bạn thử nghĩ đi hiện nay trên thị trường 70%nha khoa là nha tặc thì con số nó hành hạ dân tộc mình là bao nhiêu,quá quá nhiều người đau khổ vì nạn ác nha tặc này rồi
9.làm lành giúp ta hướng thiện hơn
10.vì nó miển phí,dễ làm,dễ thực hiện
Khi con người đau khổ bệnh tật chỉ có phước đức mới cứu dc họ,
Nên bạn nào đang đau khổ và cảm thấy cuộc sống bế tăc thì ráng share, ko đau củng share nữa nhe ,ko ai chê phước nhìu đâu
CHỈ CẦN BẠN LƯƠNG THIỆN,TRỜI XANH SẼ TỰ CÓ AN BÀY

Răng ko mọc lại ở kiếp này....phía sau 2 từ bảo hành chửa trị là gì các bạn biết ko? Nếu biết rỏ đảm bảo bạn khóc thét,hối hận ngàn thu
Bảo hành vui lắm
😏
😏
😏
😏
😏
😏
chỉ là răng bạn nát bấy nhầy thôi
Số tiền chữa trị cực kỳ khủng khiếp.có ca trị vài ba tháng đến nữa năm chưa xong(gặp nha sĩ có tâm thì mới đỡ.chứ nhiều bạn gặp nha tặc tiếp banh xác luôn)
"Nhưng mà đa phần là nhiều bạn gặp nha tặc liên tiếp nhiều lắm" toàn dính bẫy cò giăng ,rồi nghe đồn,nha khoa to "là tốt" : rồi banh chành luôn

Mình là 1 nạn nhân không may bị hết nha tặc này tới nha tặc kia giày xéo. Còn bị bọn nha tặc đe doạ khủng bố tinh thần,sao chúng ác dữ vậy các bạn.đã có lúc mình muốn tự tự vì sợ hãi. vừa mất tiền.mất sức khoẻ .lại suốt ngày bị đe doạ .bạn nào trải qua tình trạng giống mình bao giờ chưa
Ko dám lên tiếng chĩ có thể im lặng mà khóc 1 mình,trầm cảm ,stress,,khóc suốt ,từ 1 đứa hoạt bát vui vẻ , tuổi đời còn khá trẻ,thì nay cuộc đời trước mắt mình chỉ còn lại 1 màn u ám và sợ hãi,
Nha tặc

Em kêu anh cứu ,nhưng anh cứu thế nào được,men răng đã mài đi rồi thì vĩnh viễn ko bao giờ có lại được ,thần tiên cũng ko cứu dc em ,huống chi anh
P/s trong nha khoa ,1 trong các bảo hành là gì bạn biết ko??? Là mài đi mài lại ,đến khi bạn ko còn cái cùi răng luôn,sau đó implant(hoặc còn thì thì cùi nhỏ quá sao bạn ăn nhai ,nhìu ca gãy răng luôn ấy) ( nên nhìu ban thấy hư chạy đi chỗ khác làm lại.mình thì kêu các bạn thấy nó dc thì ỡ lại cho nó bão hành,ko dc hãy chạy.vì đi nơi khác thì nó cũng mài tiếp thôi...các ban đả như cá vào tròng rồi)

COPY 1 câu chuyên buồn trên MXH

Hô răng mà bọc sứ thì chỉ có hô hơn ( ham nhanh đi bọc trị hô luôn là sau này chết chắc)
Móm răng củng vậy..1 là sau khi bọc chìa chìa ra...bọc mà ko bị chìa củng chết ngắt luôn
Khấp khểnh,nghiên ngã gập gềnh mà bọc luôn thì khỏi bàn...xác định banh xác

Súng đạn đâu bắn cho đủ hả đồng bào

26 tuổi tương lai rộng mở thăng tiến vèo vèo.nhưng nha tặc đã cho mình xuống đáy xã hội.ko biết sông đc bao lâu nữa
COPY.................

Mình bị sâu răng từ nhỏ rất hiểu cảm giác đau răng khi đi làm răng . Các cụ nhà mình có câu thứ nhất đau mắt thứ nhì nhức răng ...đau đớn và khổ sở ntn . Nhìn những người có răng tuy hơi khấp khểnh nhưng không sâu nhìn thấy sướng lắm ... nhưng giờ quảng cáo nhiều quá nên mọi người đua nhau đi làm răng ( trong đó có bạn thân mình, mình bảo nó tuyệt đối đừng đụng đến răng nếu không hư và sâu chả hiểu ra tư vấn thế nào nó làm cả hàm
😇
😇
😇
) giờ thì coi như đến cuối đời còn nhục vì răng .
NHỮNG AI CÓ RĂNG KHOẺ MẠNH TUY KHẤP KHỂNH TÍ XẤU TÍ CŨNG ĐỪNG ĐI LÀM GÌ CẢ NHÉ .

Sao nha sĩ nói với em bọc xong ăn nhai thoải mái bền đẹp tốt hơn cả răng thật vậy anh..
Ca này dự là tốn thêm 20 triệu tiền cắm implant/1 răng /1 lần ( sau này cắm 2 hàm...ko biết sao luôn)
nguồn siu tầm

Announcements

Forum statistics

Threads
421,062
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week