Bảo mình cách post proof với

masi6

Junior
Reactions
130
MR
0.284
Mình thường post proof như sau : copy bằng phím Print Screen trên bàn phím/dán vào Paint/kéo dãn khung proof ra( vì nếu ko kéo nó chỉ chiếm một góc màn hình, chữ rất nhỏ ko đọc được) nhưng như vậy chữ nó lại mờ và hơi đứt nên chẳng nét.
Mình thấy mọi người post rất đẹp . Vậy bạn nào biết rõ bảo mình với nhé ( cách nào dễ mà free ấy). Xin cảm ơn trước.

Mình thường post proof như sau : copy bằng phím Print Screen trên bàn phím/dán vào Paint/kéo dãn khung proof ra( vì nếu ko kéo nó chỉ chiếm một góc màn hình, chữ rất nhỏ ko đọc được) nhưng như vậy chữ nó lại mờ và hơi đứt nên chẳng nét.
Mình thấy mọi người post rất đẹp . Vậy bạn nào biết rõ bảo mình với nhé ( cách nào dễ mà free ấy). Xin cảm ơn trước.

Có 1 cách hay hơn là dùng chụp màn hình của Yahoo, thế là có 1 file PNG đẹp, up lên đâu đó rồi post là được :D

Upvote 0
Trong paint có nút cắt mà? Cậu chỉ cần cắt cái khoảng poof rồi Copy sau đó Ctrl + N để mở ra trang Paint mới. Rồi Paste ảnh vừa chụp vào là ok thôi.

Upvote 0
Nếu chỉ cần chụp 1 vùng màn hình thì thì dùng Snipping Tool trong Win 7 ( chắc đa số xài win 7 rồi), bật lên rồi chọn vùng cần chụp rồi lưu lại.
Ai chưa biết thanks cái, :D.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week