bao nhiêu cho đủ

hoangtoc22

Junior
Reactions
169
MR
0.000
Chả là em năm nay lớp 11 rồi, trình Tiếng Anh thì như người Mỹ (Tho). Đang định thi khối A1(Toán, Lý em học tốt nhất trong các môn, Hóa thì :binhsua156:) nên các bác cho em hỏi bây giờ học lại có kịp không, và nên học theo chứng chỉ nào. Tks all!

Tớ thấy quá kịp ấy chứ, hóa học mệt hơn tiếng anh nhiều.
Trong khi đi tiếng anh a1 lại dễ hơn tiếng anh d1 nhiều.
Nhưng mà phải chịu học nhé.
:binhsua163:

T.a nếu bạn đang là hs lớp 11 thì bh theo mình là học cũng chưa phải quá muộn, Tuy nhiên t.a cần 1 quá trình dài để tiếp nhận nên nếu bạn học "để thi" thì nên vào 1 số lò học để lấy những mẹo thi, những kiến thức nổi bật nhất chứ ko nên học các trung tâm tiếng Anh. Đó là kinh nghiệm của mình, hồi thi chơi khối D mình có học T.a j đâu, tiếng Anh sẵn có + với 1 thời gian dài tiếp xúc vs MMO toàn site nước ngoài mình chém bừa may mắn cũng đc 7 mà :D

tiếng anh thì dễ hơn học hóa đó! cày tiếng anh đi! cứ coi phim ko có phụ đề là lên le vồ thôi :binhsua168:

như tớ phải cày cả tiếng anh chuyên ngành lẫn tiếng anh doanh nghiệp mà cứ càng cày càng dốt ;))

nếu có năng khiếu TA thì ok :D

Nếu vẫn có gốc thì học tầm 3 tháng siêu cầy cục cũng được cái ielt 5.0
còn mất gốc rồi thì hơi lâu:))
em cũng còn ít gốc @@

- - - Updated - - -

căn bản năm sau mới lên 11 các thím ạ. Vào ĐH thì cũng được con xe 40tr + 50tr tiền mặt + lên HN học :binhsua75:

Không có ý sỉa sói bạn nhưng nên bắt tay vào làm ngay từ bây giờ thay vì đặt nhưng câu hỏi.
Điều nữa, Bạn mới là học lớp 11 còn 1 năm nữa để đến ngưỡng cửa đại học. 1 Năm là 1 khoảng thời gian đủ để bạn hiểu nhiều việc, học thêm được nhiều thứ không chỉ riêng gì sách vở.

Không có ý sỉa sói bạn nhưng nên bắt tay vào làm ngay từ bây giờ thay vì đặt nhưng câu hỏi.
Điều nữa, Bạn mới là học lớp 11 còn 1 năm nữa để đến ngưỡng cửa đại học. 1 Năm là 1 khoảng thời gian đủ để bạn hiểu nhiều việc, học thêm được nhiều thứ không chỉ riêng gì sách vở.
ý là sao hả b. Mình không hiểu >.<

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,135
Latest member
nguoivedem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week