Ask Bị 2 khiếu nại bản quyền có sao không??

lion5893

Junior
Reactions
3
MR
0.010
Mình có mấy kênh bị 2 khiếu nại bản quyền, mình đã xóa hết video đó đi rồi.
Thằng bạn mình bảo là cứ để kênh đó là bị tắt kiếm tiền. Nó quét theo đợt. Tốt hơn là xóa kênh đi.
Có đúng không vậy. @@

MrCas

Senior
Reactions
267
MR
0.014
Chat with me via Skype
Cái này cũng còn hên xui, tùy thuộc vào mức độ nổi tiếng của kênh bạn. Bạn bị 2 khiếu nại, tức là kênh bạn phải chờ 1 năm sau mới có thể trở lại bình thường được. Nếu kênh chưa mạnh thì bạn nên xóa và làm lại kênh mới nhé.

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Thường thì dính 3 phát là ra đi account nhé.

Nếu chỉ dính bản quyền bên thứ 3. Thì chỉ video bị dính bản quyền không được kiếm tiền.
Và 1 account dính 5 lần bản quyền bên thứ 3 thì bị tắt tính năng upload video trên 15p. Và dính 10 phát thì "Say Goodbye".

Còn dính bản quyền "Block All Country" thì chỉ cần 3 phát là "Say Goodbye" nhé.

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
1,426
MR
0.070
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook X.com

Nếu chỉ dính bản quyền bên thứ 3. Thì chỉ video bị dính bản quyền không được kiếm tiền.
Và 1 account dính 5 lần bản quyền bên thứ 3 thì bị tắt tính năng upload video trên 15p. Và dính 10 phát thì "Say Goodbye".

cái này là tính khi mình bắt đầu bật kiếm tiền phải không bạn??

manhlan23902

Junior
Reactions
95
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mình có mấy kênh bị 2 khiếu nại bản quyền, mình đã xóa hết video đó đi rồi.
Thằng bạn mình bảo là cứ để kênh đó là bị tắt kiếm tiền. Nó quét theo đợt. Tốt hơn là xóa kênh đi.
Có đúng không vậy. @@

bị 2 khiêu nại thì ko sao, khiếu nại thì 3 thì die kênh bạn nhé
ko cần xóa kênh, nếu kênh có nhiều subcriber thì nên giữ lại kênh đó,
sau đó xóa hết video có khả năng vi phạm luật
chờ sáu tháng là tài khoản sạch như mới

bạn nói rõ ra được không. thường thì có 2 loai. 1 là bị xóa kênh đi nhưng mà GA ko sao. 2 là bị tắt kiếm tiền đi và GA đi luôn mà.
Bị xóa kênh khi mà bị 3 khiếu nại bản quyền. Mình đang bị 2 khiếu nại bản quyền rồi. Bạn mình bảo cứ để đó thì bị google nó tắt kiếm tiền đó. Mình muốn biết nó nói thế đúng hay sai?? Thanks

bạn nói rõ ra được không. thường thì có 2 loai. 1 là bị xóa kênh đi nhưng mà GA ko sao. 2 là bị tắt kiếm tiền đi và GA đi luôn mà.
Bị xóa kênh khi mà bị 3 khiếu nại bản quyền. Mình đang bị 2 khiếu nại bản quyền rồi. Bạn mình bảo cứ để đó thì bị google nó tắt kiếm tiền đó. Mình muốn biết nó nói thế đúng hay sai?? Thanks
Bạn xem lại là bạn bị bản quyền loai nào.
Trùng khớp với bên thứ 3 : thì 5 đến 10 lần như mình nói ở trên.
Còn Block World Wide thì chỉ 3 lần là die acc.

Bạn xem lại là bạn bị bản quyền loai nào.
Trùng khớp với bên thứ 3 : thì 5 đến 10 lần như mình nói ở trên.
Còn Block World Wide thì chỉ 3 lần là die acc.
Mình bị khiếu nại bản quyền đó. Bị 3 khiếu nại thì bị xóa kênh. Bị 2 khiếu nại bạn mình bảo để đó ko bị xóa kênh nhưng mà bị tắt kiếm tiền.?? Ban xem hình trong ảnh đi.

Attachments

40.9 KB · Views: 167
Mình bị khiếu nại bản quyền đó. Bị 3 khiếu nại thì bị xóa kênh. Bị 2 khiếu nại bạn mình bảo để đó ko bị xóa kênh nhưng mà bị tắt kiếm tiền.?? Ban xem hình trong ảnh đi.
Cái này dính Block World Wide rùi nhé.
Dính 3 sẹo thì ra đi account google (toàn bộ youtube, ga,...).
Còn không thì xoá hết video. Để video trong sạch sau 6 tháng sẽ trở về như mới.

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
thằng thớt vui vãi, bị hai phát rồi thì off hết đi, ai biết trong đống video còn lại đó có bị tiếp cái nào nữa không, nó quất cho phát nữa thì toàn bộ thành công cốc hết.

Ở đó mà chỉ tắt kiếm tiền, còn để kênh ngâm -> có mà treo dao trên cổ à

thằng thớt vui vãi, bị hai phát rồi thì off hết đi, ai biết trong đống video còn lại đó có bị tiếp cái nào nữa không, nó quất cho phát nữa thì toàn bộ thành công cốc hết.

Ở đó mà chỉ tắt kiếm tiền, còn để kênh ngâm -> có mà treo dao trên cổ à
tao xóa hết video trong đó rồi. nhưng kênh đó còn người đăng ký nên tao mới hỏi

Cái này dính Block World Wide rùi nhé.
Dính 3 sẹo thì ra đi account google (toàn bộ youtube, ga,...).
Còn không thì xoá hết video. Để video trong sạch sau 6 tháng sẽ trở về như mới.
mình có 1 kênh, cũng bị 3 khiếu nại bản quyền xong rồi bị xóa kênh đó đi nhưng GA vẫn vào đc bt mà
??

Trymmo2013

Senior
Reactions
559
MR
0.000
Chat with me via Skype
mấy bạn cho hỏi cái block coutry đó nó báo ở đâu vậy ?? hôm bữa có up 1 cái. tắt kiếm tiền vẫn báo cái gì đó mình quên rồi. đại loại là video bị cấm, kênh vẫn có 3 chấm xanh ở https://www.youtube.com/features nghĩa là ko vấn đề gì đúng ko ạ.

Thế thì chưa chắc.
Copyring Notice. Bạn tìm phần này sẽ rõ.
bạn cho mình hỏi là cái thông tin "Và 1 account dính 5 lần bản quyền bên thứ 3 thì bị tắt tính năng upload video trên 15p. Và dính 10 phát thì "Say Goodbye" có chính xác không vậy?? Kể cả mình xóa video đó đi rồi vẫn bị tính ak?? mình có acc phụ up nhiều video bị chặn vs nội dung trùng khớp nhưng có sao đâu nhỉ hay là do google chưa sờ đến thôi??

bạn cho mình hỏi là cái thông tin "Và 1 account dính 5 lần bản quyền bên thứ 3 thì bị tắt tính năng upload video trên 15p. Và dính 10 phát thì "Say Goodbye" có chính xác không vậy?? Kể cả mình xóa video đó đi rồi vẫn bị tính ak?? mình có acc phụ up nhiều video bị chặn vs nội dung trùng khớp nhưng có sao đâu nhỉ hay là do google chưa sờ đến thôi??
Không phải do Google chưa tìm đến. Mà do bạn hên. Những người kiện bản quyền không đánh sẹo bạn thôi. :D

Announcements

Forum statistics

Threads
424,644
177,205
Latest member
dangthihau

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back